ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องยี่ห้อยางหน่อยครับ BF Cooper Bridgestone Dunlop  (อ่าน 9236 ครั้ง)

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
BF Goodrich AT T/A
Discoverer AT3
Dunlop AT3
Bridgestone Dueler A/T 694

ส่วนใหญ่บรรทุกและขับวิ่งถนนดำ ครับ นานๆ ทีถึงจะวิ่งทางดินบ้าง

อยากถามครับว่า 4 ยี่ห้อที่ว่ามา อยากให้เรียงตาม

1.ความเกาะถนน
2.ความทนทาน ระยะเวลาในการใช้
3.เสียง
4.ความสวยงาม
5.ราคา

ใครที่เคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ พอดีกำลังจะเปลี่ยนยางใหม่

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
Re: อยากถามเรื่องยี่ห้อยางหน่อยครับ BF Cooper Bridgestone Dunlop
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 20:53:51 »
เกาะถนน ให้ Dunlop AT3
ทน ให้ BF AT T/A ครับ     

เคยใช้แค่ 2 ตัวนี้ตัวอื่นไม่รู้แล้วครับ

นอกคำถามนิดนึง  วิ่งหลังถนนเป็นหลัก ทำไมไม่มองพวกยาง H/T ละครับ  เงียบและเกาะกว่า A/T

BF ก็ตระกูล Longtail T/A     Dunlop ก็ PT2

ออฟไลน์ lovelove

• Newbie
  • *
Re: อยากถามเรื่องยี่ห้อยางหน่อยครับ BF Cooper Bridgestone Dunlop
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 23:54:13 »
Dunlop AT3

ส่วนใหญ่บรรทุกและขับวิ่งถนนดำ ครับ นานๆ ทีถึงจะวิ่งทางดินบ้าง

อยากถามครับว่า 4 ยี่ห้อที่ว่ามา อยากให้เรียงตาม

3.เสียง
5.ราคา

ใครที่เคยใช้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ พอดีกำลังจะเปลี่ยนยางใหม่
ความเห็นส่วนตัวจากที่เคยใช้มาข้อ 1 เกาะถนนผมให้  บีเอฟ คูเปอร์ บริดสโตน ดันล็อป ข้อ 2 ความทนและระยะเวลาในการใช้นานผมให้ บีเอฟ บริดสโตน คูเปอร์ ดันล็อป ข้อ 3 เสียงเงียบ ผมให้ คูเปอร์ บริดสโตน บีเอฟ ดันล็อป ข้อ 5 ราคาจากแพงไปหาถูก บีเอฟ บริดสโตน คูเปอร์ ดันล็อป ถ้าให้แนะนำอยากให้ลองดูอีกตัวคือ บริดสโตน  Dueler A/T 697 ครับ เป็นรุ่นที่พัฒนามาจาก 694 ล่าสุดได้มีการปรับเปลี่ยนคอมปาวด์ใหม่ให้ดีกว่าล็อตแรกๆได้ข่าวว่าเงียบขึ้นและนุ่มขึ้นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2013, 23:58:23 โดย lovelove »

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:41:23 »
ยางกระบะ ไม่เกี่นงราคา BF ดีที่สุด
dunlop ใช้ไปซัก 2-3 หมื่นโล มักกินเป็นบั้งๆ
cooper ไม่เคยใช้ แต่ดูกระแสมาแรงเพราะแก้มยางดูดุ
bs โดยส่วนตัวไม่ค่อยถูกโรค
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:39:05 »
เกาะถนน ให้ Dunlop AT3
ทน ให้ BF AT T/A ครับ     

เคยใช้แค่ 2 ตัวนี้ตัวอื่นไม่รู้แล้วครับ

นอกคำถามนิดนึง  วิ่งหลังถนนเป็นหลัก ทำไมไม่มองพวกยาง H/T ละครับ  เงียบและเกาะกว่า A/T

BF ก็ตระกูล Longtail T/A     Dunlop ก็ PT2

ขอบคุณมากครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:39:40 »
Dunlop AT3

3.เสียง
5.ราคา

ความเห็นส่วนตัวจากที่เคยใช้มาข้อ 1 เกาะถนนผมให้  บีเอฟ คูเปอร์ บริดสโตน ดันล็อป ข้อ 2 ความทนและระยะเวลาในการใช้นานผมให้ บีเอฟ บริดสโตน คูเปอร์ ดันล็อป ข้อ 3 เสียงเงียบ ผมให้ คูเปอร์ บริดสโตน บีเอฟ ดันล็อป ข้อ 5 ราคาจากแพงไปหาถูก บีเอฟ บริดสโตน คูเปอร์ ดันล็อป ถ้าให้แนะนำอยากให้ลองดูอีกตัวคือ บริดสโตน  Dueler A/T 697 ครับ เป็นรุ่นที่พัฒนามาจาก 694 ล่าสุดได้มีการปรับเปลี่ยนคอมปาวด์ใหม่ให้ดีกว่าล็อตแรกๆได้ข่าวว่าเงียบขึ้นและนุ่มขึ้นนะครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 18:40:56 »
ยางกระบะ ไม่เกี่นงราคา BF ดีที่สุด
dunlop ใช้ไปซัก 2-3 หมื่นโล มักกินเป็นบั้งๆ
cooper ไม่เคยใช้ แต่ดูกระแสมาแรงเพราะแก้มยางดูดุ
bs โดยส่วนตัวไม่ค่อยถูกโรค