ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Suzuki SWIFT : Exclusive First Impression/*-*/  (อ่าน 97337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Suzuki SWIFT : Exclusive First Impression/*-*/
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 21:22:15 »
โห เพิ่งจะมา รอจนลืมไปแล้ว
LIKE A BOSS!!

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว Suzuki SWIFT : Exclusive First Impression/*-*/
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 21:29:19 »
อืม...รถทรง Boxy แบบนี้ผมชอบมากกว่าพวกแฮทช์แบคธรรมดาครับ

ขอถามนิดนึงครับ เบาะนั่งด้านหลังมันสูงและนุ่มเท่ากับหรือใกล้เคียงกับ Cube รึป่าวครับ ผมนั่งคิวบ์มารู้สึกว่ามันนั่งสบายดี..

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 00:54:33 »
สวยครับ บอกตรงๆ ..อยากให้แฟนใช้จัง
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ alan shearer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:02:17 »
เบาะหน้าค่อนข้างสูง นั่งสบาย เฮดรูมเบาะหน้านี่เพียบ
เยอะกว่ารถคอมเพคที่ขายอยู่ในบ้านเราหลายรุ่นด้วยซ้ำครับ

เบาะหลังค่อนข้างแข็ง สไตล์สปอร์ต แข็งเท่ากับคิวบ์หรือป่าว
ผมไม่รู้ เพราะไม่เคยนั่งคิวบ์ พื้นที่วางขา แคบไปนิดนึง
บางคนอาจมองว่า พื้นที่วางขายาริสมีมากกว่า แต่ความจริงไม่ใช่
เบาะมันค่อนข้างใหญ่ เลยดูว่ามีช่องไว้วางขาน้อย

ได้ขึ้นไปลองนั่งไม่ถึง 5 นาทีหรอก เพราะจริงๆตอนมอเตอร์โชว์
เมื่อ 3 -4 ปีที่แล้ว เค้าไม่ได้เปิด
ให้คนเข้าไปลองนั่ง หรืออาจให้เข้าไปนั่งเฉพาะสื่อหรือวีไอพี  หรือคนมีกะตังค์ เท่านั้นแหละ
ขึ้นไปยังไม่ทันสัมผัสอะไรมากมาย พี่เซลล์ประจำเอเย่นต์แห่งหนึ่ง ก็อัญเชิญผมลงมาแล้ว....

เอาวะ ไม่เป็นไร เราคนรักจริง ไปดูที่โชว์รูมก็ได้ ปรากฎว่า ได้รับการดูและเป็นอย่างดีครับ
ส่วนดีลเลอร์ใหม่ ITOA ดูท่าทางจะดีนะ เคยโทรไปถามว่า จะเปิดโชว์รูมแถวไหนบ้าง
รับสมัครพนักงานหรือป่าว เค้าให้คำตอบอย่างที่แสดงถึงการมีมาตราฐานการจัดการที่ดี
และมีความเป็นมืออาชีพอย่างเต็มเปี่ยมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:15:46 โดย alan shearer »

ออฟไลน์ octopussy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:20:15 »
คันนี้โดนมากเลย  บ่ายจาไปดูm2เปรียบเทียบก่อน

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:42:31 »
แอบชอบมานาน  แล้ว SWIFT เพิ่งมาเอาตอนนี้ แล้วจะเอาตังที่ไหนซื้อหละ ตอนคันละล้านห้าไม่มีปัญญาซื้อ แต่ตอนนี้ห้าแสนยังไม่มีเลย มาช้าไปจริงๆ หรือ เราไม่ใช่เนื้อคู่กัน

เหมือนกันเลยครับ ตอนนี้มีกำลังถึงแค่ nissan march เอง (แต่กว่า march จะออก อาจจะมีโชคทำให้ได้ตัวนี้มาแทนก็ได้  ;D)

ขอผม marchก็ซื้อไม่ได้ครับเพราะรถที่บ้านเพิ่งครบอายุเปลี่ยนใหม่ทุกคันเมื่อปีที่แล้ว จะเริ่มเปลี่ยนใหม่อีกทีก็อีกราวๆสามปีข้างหน้านู้น

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 18:44:46 »
สวยงามถูกใจครับ

ถ้าอัตราเร่งดีแถมราคา 6 ต้น ๆ มีหวังกิเลสครอบงำแน่ครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:37:11 »
FT-86 รอไปก่อน เอาตัวนี้ก่อนดีกว่า ฝัน ๆ ๆ   ;D

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:29:52 »
ถามหน่อยน่ะครับว่า.. แล้วที่เมื่อก่อน ที่เขาขายกันเป็นล้านนี่ ตัวไหนครับ.. ใช่ตัวนี้ไหม.. แตกต่างกันยังไงครับ..

