ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาส่วนตัวเกี่ยวกับ accord navi คับ  (อ่าน 3076 ครั้ง)

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
มีปัญหาส่วนตัวเกี่ยวกับ accord navi คับ
« เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 15:17:17 »
ผมใช้ accord navi อยู่คับ หลังๆมานี่ต้องรับส่งหลานตัวเล็ก เวลาเปิดmvเพลงเด็กๆ มันจะเงียบไม่กวนผมเวลาขับรถดีคับ  แต่จะให้มันมานั่งหน้ากะแฟนผมหรือพี่สาว(แม่หลาน)หลานมันชอบปรับโน้นนี่  ก็เลยมีความคิดจะติดจอหลัง  
ผมต้องการติดจอตรงเพดานหรือฝังตรงหมอน โดยใช้ฟอรน์เดิม เครื่องเล่นเดิม พอมีที่ไหนทำได้ มีร้านไหนที่ทำได้แนะนำมั่งคับ  ขอลายแทงหน่อยคับ  ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
Re: มีปัญหาส่วนตัวเกี่ยวกับ accord navi คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 16:04:04 »
ขอถามนอกเรื่อง
หลานตัวเล็ก ไม่ให้นั่งคาร์ซีทด้านหลังเหรอครับ
เด็กเล็กนั่งตักผู้ใหญ่ด้านหน้า อันตรายนะครับ

ถ้ายังไม่มีคาร์ซีท ผมว่าไปซื้อคาร์ซีทก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: มีปัญหาส่วนตัวเกี่ยวกับ accord navi คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 16:28:32 »
จอเพดานไม่แนะนำอย่างยิ่ง ไม่เกินปี ส่วนใหญ่จะหลวมและเสียงดังครับ

ผมเคยติดจอฝังงหมอน ดีมากเรื่อง function แต่ขนาดตอนนั้นเป็น CRV นะครับ ลูกบอกมันใกล้ไป ดูแล้วปวดตา สุดท้ายก็มาดูตรงจอคอนโซลเหมือนเดิม ติดไป 2 ปี ใช้ไป นับครั้งได้ ขายรถไปละ ตอนนี้รถที่มี มีแต่คอนโซล ลูกนั่งหลังดูบอกสบายครับ

สรุป ไม่ต้องทำ แต่ไปอุ้มนั่งหลังดีที่สุดครับ ผมให้แฟน หรือพี่เลี้ยงอุ้มลูกไว้ตลอดตอนดูครับ แต่เดี๋ยวนี้โตแล้ว เลยนั่งเองได้
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ king79

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 17:00:08 »
ไม่ซื้อเป็นพวก dvd potable ไปล่ะครับ อย่างของ philips ซื้อตอนที่เค้าเอามาลด  จอหมุนได้ 360 องศาและพับได้  ส่วนตัวใช้อยู่คุ้มดีออก ราคาที่ซื้อตอนนั้นประมาณเกือบ 2 ปีแล้ว 2 พันกว่า ๆ  ทนมือเด็ก ๆ ด้วย  ไม่ต้องบำรุงรักษาอะไรเยอะ  มีช่องต่อ dvd /ช่องหูฟัง ในชุดมีสายชาร์จในรถแถมมาด้วยและมีกระเป๋าใส่สำหรับล็อคกับหมอนเบาะหน้าให้ด้วย ลองดูไว้เป็นอีกทางเลือกครับ

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 20:47:12 »
ไม่ซื้อเป็นพวก dvd potable ไปล่ะครับ อย่างของ philips ซื้อตอนที่เค้าเอามาลด  จอหมุนได้ 360 องศาและพับได้  ส่วนตัวใช้อยู่คุ้มดีออก ราคาที่ซื้อตอนนั้นประมาณเกือบ 2 ปีแล้ว 2 พันกว่า ๆ  ทนมือเด็ก ๆ ด้วย  ไม่ต้องบำรุงรักษาอะไรเยอะ  มีช่องต่อ dvd /ช่องหูฟัง ในชุดมีสายชาร์จในรถแถมมาด้วยและมีกระเป๋าใส่สำหรับล็อคกับหมอนเบาะหน้าให้ด้วย ลองดูไว้เป็นอีกทางเลือกครับ

จิงด้วยแฮะ ผมกะลังคิดจะไปติดจอฝังหมอนเลย ซื้อแบบนี้ดีกว่า ถูกตังด้วย 555

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 22:21:41 »
ขอถามนอกเรื่อง
หลานตัวเล็ก ไม่ให้นั่งคาร์ซีทด้านหลังเหรอครับ
เด็กเล็กนั่งตักผู้ใหญ่ด้านหน้า อันตรายนะครับ

ถ้ายังไม่มีคาร์ซีท ผมว่าไปซื้อคาร์ซีทก่อนดีกว่า
มีแล้วคับแต่เด็กซนมากเลย ไม่ยอมอยู่ร้องไห้จะออกมาให้ได้เลยคับ
จอเพดานไม่แนะนำอย่างยิ่ง ไม่เกินปี ส่วนใหญ่จะหลวมและเสียงดังครับ

ผมเคยติดจอฝังงหมอน ดีมากเรื่อง function แต่ขนาดตอนนั้นเป็น CRV นะครับ ลูกบอกมันใกล้ไป ดูแล้วปวดตา สุดท้ายก็มาดูตรงจอคอนโซลเหมือนเดิม ติดไป 2 ปี ใช้ไป นับครั้งได้ ขายรถไปละ ตอนนี้รถที่มี มีแต่คอนโซล ลูกนั่งหลังดูบอกสบายครับ

สรุป ไม่ต้องทำ แต่ไปอุ้มนั่งหลังดีที่สุดครับ ผมให้แฟน หรือพี่เลี้ยงอุ้มลูกไว้ตลอดตอนดูครับ แต่เดี๋ยวนี้โตแล้ว เลยนั่งเองได้
จอผังหมอนนี่รับสัญญานจากฟ้อนหน้าโดยตรงมั้ยคับ
น่าสนใจน่ะคับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 22:25:17 »
ใครพอจะทราบมั้ยว่า accord navi มีline out มั้ยคับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 22:40:19 »
จอฝังหมอนซื้อมาติดเองไม่แพงนะครับ ติดไม่ยากเท่าไรด้วย ลองดูตามคลับรถยี่ห้ออื่นๆได้ครับ อย่างเทรลเบเซอร์ก็มีคนไปติดมาแล้วครับ

ส่วนเรื่องเด็ก ผมไม่เห็นความจำเป็นว่าจะต้องไปบังคับให้นั่งหลังครับ

เด็กนั่งหน้ามีแนวโน้มฉลาดกว่าเด็กนั่งหลังเยอะครับ