ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามว่ารูข้างกาบบันไดมีไว้ทำไมครับ  (อ่าน 2975 ครั้ง)

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
รูปผม copy มาจากเวบรถ Mitsu E-Car
รถคันอื่นๆก็มีรูนี้ที่ข้างกาบบันได และมีแผ่นยางกลมสีดำติดกาวปิดรูไว้ เขามีไว้ทำไมครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: รบกวนสอบถามว่ารูข้างกาบบันไดมีไว้ทำไมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 20:25:26 »
ผมเดาว่าน่าจะเป็นรูไว้สำหรับชุด JIG สำหรับจับชิ้นงานตอนเชื่อมประกอบโครงสร้างรถครับ

ออฟไลน์ S6

Re: รบกวนสอบถามว่ารูข้างกาบบันไดมีไว้ทำไมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 20:32:53 »
อย่างอันนี้เป็นรูหลายรูตรงคานใต้เบาะคนขับด้วย

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 20:48:15 »
น่าเป็นรูนำในการขึ้นรูปเหล็กครับ  ถ้าไม่มีรูแบบนี้มันจะขึ้นรูปยาก

ออฟไลน์ slate

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 21:50:38 »
โห!!! ..... มีน้ำขังไว้เลี้ยงปลาด้วย น่ากลัววว เดี๋ยวไปแงะเจ้า G7 ดูบ้างดีกว่า ดีนะที่สวิฟไม่มีแบบนี้

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 11:18:48 »
มีน้ำขังเลยเหรอครับ
ไม่ทราบว่ารถท่านพ่นกันสนิมมารึเปล่าครับ
อาจจะต้องเช็คใต้ท้องดูว่า ช่างไปพ่นน้ำยาพ่นกันสนิมปิดรูระบายน้ำไว้รึเปล่านะครับ
ปกติใต้ท้องรถตามจุดต่าง ๆ เค้าจะมีช่องหรือรูระบายน้ำไว้ด้วย
  แต่ผมเจอบ่อยมากครับที่ช่างไม่รู้แล้วพ่นกันสนิมปิดรูพวกนั้นซะ
น้ำเลยออกจากตัวถังไม่ได้

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 00:43:18 »
มีน้ำขังเลยเหรอครับ
ไม่ทราบว่ารถท่านพ่นกันสนิมมารึเปล่าครับ
อาจจะต้องเช็คใต้ท้องดูว่า ช่างไปพ่นน้ำยาพ่นกันสนิมปิดรูระบายน้ำไว้รึเปล่านะครับ
ปกติใต้ท้องรถตามจุดต่าง ๆ เค้าจะมีช่องหรือรูระบายน้ำไว้ด้วย
  แต่ผมเจอบ่อยมากครับที่ช่างไม่รู้แล้วพ่นกันสนิมปิดรูพวกนั้นซะ
น้ำเลยออกจากตัวถังไม่ได้

โอ้ว ไม่ม่ควรเลี้ยงปลาได้นะครับ ต้องมีรูประบายอะ ยกเว้นว่ามันจะตัน