ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากเห็น Interior Design ของ All New Mazda3 2014 บ้างครับ ( มาดูกัน )  (อ่าน 16885 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: ใครอยากเห็น Interior Design ของ All New Mazda3 2014 บ้างครับ ( มาดูกัน )
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 08:06:35 »
ผมหนีเจ้าตลาดมาตายก็ตรงมาสด้านี่แหละ
ใช้ บีที50 โฉมเก่า ต่อมาก็มาสด้า2 และก็บีที50-โปร
ของมาสด้าตอนนี้ดีหมดทุกอย่างจริงๆผมนับถือนะ เปลี่ยนไปเยอะในจุดดีผมชอบ
แต่ขอติเรื่องเดียวสำหรับมาสด้า อุปกรณ์ที่ควรจะเป็นมาตราฐานสำหรับรถยนต์นะใส่มาได้แล้ว
ABS ถุงลม ระบบการทรงตัว ตัวล่างๆกับตัวกลางๆของรถกระบะแทบไม่มีไรให้มาเลย
อยากได้ต้องไปตัวท็อบเท่านั้น ขนาดตัวท็อบสุดในรุ่นตัวเตี้ยของยังมีให้ไม่ครบเลย
ผมไม่รุ้ว่าจะกั้กทำไมนักหนา รถสมัยนี้ก็ไม่ใช่ราคาถูกๆแล้ว ใส่ๆมาได้แล้ว ของคุณดีรับรอง
อนาคตคุณไปดีกว่าเจ้าตลาดแน่ถ้าคุณกล้าให้แบบจัดเต็ม
ส่วนมาสด้า3ผมรอ อย่างเดียว เรื่องเครื่อง จนกว่าจะฝิตปั๋งผมถึงจะสอย
แต่เท่าที่ดูกล้าฟันธงเลยว่า ผู้บริหาร มาสด้าไม่ใจในเรื่องเอาของดีๆใส่ในรถ เพื่อมาฆ่าเจ้าตลาด
พูดง่ายๆใจไม่ถึงครับ ของดีๆอยู่ในมือแล้ว 0 ดีขึ้นกว่าสมัยก่อนเยอะ
 ดีกว่ามิตซูแล้วด้วยตอนนี้เป็นรองแค่2ค่ายแล้วสำหรับตัวผมนะ
 แค่ผู้บริหารระดับสูง กินเครื่องดื่มใจเกินร้อยเข้าไปนะ ผมว่ารุ่งเลยละ
เกียร์ตอบสนองดีๆใส่มาสด้า3
อุปกรณ์มาตราฐานใส่ครบทุกรุ่นตั้งแต่ตัวล่างเลย(ABS+ถุงลม ก็ยังดี)
จะตระโกนใส่หูผู้บริหารเลยว่า นายแน่มาก แต่ตอนนี้กระซิบบอกไปก่อนว่า ไม่ใจอะ

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: ใครอยากเห็น Interior Design ของ All New Mazda3 2014 บ้างครับ ( มาดูกัน )
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 08:35:52 »
สวยดีเลยทีเดียวครับ ลงตัว

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:22:47 »
ยังไม่อยากตกรุ่นนนนน :'(

แต่รุ่นใหม่สวยแน่ๆ Mazda6 ยังสวยซะขนาดนั้น

ใช้มา2ปีเอง แต่รักมากกกก :D

ไม่ได้ best drive เครื่องยนต์เก่าเกียร์เก่า กินน้ำมัน

แต่มัน zoom zoom อะ ไม่ลองไม่รู้ :)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:28:08 »
ดูลักษณะหน้าปัดที่แบนลงแล้ว ท่าทาง sitting position จะดีกว่าตัวปัจจุบันเยอะมากเลย
ตัวปัจจุบันนี่ถือว่า sitting position ค่อนข้างห่วย เมื่อเทียบกับมาตรฐานมาสด้ายุคก่อนก่อน

ออฟไลน์ delete

Re: ใครอยากดู Interior Design ของ New Mazda3 2014 บ้างครับ ( มาดูกัน )
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:22:16 »
ผมล่ะอยากขอมาสด้าที่ให้เครื่องยนต์แรงฟัดเจ้าตลาดได้หน่อย
ไม่ได้ต้องการม้าหรือบิดเยอะเลย แต่ทำไอ้ที่มันมีอยู่ให้สร้างอัตราเร่งที่ดีหน่อย
ผมชอบรถญี่ปุ่น แต่เบื่อ CVT และเบื่อดีไซน์ที่ไม่กล้า กลัวเสียลูกค้า

ทำรถ 2.0ลิตร ที่0-100 ไม่แตะ 10 วิ 80-120 ได้ 7 วิให้ดูหน่อยเถอะมาสด้า
แล้วเอาช่วงล่างแบบสมัย Protegeกลับมาด้วย ส่วนดีไซน์ KODO ลุยไปเลย
สร้างงานที่ผู้คนจดจำเถอะ แล้วมันจะเปรี้ยงปร้างเอง

เดิมมาสด้า ร่วมทุนกับฟอร์ด ทำรถ เครื่องยนต์อะไรต่อมิอะไรก็มาจากฟอร์ด หรือร่วมมือกัน
อยากทราบว่า ตอนนี้ แยกทางกันเดินแบบชัดเจน(ไม่มีรถที่จะพัฒนาร่วมกันอีกแล้ว มั้ง)
ไม่ทราบว่า เครื่องยนต์ของมาสด้า จะหาได้จากที่ใดครับ
ผมสังเกตเห็นว่า เครื่องมาสด้า(นอกจาก sky activ -ผมว่าพัฒนาร่วมกับฟอร์ด) จะค่อนข้างโบรานมากเมื่อเทียบกับเจ้้าอื่น
จะมีปัญหาต้องถูลู่ถูกังใช้เครื่องเดิม ไปอย่างนี้เรื่อยๆรึป่าวครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:26:45 »
แดชบอร์ด พวงมาลัย เอาใจผมไปเลย

รอเปิดตัว ไม่แน่ที่บ้านผมอาจจะมี Mazda มาจอดไว้อีกคัน  :D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:49:58 »
เอาเครื่องฉีดตรงในโฟกัสมาลงได้ไหมจะได้สมบูรแบบเสียที  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:03:05 »

เหมือนเอารถหลายๆรุ่นมาบวกกัน แต่ก็สวยดี
Mazda3 ทุกรุ่น ได้ใจผมในเรื่องภายใน โดยเฉพาะรุ่นปัจจุบัน และดูท่ารุ่นนี้ก็เป็นอย่างนั้น

แต่ขอเครื่องที่อัตราเร่งจากหยุดนิ่งดีกว่านี้หน่อย โดยเฉพาะกับ 1.6
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:06:49 »
เอา Sky Activ มาลงเถอะจ๊ะ ไม่งั้นออก Model Change มาใหม่คนซื้อก็บ่นๆอีกว่าเครื่องเกียร์ไม่เข้ากับหน้าตาเลย
ความฝัน"เพ้อๆ"ของผมคือเอา Sky Activ Diesel มาลงครับ ราคาเหยียบๆ D-Segment 2.0 ผมก็เอาครับ สวย แรง เกาะ ศูนย์บริการเชื่อถือได้

ออฟไลน์ MILD

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:03:54 »
แดชบอร์ดมันดูเตี้ยๆเหมือนรถสมัยก่อนเลยอะ

ชอบเลยทัศนวิสัยคงน่าจะดี  เเละดูจากตำแหน่งเบาะ คิดว่าด้านหลังน่าจะมีพื้นที่วางขามากกว่าเดิมด้วย

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 17:38:16 »
ออกแบบมาสวยมากครับ ดูหรูหรา คลาสสิค และดูไม่เยอะจนเกินไปด้วย งานออกแบบภายในผมให้เต็ม10เลย

มาสด้า เสียแค่เครื่องยนต์อย่างเดียว ที่แพ้ชาวบ้าน อัตราเร่งก็แย่

ถ้ามาสด้าแก้ไขปรับปรุงให้เครื่องยนต์ดีเท่าๆชาวบ้าน  ผมว่าไปไกลกว่านี้เยอะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 06:22:57 »
สัดส่วนภายในเหมือนกับรถเกรดแพง ๆ อยู่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:24:27 »
เครื่อง-เกียร์ อีกสองอย่างนะมาสนะ
H.

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 17:51:24 »
.
.
.
สำหรับแฟนๆมาสด้า ขอบอกไว้เลยว่าไม่มีผิดหวังแน่นอน
ต่อจากนี้เป็นต้นไปทั้งดีไซน์และเครื่องยนต์รวมถึงเกียร์จะดีกว่าเดิมมากๆแน่นอน
เพราะ 3 โมเดลใหม่จะมาพร้อมเครื่องบล็อคใหม่เอี่ยมแบบ skyactiv พร้อมเกียร์ลูกใหม่
เรียกว่าใหม่ยกชุด ไปยันน๊อตล้อ โดยเริ่มตั้งแต่ cx5 ปลายปีนี้เป็นต้นไปเลย

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 18:01:24 »
ภายในอย่างกับ premium compact car สวย ดูดี ไม่เยอะ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 12:02:39 »
.
.
.
สำหรับแฟนๆมาสด้า ขอบอกไว้เลยว่าไม่มีผิดหวังแน่นอน
ต่อจากนี้เป็นต้นไปทั้งดีไซน์และเครื่องยนต์รวมถึงเกียร์จะดีกว่าเดิมมากๆแน่นอน
เพราะ 3 โมเดลใหม่จะมาพร้อมเครื่องบล็อคใหม่เอี่ยมแบบ skyactiv พร้อมเกียร์ลูกใหม่
เรียกว่าใหม่ยกชุด ไปยันน๊อตล้อ โดยเริ่มตั้งแต่ cx5 ปลายปีนี้เป็นต้นไปเลย

อย่าพูดให้กำลังใจกันเฉยๆนะ ผมรออยู่นะ รอจริงๆ
พอใบ้เวลาให้ได้ไหมครับว่าประมาณช่วงไหน
ที่รอคือ
มาสด้า3
บีที 50 โปร แบบอุปกรณ์จัดเต็มที่ไม่ใช่รุ่นล่างๆใส่มาไม่ครบ เอบีเอส ถุงลม ลิมิเต็ดสลิป
และอยากให้มาสด้า พิจารณา รถขนาดที่นั่ง7คนแบบฟอจูนเนอร์ด้วยที่ใช้ดีเซล

ฝากกระซิบผู้บริหารมาสด้าด้วยครับ ผมรอชมอยู่  ;D ;D
ผมใช้มาสด้ามาหลายคันละนะ อยากได้แบบจัดเต็มบ้าง