ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้เกินจะมีrewindอีกเมื่อไหร่ครับรอชมอยู่ครับ  (อ่าน 3402 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ไม่เห็นมาพักใหญ่ละครับ ชอบมากรถเก่าคลาสสิกโดยเฉพาะรถยุโรปครับ ผมรออ่านไม่แพ้รีวิวคุณจิมมี่เหมือนกันนะ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ท่านผู้เกินจะมีrewindอีกเมื่อไหร่ครับรอชมอยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:18:11 »
เรียนท่านผู้มีอุปการะคุณ โปรดทราบ

ขณะที่ ท่านผู้เกิน งานเข้า ดั่งลมพายุพัดเข้าหาชายฝั่ง
งานที่แบงค์ทหารไทย หนักหนาสาหัสมากมายก่ายเกยกันเป็นกองภูเขาเลากาเกินกว่าคำบรรยาย
แถมยังมี งานแปลของ นิตยสาร Car ที่ต้องรีบเคลียร์อย่างด่วนอีก

ดูรูปการณ์แล้ว หลังวันที่ 15 จึ้นไป แพนน่าจะว่างขึ้น และ คิดว่า อย่างน้ยๆ ก่อน Motor Expo
เราน่าจะมีบทความจากท่านผู้เกิน อ่านกันอีกสักเรื่องครับ

เอาไว้ รอเจ้าตัวเค้าตื่นนอน บ่ายนี้ก่อน คงเข้ามาตอบอัพเดทต่อ นะครับ แหะๆๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: ท่านผู้เกินจะมีrewindอีกเมื่อไหร่ครับรอชมอยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:30:08 »
ยังไม่รู้จะจัดตัวกันยังไงเลยครับ อาจจะต้องลงไปอัพเดทอีกบทความหนึ่งไปพลางๆก่อน
ช่วงที่ว่าง ก็มีตามที่จิมมี่บอก ต้องรอครึ่งหลังของเดือนพ.ย. จึงจะเรียกได้ว่ามีเวลาหายใจหายคอบ้างครับ

สิ่งที่ลำบากตอนนี้คือพยายามหาคนรู้จักที่ใช้พวก Peugeot 405 สภาพเดิมๆ ไม่ว่าจะรุ่นไหน
อยากนำมาเก็บภาพพวกภายนอกและภายใน เพราะรุ่นนี้หาภาพดีๆบนเน็ตได้น้อยมากครับ

เรื่องข้อมูล พอหาได้บ้าง แต่ติดตรงที่จำไม่ได้ว่าในประเทศไทย ไอ้รถรุ่นนี้เปิดตัวเมื่อไหร่ ไมเนอร์เชนจ์ประมาณเมื่อไหร่ นอกนั้นพอมีข้อมูลอยู่บ้าง รูปจากโบรชัวร์มีอยู่บ้างครับจิมมี่ให้มา

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 13:31:58 »
405 เปิดตัวในตลาดโลก ประมาณปี 1987 และคว้ารางวัล Car of The Year ในปีนั้นไปครองทันที

บ้านเรา เข้ามา ปี 1989 โดยยนตรกิจ ครับ เอาตัว GR แล้วก็ Mi16 เข้ามา จัดว่าเป็นตัวแรงของยุคเลย

การไมเนอร์เชนจ์ น่าจะมีขึ้น ครั้งเดียว คือครั้งใหญ่อย่างที่เห็นไป

เปอโยต์ในบ้านเรา ยุคนั้นท่องไว้เลย เมืองนอกเปิดเมื่อไหร่ เมืองไทยเปิดเหมือนรถญี่ปุ่น คือ่าช้ากว่ากัน 1-2 ปี 

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 17:21:03 »
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะให้รางวัลเป็นยาลดความอ้วนครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 19:31:15 »
ยังไม่รู้จะจัดตัวกันยังไงเลยครับ อาจจะต้องลงไปอัพเดทอีกบทความหนึ่งไปพลางๆก่อน
ช่วงที่ว่าง ก็มีตามที่จิมมี่บอก ต้องรอครึ่งหลังของเดือนพ.ย. จึงจะเรียกได้ว่ามีเวลาหายใจหายคอบ้างครับ

สิ่งที่ลำบากตอนนี้คือพยายามหาคนรู้จักที่ใช้พวก Peugeot 405 สภาพเดิมๆ ไม่ว่าจะรุ่นไหน
อยากนำมาเก็บภาพพวกภายนอกและภายใน เพราะรุ่นนี้หาภาพดีๆบนเน็ตได้น้อยมากครับ

เรื่องข้อมูล พอหาได้บ้าง แต่ติดตรงที่จำไม่ได้ว่าในประเทศไทย ไอ้รถรุ่นนี้เปิดตัวเมื่อไหร่ ไมเนอร์เชนจ์ประมาณเมื่อไหร่ นอกนั้นพอมีข้อมูลอยู่บ้าง รูปจากโบรชัวร์มีอยู่บ้างครับจิมมี่ให้มา

พี่แพน ที่บ้านผมมี 405 SRI Version2 รุ่นสุดท้าย ตัวที่มีชุดแต่งจากยนตกิจมาให้เลย สภาพโดยรวมดีมากครับแต่มีรอยเฉียวชนนิดหน่อย พี่มันเอาไปขับ ตจว ไม่ระวัง มันน่า***มากครับ

พี่จะทำ rewind 405 วู้วส์ ดีมากเลยครับ PEUGEOT เป็นรถที่ให้คุณภาพคุ้มค่าที่สุดแล้ว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 01:26:49 »
ที่บ้านเราอยู่แถวไหนล่ะครับ รอยเฉี่ยวถ้ามีไม่มากน่ะ พอถ่ายเลี่ยงๆได้ครับ สำคัญคือพี่อยากถ่ายด้วยตัวเอง
และเก็บไว้ดูด้วยครับ

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 00:15:58 »
ที่บ้านเราอยู่แถวไหนล่ะครับ รอยเฉี่ยวถ้ามีไม่มากน่ะ พอถ่ายเลี่ยงๆได้ครับ สำคัญคือพี่อยากถ่ายด้วยตัวเอง
และเก็บไว้ดูด้วยครับ

รัชวิภาครับ ถ้ายังไงว่างๆผมเอาออกไปให้ก็ได้ครับ ช่วงนี้ใกล้สอบ พี่แพนว่างเมื่อไรก็บอกมาได้ครับ