ผู้เขียน หัวข้อ: D1 Auto Import...ใครเคยซื้อรถหรือใช้บริการที่นี่มั๊ยครับ  (อ่าน 5515 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball99

• Newbie
  • *
พอดีมันอยู่ใกล้บ้านมากๆและมองดูจากภายนอกก็ดูใหญ่โต ครบวงจรดี
ตอนนี้กำลังมองหา Evoque 5doors SD4 อยู่ครับ
อยากได้เกรย์เจ้าที่ดูแลรถได้แบบครบวงจรหน่อย
เพื่อนๆคนไหนเคยมีประสบการณ์กับD1 บ้างมั๊ยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
แพง+เจ้าของชอบโม้ เอาพวกเจ้าใหญ่บางทียังถูกกว่า ผมว่าออกศูนย์ดีกว่าอะไหล่.  มันไม่เหมือนmb

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โดยส่วนตัว

เว็บของผม เรามักจะแนะนำให้ไปหาผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ
แม้จะรู้ว่า คุณอาจต้องจ่ายแพงกว่า แต่การดูแลคุณ เมื่อมีปัญหาหนะ
ผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการจะดูแลคุณเต็มที่กว่า

ออฟไลน์ Maxboost

• Jr. Member
  • **
พอดีมันอยู่ใกล้บ้านมากๆและมองดูจากภายนอกก็ดูใหญ่โต ครบวงจรดี
ตอนนี้กำลังมองหา Evoque 5doors SD4 อยู่ครับ
อยากได้เกรย์เจ้าที่ดูแลรถได้แบบครบวงจรหน่อย
เพื่อนๆคนไหนเคยมีประสบการณ์กับD1 บ้างมั๊ยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ส่วนตัวไม่เคยใช้บริการ D1 ครับ แต่เคยซื้อจากผู้นำเข้าอิสระที่ "... ดูจากภายนอกก็ดูใหญ่โต ครบวงจรดี..." มาแล้วครับ
สุดท้ายโดนทิ้งทุ่นไปซะงั้น
เรื่องการเลือกซื้อรถจากเกรย์ขอให้ระวังนิดนึงครับ รูปลักษณ์ภายนอกนั้นไม่สำคัญจริงๆ มีหลายๆ Dealer ที่ซ่อมไม่จบแล้วท้ายสุดส่งให้อู่นอก (อู่บ้านๆ) ไปซ่อมแทนเยอะมากๆ ครับ
คันล่าสุดผมซื้อกับเจ้าที่นำเข้ามาได้ในราคาที่ถูกที่สุดแต่เช็คกับช่างอู่นอกที่ไว้ใจได้ว่าเครื่องมือพร้อมก่อนครับ

ไม่ทราบว่าไม่ลองไปดูที่ City Automobiles (Authorized Dealer) ก่อนละครับ?

ออฟไลน์ 3662

• Jr. Member
  • **
evoque ถ้าผมจำไม่ผิด AD ขายราคาไม่ต่างจาก gray มากนะครับ ลองถามราคา+ส่วนลดที่ AD ก่อนไว้เป็นข้อมูลน่าจะดีนะครับ ส่วนตัวถ้าราคาไม่ได้ต่างกันแบบมากมายผมเลือกซื้อกับ AD ดีกว่า อุ่นใจ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
ต้องถามก่อนว่าท่านต้องการบริการอะไรจากเกรย์ต่างๆ
ถ้าต้องการแบบ0รับประกันชิ้นส่วนเคลมได้คิดผิดแล้วครับ เค้าจะไปเคลมกับใครลองคิดดู
ถ้าต้องการซ่อมแบบ0แก้ได้ทุกปัญหา ท่านก็คิดผิดอีกเช่นกัน 0 ขายรถยี่ห้อเดียวไม่กีรุ่นยังไม่มีปัญญาซ่อมทุกอาการเลยนับประสาอะไรกับเกรย์ที่ขายเป็น100รุ่น

ขอตอบแบบผู้ที่ซื้อรถเกรย์ประจำ
ก่อนที่จะซื้อ
1ท่านต้องเป็นคนที่รักรถมาก รักอย่างเดียวไม่พอต้องรู้จักรถของเราด้วย มันไม่เหมือน 0 ที่ใครๆก็ซื้อได้มีอะไรเข้า 0 จบ
2ท่านต้องหาที่ซ่อมก่อนซื้อ เกรย์ซ่อมรถท่านไม่ได้ทำได้แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง
3ถ้าราคาไม่ต่างกันมากจริงๆไม่คุ้มครับ

ออฟไลน์ ball99

• Newbie
  • *
โอเคครับ ชัดแจ้งเลย ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
เดี๋ยวลองไปหา AD ดูดีกว่า

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
ผมออก Juke ที่ D1 ครับ จากที่ผมเข้าไปถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งเเรก ทำให้ผมรู้ว่าผู้จัดการเเละช่างยังมีความรู้ทางด้านเทคนิคไม่ดีเท่าไหร่นัก ว่าเครื่องยนต์เเบบไหนควรใช้น้ำมันเครื่องความหนืดเท่าไหร่ รู้เเค่ในสคริปที่ติดไว้ ทุกวันนี้เข้า 0 nissan ถูกกว่าครึ่งๆครับ
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา