ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นรถคันนี้เเล้วรู้สึกอยากเกิดให้เร็วกว่านี้เลยครับ TT  (อ่าน 4301 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
สวยมากกกกก เเต่ไม่ทราบรุ่นอะไรพอดีไปเจอในเว็บมาอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CHAMNAN6975

• Newbie
  • *
Ford Thunderbird ครับ

ดูคล้าย Bel Air ของ Chevrolet  เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2013, 20:09:59 โดย CHAMNAN6975 »

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
Ford Thunderbird Hardtop Coupe ตัวที่สองครับ เรียกกันว่า Square Bird เพราะว่าดีไซน์เหลี่ยมชัดเจนเลย ใหญ่กว่า Little Bird สองที่นั่งตัวแรกสุดพอสมควร เป็นตัวที่เปลี่ยน Thunderbird จากรถเกือบจะสปอร์ตสองที่นั่งมาเป็นรถเกือบหรูสี่ที่นั่ง

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
ขับ ยาก มาก ครับ

ผมเคยลอง Road Runner ตัวที่แตรมันตัง บีบๆ เหมือนการ์ตูนอ่ะครับ ขับยากกว่ารถตู้อีก..... ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
คันนี้คือFord Thunderbird ปี1960ครับ เป็นปีเดียวของโฉมนี้มีที่สามขีดที่quarter panelครับ

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
ผมเห็นมันขายอยู่3.6เเสนครับ นี่ถ้าไม่รถเเล้วอยู่ต่างจังหวัดนี่กะคว้ามาเลยนะเนี่ย สวยมากๆๆ :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมเคยเห็นเชฟอะไรไม่รู้ทรงคล้ายๆนี้เลยเป็นกระบะ งามจริงๆ คลาสสิกมาก

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ถ้ารุ่นเก่าๆ ต้องคันนี้เลยครับ

ผมดูซีรี่ส์ USA เรื่อง SuperNatural
Chevrolet Impala 1967 ของพระเอก เท่ห์มาก