ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota นนทบุรี สาขาแจ้งวัฒนะ  (อ่าน 7340 ครั้ง)

FC11887

• บุคคลทั่วไป
Toyota นนทบุรี สาขาแจ้งวัฒนะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:44:58 »
พอดีต้องเอา Camry Hybrid ไปเข้าศูนย์เช็คระยะครับ
เห็นศูนย์นี้ใกล้บ้าน และดูน่าเชื่อถือดี ควรเข้าดีไหมครับ
เดิมเข้า มหานคร ดอนเมือง แต่ตอนนี้ย้ายบ้านเลยไม่สะดวกขับไปครับ
หรือท่านไหนมีศูนย์ Toyota แนะนำแถวแจ้งวัฒนะ-หลักสี่ ก็ได้ครับ

อ๋อ Toyota กรุงไทย สาขาเกษตร ดีไหมครับ ใกล้สถานศึกษาลูกครับ เห็นอาจารย์ลูกออก Innova แต่ไม่เคยเอารถไปซ่อมศูนย์ครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: Toyota นนทบุรี สาขาแจ้งวัฒนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 11:33:47 »
ระดับความพึงพอใจของแต่หละคนอาจไม่เท่ากัน  มันใกล้บ้าน มันน่าเป็นตัวเลือกที่ดี ถ้าคุณไม่ใช่คนเรื่องมากอะไร ลองเข้าสัมผัสด้วยตัวเองดีสุด คราวหน้าจะได้ฝากผีฝากไข้กันได้ ถ้าจำเป็น

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: Toyota นนทบุรี สาขาแจ้งวัฒนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 12:27:36 »
ระดับความพึงพอใจของแต่หละคนอาจไม่เท่ากัน  มันใกล้บ้าน มันน่าเป็นตัวเลือกที่ดี ถ้าคุณไม่ใช่คนเรื่องมากอะไร ลองเข้าสัมผัสด้วยตัวเองดีสุด คราวหน้าจะได้ฝากผีฝากไข้กันได้ ถ้าจำเป็น

ตามนี้ครับ ต่างกรรม ต่างวาระ  ;D

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 12:54:15 »
ใช่ศูนย์ใกล้คลองประปาเปล่าครับ ถ้าใช่ พ่อผมใช้บริการที่นั้นประจำ ดีมากครับ อย่างน้อยก็ไม่ทำหม้อน้ำพังแบบศูนย์ เมืองทอง-ติวานนท์ >:(
แถมให้เราออกค่าอะไหล่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2013, 13:41:09 โดย boycatbay »
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ BoZomBie

• Jr. Member
  • **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 13:38:36 »
ผมเอา PRIUS เข้าไปซ่อม สเกิร์ตหน้ากับกันชนหน้า ช่างบอก 8 - 10 วัน

สรุป 10 วันได้รถมาใช้จริงครับ งานโอเคเนียนมาก แต่

ลืมสั่ง สเกิร์ต มาติดให้ผม แล้วก็บอกว่า ของยังไม่มา ตอนแรกผมก็เชื่อตามนั้น
บอกผมว่า ระยะเวลาสั่งของ 45วัน งงเป็นไก่ตาแตกเลย สเกิร์ตชิ้นเดียว ทำไมมันนานขนาดนั้น

ผมก็เลยถามต่อว่า แล้วจะได้ของเมื่อไหร่ สิ่งที่ตอบผมมาคือ ไม่รู้ครับ เดี๋ยวของเข้าจะโทรแจ้ง
แต่ ทำใจไว้เลยครับ ว่าศูนย์นี้ไม่มีทางโทรหาคุณแน่ๆ คุณต้องตามงานเอง จี้เอง ไม่งั้นก็รอไปเถอะ
ผมเอารถเข้าไปทำตั้งแต่ ปลาย มีนา จนทุกวันนี้ ยังไม่มีการติดต่อเข้ามาเรื่อง สเกิร์ตหน้ารถผมเลย
ให้ตายเถอะ ศูนย์ใหญ่แต่ทำงานกันแบบว่า สุดๆ ห... ไม่รับประทานเลยจริงๆ

สาขาที่ผมไปเข้าเป็น โตโยต้านนทบุรี สาขาถนนราชพฤกษ์

งานดี แต่การประสานงาน ดูแลลูกค้า ห่วยขั้นเทพ
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 20:30:48 »
ความพึงพอใจไม่เท่ากันจริงๆครับ แต่ละคน

