ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องประกันหน่อยครับ งงนิดหน่อย  (อ่าน 3444 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
แฟนขับcivic fd ชนกับ benz ครับ

แต่เราถูกนะครับ

เราขับทางตรงกำลังจะออกจากห้าง ซึ่งเป็นทางหลัก

แต่ benz มาทางขวา แล้วก็เลี้ยวตัดหน้าเลย และทางขวานั้นเค้าขับรถย้อนศรมาด้วย

ทีนี้ความเสียหายรถเราก็ กันชนหน้า ฉีก ไฟหน้าเปิดไม่ติด

พอเอารถไปเครมที่ศูนย์ทางศูนย์บอกว่า ถ้าไฟไม่ติดเพราะหลอดขาด ประกันจะไม่เคมให้

แต่ถ้าไฟไม่ติดเพราะโคมไฟแตก จะเครมให้

ก็เลยงงนิดๆว่า ไฟไม่ติดเนี้ยเพราะเกิดจากอุบัติเหตุแต่ใย ทางศูนย์บอกมาแบบนี้ อะครับ งง

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: สอบถามเรื่องประกันหน่อยครับ งงนิดหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 18:57:12 »
เจอประกันแบบนี้...

แล้วอยากจะแนะนำให้หาแผ่นเหล็กมารอง

แล้วเอาค้อนทุบให้แตกเพื่อไปเคลมจัง

แต่ทุบให้แตกยากมากเลยนะครับ

วัสดุที่ใช้ทำมันแข็งและเหนี่ยวมาก

???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องประกันหน่อยครับ งงนิดหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 20:32:16 »
ประกัน อ่ะไรคับ ขอถามด่วน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 21:42:31 »
ปัญญาอ่อนดีครับ ด่าสั่งสอนสักหน่อยท่าจะดี
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:21:04 »
เป็นความ เข้าใจผิดอะไรหรือป่าว คือเขาบอกว่า ไฟไม่ติดเพราะหลอดขาด (เขาหมายถึงขาดตามอายุการใช้งานหรือป่าว)แต่เข้าใจผิดกันไปเอง

แต่ว่า ไม่น่าโง้ขนาดนั้น นะ ชนมาแท้ๆ   การที่รถถูกการกระแทก จริงๆส่วนที่ไม่เสียหายก็ต้องเช็คด้วยซ่ำนะ ว่ามันช้ำใน ด้วยไหม เสียหายไหม อะไรก็ตามที่มันเสียหายหรือผิดปกติ หลังจากถูกชน ผมว่า ประกันรับผิดชอบได้หมด ไม่ไช้หรอ  โดยไม่มีข้ออ้างด้วย 

ครับอยากทราบว่าประกันของอะไรนะครับ อยากทราบจริงๆ

แล้วคุณยอมหรือป่าว   

ยังไงเราต้องไม่ออกสักบาท  ถ้าประกันชั่นหนึ่ง  และแถมเราเป็นฝ่ายถูกในการเกิดอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 16:30:29 »
ประกันของ LMG ครับ

ยังงงอยู่ว่าถ้าหลอดขาดเนี้ยเปลี่ยนหลอดคงไม่กี่บาท

แต่ถ้าเปลี่ยนทั้งโคมคงหลายตังค์อยู่นะ รุ่น 2.0 อะครับ

คำพูดนี่เป็นของศูนย์นะครับไม่ใช้ของประกัน ศูนย์ใหญ่แถวบางแคร์อะครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 17:10:46 »
เอ้า  แล้วจะพิสูจน์กันไงหว่า  มันอาจชนแล้วกระแทกหลอดขาดก้อได้ไม่ใช่ฤา

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 20:54:29 »
ประกันของ LMG ครับ

ยังงงอยู่ว่าถ้าหลอดขาดเนี้ยเปลี่ยนหลอดคงไม่กี่บาท

แต่ถ้าเปลี่ยนทั้งโคมคงหลายตังค์อยู่นะ รุ่น 2.0 อะครับ

คำพูดนี่เป็นของศูนย์นะครับไม่ใช้ของประกัน ศูนย์ใหญ่แถวบางแคร์อะครับ

อีกแล้ว LMG อีกล่ะ คราวก่อนในเวปต้องห้ามก็มีกระทู้แนะนำไปหลายกระทู้เลย ปัญหาคือรถมันใช้งานมาแล้วระยะเวลานึง ไอ้เจ้าหลอดไฟมันดันเป็นอุปกรณ์เสื่อมสภาพซะด้วยนี่สิ รถผมเคยโดนแค่โคมตัดหมอกแตก แต่หลอดดันไม่ขาด ใช้ได้ปกติดีเหมือนไม่เคยเกิดอะไรขึ้นเลยอ่ะ