ผู้เขียน หัวข้อ: พนักงาน 0 เอารถลุงที่ไปเช็ค พากันไปกินข้าวเที่ยง - -*  (อ่าน 8059 ครั้ง)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ช่วงเช้า ลุงเอา มิว7 สีขาว ป้าย กทม. ไปเช็ค 6 หมื่นโล ที่ 0 อีซูสุ เชียงใหม่ ..... ราคาคร่าวๆ 1 หมื่นบาท

บ่ายนี้ผมกะลุง และญาติ ไปกินข้าวเที่ยงกัน

ไปจ๊ะเอ๋ รถ ของลุงขับออกมาจากร้านขายกับข้าว

งง กันทั้งรถเลย ลุงโมโห มาก ว่าทำแบบนี้ได้ยังไง

ถ้าเป็นท่านๆ ควรจะทำยังไงกับ 0 นี้ ดีครับ

:P

ออฟไลน์ nuengfd

• Newbie
  • *
อาละวาดสิครับ >:(

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ไม่ชอบ ที่ทำแบบนี้ แต่ถ้าเอาไปลองรถ ก็อีกเรื่องหนึง

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
อิซูซุ ชม ไม่ค่อยไว้ใจครับ ผมเลยต้องนั่งรอเลย :-\ :-\

ออฟไลน์ babynew

• Jr. Member
  • **
ถึงจะเอาไปลอง ก็น่าจะแจ้งให้เราก่อน

แต่ศุนย์ส่วนมาก ทำเหมือนเป็นรถตัวเอง

จะเอาไปทำไรไม่เคยบอก

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
แย่มาก แจ้ง ผจก. ก่อนครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

แย่มาก แจ้ง ผจก. ก่อนครับ
ผจก.นั่งอยู่หัวโต๊ะหรือเปล่าครับ *-*

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  ได้ถ่าย clip ชัดๆไว้รึเปล่า พูดปากเปล่าเสียงจะไม่ดังนะครับ เดี๋ยวเขาจะว่าเอารถไปเทส (แต่เทสด้วยการพาไปกินข้าว) ไม่สมควรด้วยเหตุผลทั้งปวง นี่ถ้าต้องจอดค้างคงพาไปร้านเหล้าได้ทั้งทีมเลยนะ
   วันหน้าจะไปเทสรถก่อนซื้อก็ชวนเซลล์ไปกินข้าวบ้างสิครับ
  เป็นผมจะส่งคลิปให้ ผจก 0 หรือเอาออกสื่อไปเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ผมมองในแง่ดีว่า พนักงานใช้ช่วงเวลาพักเร่งทดลองรถให้ลูกค้า แต่ไหนๆ ก็ผ่านร้านข้าวแล้วก็เลยแวะซื้อข้าวซะหน่อย จะเป็นไร

ลูกค้าได้รับรถตรงตามเวลา ช่างไม่อดข้าว

แต่ถ้าช่างพากันยกโขยงขึ้นรถไปนั่งกินข้าว หรือ ไปรับสาวๆ ก็ค่อยว่ากันไปครับ

คหสต.ครับ ;)

ออฟไลน์ delete

พาตำรวจไปที่ศูนย์ บอกว่ารถหายครับ อิอิ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าเป็นการเอารถออกไปใช้จริงต้อง
เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเท่านั้นครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 7777777

ผมมองในแง่ดีว่า พนักงานใช้ช่วงเวลาพักเร่งทดลองรถให้ลูกค้า แต่ไหนๆ ก็ผ่านร้านข้าวแล้วก็เลยแวะซื้อข้าวซะหน่อย จะเป็นไร

ลูกค้าได้รับรถตรงตามเวลา ช่างไม่อดข้าว

แต่ถ้าช่างพากันยกโขยงขึ้นรถไปนั่งกินข้าว หรือ ไปรับสาวๆ ก็ค่อยว่ากันไปครับ

คหสต.ครับ ;)

เห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ

ส่วนตัวถ้ารถไม่บุบสลาย ใช้น้ำมันไปไม่เกิน 20 กม.  ผมโอเคครับ

เอารถเข้าซ่อม วิ่ง 70,004

รับรถคืน วิ่ง 70,026  :-[

เอารถไปวิ่งทดสอบที่ไหนมา 22 กม.