ลองเข้าไปดูก่อน ถ้าพอใจครั้งหน้าก็ใช้บริการต่อ ถ้าไม่พอใจก็เปลี่ยนที่ครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 00:50:10 »
ของแบบนี้ตามพี่ๆ ข้างบนบอกเลยครับ เพราะขนาดผมกับพ่อยังเอารถ toyota เข้าคนละศูนย์เลยครับ
พ่อผมเจอประสบการณ์ดีๆ ส่วนผมเจอประสบการณ์แย่ๆ มา
ผมสั่งให้ฉีดน้ำยากันหนูในห้องเครื่องตอนเช็คระยะ 7 หมื่นกิโล วันรุ่งขึ้นไฟ engine โชว์ กลับไป 0 เดิม
ช่าง: ตรวจให้แล้วนะครับ ไดชาจพัง สั่งใหม่รอ 3 เดือน (ช่วงนั่นหลังน้ำท่วม)
ผม: รถผม 4 ปี กว่า วิ่ง 7 หมื่นโล ทำไมพังแล้วอะครับ รถที่บ้านตั้งหลายคัน ใช้จนขายยังไม่เคยมีคันไหนพังเลย
พี่ลองเช็คใหม่ให้ผมหน่อย
ช่าง: เดียวนี้อะไหล่รถอายุสั้นนะครับ เปลี่ยนไหมครับเดี่ยวไปวิ่งหาของข้างนอกให้
ผม: ไม่เป็นไรครับ เดียวไปวิ่งหาเอง (โดนค่าแรงช่างไป จำไม่ได้เท่าไหร่)
ผมต้องไปให้อู่ข้างทางซ้อม 2 อู่ เพราะอะไหล่เปลี่ยนไม่มี อาการก็ไม่หาย แถมโดนค่าแรงไปอีก อู่ละ 250 บาท

สรุปไปจบที่อู่คนรู้จัก เปลี่ยนไดชาจไป 3 ลูก ไฟ engine ก็ยังไม่ดับ จนช่างที่รู้จักต้องขอลองไล่ sensor ใหม่
ผลปรากฎว่า sensor ชื้น เช็ดๆ หน่อยก็หายแล้ว (มาจากน้ำยาฉีดกันหนู)

ผมเสียเวลา เสียเงิน ไปเพราะความชุ่ยของช่าง 0 โตโยต้า ราชพฤกษ หลังจากนั้นผมก็ไม่ไปใช้บริการอีกเลย
ปล หัวหน้าช่าง 0 นี้คนที่ดูมีอายุหน่อย กวนเท้ามากๆ ทั้งการพูดจาและกริยาท่าทาง

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:05:11 »
ของแบบนี้ตามพี่ๆ ข้างบนบอกเลยครับ เพราะขนาดผมกับพ่อยังเอารถ toyota เข้าคนละศูนย์เลยครับ
พ่อผมเจอประสบการณ์ดีๆ ส่วนผมเจอประสบการณ์แย่ๆ มา
ผมสั่งให้ฉีดน้ำยากันหนูในห้องเครื่องตอนเช็คระยะ 7 หมื่นกิโล วันรุ่งขึ้นไฟ engine โชว์ กลับไป 0 เดิม
ช่าง: ตรวจให้แล้วนะครับ ไดชาจพัง สั่งใหม่รอ 3 เดือน (ช่วงนั่นหลังน้ำท่วม)
ผม: รถผม 4 ปี กว่า วิ่ง 7 หมื่นโล ทำไมพังแล้วอะครับ รถที่บ้านตั้งหลายคัน ใช้จนขายยังไม่เคยมีคันไหนพังเลย
ช่าง: เดียวนี้อะไหล่รถอายุสั้นนะครับ เปลี่ยนไหมครับเดี่ยวไปวิ่งหาของข้างนอกให้
ผม: ไม่เป็นไรครับ เดียวไปวิ่งหาเอง (โดนค่าแรงช่างไป จำไม่ได้เท่าไหร่)
ผมต้องไปให้อู่ข้างทางซ้อม 2 อู่ เพราะอะไหล่เปลี่ยนไม่มี อาการก็ไม่หาย แถมโดนค่าแรงไปอีก อู่ละ 250 บาท

สรุปไปจบที่อู่คนรู้จัก เปลี่ยนไดชาจไป 3 ลูก ไฟ engine ก็ยังไม่ดับ จนช่างที่รู้จักต้องขอลองไล่ sensor ใหม่
ผลปรากฎว่า sensor ชื้น เช็ดๆ หน่อยก็หายแล้ว (มาจากน้ำยาฉีดกันหนู)

ผมเสียเวลา เสียเงิน ไปเพราะความชุ่ยของช่าง 0 โตโยต้า ราชพฤกษ หลังจากนั้นผมก็ไม่ไปใช้บริการอีกเลย
ปล หัวหน้าช่าง 0 นี้คนที่ดูมีอายุหน่อย กวนเท้ามากๆ ทั้งการพูดจาและกริยาท่าทาง
ปกติไดชาร์จเสีย เขาไม่เคลมให้หรอครับ ในระยะประกัน

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 09:29:43 »

ปกติไดชาร์จเสีย เขาไม่เคลมให้หรอครับ ในระยะประกัน

เกินระยะรับประกันแล้วอะสิครับ toyota 3 ปี หรือ 100,00 กิโล อย่าใดอย่างหนึ่งถึงก่อนอะครับ  :-[

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:31:21 »
สมัยก่อนเคยไปใช้ศูนย์นี้นานมาแล้วไม่ประทับใจครับ เลยไปเข้า TM หลักสี่ ประทับใจทุกครั้ง
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0