ออฟไลน์ bztour

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 12:41:29 »
ผมเคยเห็นที่โชวรูมอนุเสาวรีย์แล้วก็ชอบมากๆตอนไปเที่ยวฮ่องกงก็เจอครับ
รูปsuzuki swift ที่ถ่ายได้เมื่อสามปีก่อนครับ 

คันสีดำถ่ายได้เมื่อสองวันก่อนบนทางด่วนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2009, 12:48:32 โดย bztour »

ออฟไลน์ leonhongkong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 14:36:07 »
^
^
^
^ ขอบคุณคห.ข้างบนมากครับ แจ่ม..

ออฟไลน์ ChaLaLa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 20:36:42 »
เท่าที่ทราบจากคนซูซูกิ ราคาตัวท๊อปที่คุณจิมมี่ทำรีวิว น่าจะไม่เกิน หกแสนห้าครับ
แต่ยางน่าจะเป็น 15" เท่านั้น สเป็กโดยรวมดีกว่าตัวที่เคยนำเข้าจากญี่ปุ่นราคาล้านห้าเล็กน้อยครับ
ชิ้นส่วนส่วนใหญ่ยังผลิตจากญี่ปุ่น ประกอบอินโด ตัวเป็นๆต้องรอดูในงาน มอเตอร์เอกโป ครับ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 00:14:03 »
เข้าไปดูในเว็บของญี่ปุ่น ได้รางวัล Good Design Award ด้วย

ไม่รู้ว่า ซูซูกิ จะส่งมอบรถได้ประมาณเมื่อไหร่ครับ
ช่วงนี้ผมหารถอยู่ และต้องรีบใช้ด้วย
ถ้าเป็นต้นปีหน้า คงต้องโบกมือลาอย่างน่าเสียดาย

ถ้าส่งมอบได้เร็ว
ผมเอาคันนี้แหละครับ

(แต่ขอลองขับก่อนนะครับ  :D)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 09:05:49 »
รูปข้างบนสวยโคดๆ เลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 00:00:39 »
เฮ้ยยย ตา joufo รีบติดต่อมาเลยๆๆ

ออฟไลน์ golfpakorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 13:23:23 »
เฮ้ยยย ตา joufo รีบติดต่อมาเลยๆๆ

เมื่อเช้าผมเห็นกำลังถอยขึ้นโชว์รูม พยายามติดต่อเพื่อขอรายละเอียด แต่ตามหายากจัง ครับ
เห็นว่าเป็นดีเลอร์ใหม่ทำแต่รถเก๋ง รบกวนเบอร์ติดต่อใครสักคนเพื่อขอรายละเอียดครับ
คิดว่าจะเอาแน่ๆ ขอแค่รายละเอียด ราคา และ ลองขับนิดหน่อยครับ รบกวนคุณ Jimmy ด้วยครับ

อีเมล์ผม [email protected] ครับ

ออฟไลน์ ChaLaLa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 15:41:48 »

เมื่อเช้าผมเห็นกำลังถอยขึ้นโชว์รูม พยายามติดต่อเพื่อขอรายละเอียด แต่ตามหายากจัง ครับ
เห็นว่าเป็นดีเลอร์ใหม่ทำแต่รถเก๋ง รบกวนเบอร์ติดต่อใครสักคนเพื่อขอรายละเอียดครับ
คิดว่าจะเอาแน่ๆ ขอแค่รายละเอียด ราคา และ ลองขับนิดหน่อยครับ รบกวนคุณ Jimmy ด้วยครับ

อีเมล์ผม [email protected] ครับ

คุณ Golfpakorn ตาไวจริงๆ เมื่อเช้ากำลังเซ็ตถ่าย VDO งานเปิดตัว Showroom วันที่ 24 พฤศจิกายน นี้
คาดว่า จะเปิดให้จองล่วงหน้าที่โชว์รูม เพชรบุรีตัดใหม่ ตั้งแต่ 25 พฤศจิฯ เป็นต้นไปครับ
ส่วนถ้าทดลองขับต้องหลังวันที่ 2 ธันวาฯ ถ้าจองก่อนรับรถภายในธันวาฯ ครับ
มีโควต้าแค่ ไม่เกิน 50 คัน หลังจากนั้นรับรถปีหน้าครับ
เบอร์ติดต่อ ต้องหลังวันที่ 24 แต่ช่วงนี้ E-Mail สอบถามที่ [email protected] ครับ