ตอนไปรับรถ บ่าย 3 โมง วันนี้ แจ้งทาง 0 แล้วครับ

ทางพนักงานทำหน้าตกใจมาก ตอนที่เราแจ้งเรื่องไป

เค้าจะทำเรื่องชี้แจงมาให้ทราบอีกที ถ้าไม่คืบหน้าจะตามเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

ลูกสาวของลุงเป็นนักข่าวด้วย  >:(

ผมมองอีกมุม หรือว่าเค้าจะเห็นว่าเราใช้ป้าย กทม. เลยชะล่าใจ ไม่คิดว่าจะเจอเราแถวๆที่เค้าไปได้  :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 18:38:13 โดย myalexxp »

ออฟไลน์ chaiz

ถ้าเจอจะๆต่อหน้า ผมจอดรถขวาง ลงไปดูหน้าคนขับ ถ่ายรูปเลย แล้วค่อยไปแจ้งศูนย์
ถ้ามีรูปถ่ายหลักฐาน หรือจดเลขไมล์ไว้ ก็เอามาเทียบเลยครับ

เรื่องนี้ต้องมีคำอธิบาย

ออฟไลน์ slate

ได้ถ่าย clip ชัดๆไว้รึเปล่า พูดปากเปล่าเสียงจะไม่ดังนะครับ เดี๋ยวเขาจะว่าเอารถไปเทส (แต่เทสด้วยการพาไปกินข้าว) ไม่สมควรด้วยเหตุผลทั้งปวง นี่ถ้าต้องจอดค้างคงพาไปร้านเหล้าได้ทั้งทีมเลยนะ
   วันหน้าจะไปเทสรถก่อนซื้อก็ชวนเซลล์ไปกินข้าวบ้างสิครับ
  เป็นผมจะส่งคลิปให้ ผจก 0 หรือเอาออกสื่อไปเลย

LIKE ผุดๆ !!!   ^ ^"

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ช่วงนี้อีผุผุมีเรื่องแนวนี้บ่อยจังเลยครับ :(

ออฟไลน์ fhasociety

ช่วงนี้ข่าวศูนย์บริการค่ายรถยนต์เยอะจังเลย

ตั้งแต่ H > T > M > I เห็นแล้วหวั่นใจจังเลยค่ะ

แต่ถ้ามองอีกมุม ถ้าเขาไม่ได้เอารถเราไปซิ่ง เป็นแค่เอาไปวิ่งทดลอง + แวะกินข้าว(ช่วงเที่ยง) ก็ยังน่าให้อภัยอยู่ แต่ต้องชี้แจงเหตุผลกันให้กระจ่าง ;)
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ dht_tubes

ส่งรายละเอียด + คลิป (ถ้ามี) ไปที่ศูนย์ Hotline ของ บ. ตรีเพชรฯ เลยครับ

จบในที่เดียว

ส่งรายละเอียด + คลิป (ถ้ามี) ไปที่ศูนย์ Hotline ของ บ. ตรีเพชรฯ เลยครับ

จบในที่เดียว

ระยะทางวิ่งมันระบุในใบ ซ่อมแล้วครับ วิ่งกัน 22 กม. ไม่รู้ไปไหนกัน ( เห็นกับตา จะๆ )

รู้งี้ขับตามไปถามให้รู้แล้วรู้รอดกันไปเลยดีกว่า  >:(

ออฟไลน์ jumpon77

อย่างนี้ต้องจดเลขไมล์หละครับถ้าเอารถไปทีศูนย์ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ che_dtracker

• **
คราวหลัง ต้องวิ่งจนไฟน้ำมันเตือนก่อนครับ ค่อยเอาเข้าศูนย์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเป็นผมจะเหตุผลอะไรผมก็ไม่สนแหละครับ

รถเข้า 0 ต้องการเช็คระยะ ไหง๋ออกมาเช็คระยะให้ไมล์กิโลมันเพิ่มขึ้น

แย่มากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Lertvarit

เจอมาแล้วครับแบบนี้เลย แต่ได้ไล่ล่ากันนิดหน่อย หึหึ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ nekoyaki

ผมว่าควรเอาเรื่องให้ถึงที่สุด ถ้าไม่มีคนผิดถูกลงโทษก็ไม่ควรยอมง่าย ๆ ... ต้องเห็นใจคนข้างหลังที่อาจจะโดนแบบเดียวกันครับ

ออฟไลน์ Ton247

• **
ก็ลองฟังคำชี้แจงของทางศูนย์ก่อนดีกว่าครับ ใจเย็นๆ

แต่ถ้าชี้แจงมาแล้วไม่สมเหตุผล ก็จัดการเอาเรื่องให้ถึงที่สุด

ออฟไลน์ capton

ด่าไปเลยครับ  ยังไงก็ไม่ควรเอารถลูกค้าไปไหน แม้แค่ไปจอดกินข้าว นอกจากไปลองจริงๆ เป็นผมมันโดนตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว

ใกล้ศูนย์มีร้านข้าวทุกที่แหละ ถ้ามันเจตนาดี มันไม่ทำหรอกครับ ข้ออ้างมันเยอะครับพวกนี้..ผมเคยเอาเชฟไปซ่อม จอดทิ้งไว้สองคืน เลขกิโลขึ้นไป

เกือบหกสิบโล ถามช่างมันบอก เอารถไปลอง ผมถามมันกลับ โห เครมกระจกข้าง มันสั่นเวลาวิ่งเร็วๆ ลองทีห้าสิบกว่าโล ถ้าเปลี่ยนเครื่อง

ไม่ลองถึงดาวอังคารเลยเหรอวะเนี่ย ทั้งที่ในแผนที่เส้นทางลองรถ วิ่งรอบแล้วไม่เกินสิบโล ไม่รู้ว่ามันลองจริงหรือเอารถผมไปใช้ ตอนนั้นแต่ง

เต็ม ทั้งล้อ เครื่องเสียง พอจะขึ้นรถกลับ มันบอกเครื่องเสียงรถพี่ฟังดีเนอะ ขนาดผมเอาแผ่นลงจากรถหมด (สงสัยมันฟังFm)

ปอลิง ผมอยู่ชลบุรี

ออฟไลน์ kimmeng21

เจอมาแล้วครับแบบนี้เลย แต่ได้ไล่ล่ากันนิดหน่อย หึหึ

CIVIC ที่ท่านเอา E60 ไล่ล่านั้นหรอคับท่าน  ;D ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ orcagangz

• Newbie
  • *
สงสัยว่าถ้าสั่งศูนย์ไม่ต้องเอารถไปเทส จะได้ไหม?
เพราะเหยียบคันเร่งไม่สงสารเจ้าของกันมั่งเลยอ่ะ

เห็นแล้วสะเทือนใจ แบบว่าเราซื้อรถมายังไม่เคยออกตัวแบบแข่งควอเตอร์ไมล์แบบนี้เลย

ออฟไลน์ supercat

แจ้งความ ลักทรัพย์/ขโมยรถ ได้มั้ยครับ  ;D ;D ;D

คราวหลัง ต้องวิ่งจนไฟน้ำมันเตือนก่อนครับ ค่อยเอาเข้าศูนย์

ปกติไม่เคยใช้รถจนน้ำมันตกครึ่งถังครับ จะเติมเต็มถังไว้ตลอดทุกคัน

ถ้าให้ทำแบบท่านว่า คงไม่ถนัดครับ  :P