ออฟไลน์ golfpakorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 16:26:22 »

คุณ Golfpakorn ตาไวจริงๆ เมื่อเช้ากำลังเซ็ตถ่าย VDO งานเปิดตัว Showroom วันที่ 24 พฤศจิกายน นี้
คาดว่า จะเปิดให้จองล่วงหน้าที่โชว์รูม เพชรบุรีตัดใหม่ ตั้งแต่ 25 พฤศจิฯ เป็นต้นไปครับ
ส่วนถ้าทดลองขับต้องหลังวันที่ 2 ธันวาฯ ถ้าจองก่อนรับรถภายในธันวาฯ ครับ
มีโควต้าแค่ ไม่เกิน 50 คัน หลังจากนั้นรับรถปีหน้าครับ
เบอร์ติดต่อ ต้องหลังวันที่ 24 แต่ช่วงนี้ E-Mail สอบถามที่ [email protected] ครับ

ขอบพระคุณมากครับ แล้วจะติดต่อไปครับ  ;D

ออฟไลน์ Dod

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:15:32 »
ดูใน youtube รุ่นนี้ topseep 190 ที่ 6000 รอบ อุ๊แม่เจ้า......

สาธุ ถ้ามีเกียร์ธรรมดาเข้ามาละก้อ ท่าจะขับสนุกสะใจวัยรุ่น(แรก) อย่างพวกผมครับ

คึดถึงฟิลลิ่งที่ได้จากการกระทืบคันเร่งสายกับปลายเท้าขวาที่กดแช่ไม่ยอมถอน ขณะที่เท้าซ้ายกดเข้าออกกับแป้นครัชอย่างสนุกร่วมกับมือซ้ายที่กระชากคันเกียร์อย่างเมามันส์ ขณะที่มือขวากำพวงมาลัยไว้แน่น ๆ มีเท่าไหร่ใส่ไม่ยั้ง ยิ่งช่วงทางตรง ๆ โล่ง ๆ อย่า ขอนแก่น-ชุมแพ กับ ทางโค้งช่วงลงเขา อย่างภูผาม่าน ผานกเค้า ภูกระดึง ที่ใช้ประจำนี่ ท่าจะมันส์ถึงไส้ครับ

สงสัยจะได้เปลี่ยนรถคราวนี้แหละ

ถ้าท่าน จิมทำ ฟูลรีวิวเมื่อไหร่ ฝากทดสอบเน้น ๆ เป็นพิเศษกับอัตราเร่งกับอาการตอนจิกโค้งหน่อยนะครับว่าถึงใจแค่ไหนเมื่อเทียบกับคู่แข่งที่มีอยู่ในท้องตลาดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 21:07:12 »
ไปไต้หวันตอนต้นปี
เห็นวิ่งเยอะแยะเลยครับ สีที่นิยม เป็น สีขาว กับ สีแดงครับ
สวยถูกใจ
แต่ออฟชั่น จะต่างกับเราครับ
ด้านหลัง จะมีไฟตัดหมอกที่ชายกันชน ด้านล่างด้วยครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ jojow

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 21:09:02 »
ฝากอีกรูปครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ supernutzman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 15:11:05 »
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ถ้าจำไม่ผิด SWIFT อยู่ในตลาดน่าจะเกิน 5 ปี แล้ว model change น่าจะใกล้แล้วยัง?

ปล่อยให้รอจนหายอยากไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 15:13:07 โดย supernutzman »

ออฟไลน์ InBox

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 17:01:44 »
เห็นแล้วเกิด กิเลสมากๆ..

ดันมาช้าไป ไอ้คันที่ใช้อยู่ยังต้องผ่อนอีกนาน...

ออฟไลน์ mongkhonc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:19:34 »
More info ครับพี่น้อง

Top 650,000 THB รวม VAT

Normal 600,000 THB โดยประมาณ รวม VAT

ดาวน์ 15% ดอก 2.85% เดือน 36,48,60 และ 72

ตัวสีแดง มีเฉพาะ top

อยากรู้เรื่องราคา อะไหล่กับการใช้งาน ระยะยาวครับ

ป้ายแดง คันแรกที่คิดจะซื้อ เมื่อเทียบกับค่ายอื่น ใน segment  เดียวกันเป็นอย่างไรบ้าง

จาก Zeng Ch Chem Eng 23 KMUTT

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 15:58:14 »
เข้ามานั่งรอ full review ครับ แต่โหย... กลัวจะรากงอกซะก่อนน่ะคร๊าบ