ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม(สงสัย) เกี่ยวกับเวลาวิ่งของ รถสิบล้อ รถพ่วง  (อ่าน 5353 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hardez

• Newbie
  • *
  • IT's ME
อยากทราบว่าตอนนี้ไม่มีกำหนดช่วงเวลาแล้วหรอครับ
เพราะเห็นช่วงก่อนมีการกำหนดช่วงเวลาที่รถใหญ่จะวิ่งในเขตกรุงเทพ ปริมณฑล
แต่ตอนนี้เห็นวิ่งกันทุกเวลาเลย เลยสงสัยว่าเค้ายกเลิกไปแล้ว หรือแหกกฏกันเอง

ออฟไลน์ Nonthacha

• Jr. Member
  • **
เท่าที่่ทราบไม่รู้ว่าถูกหรือผิดนะครับ
วันเสาร์อาทิตย์ไม่มีติดเวลา
วัน จ-ศ เช้า  05.00 - 9.00 น
            บ่าย 16.00 - 20.00 น

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
แหมสงสัยมานานละครับว่า มันชอบมาวิ่งเวลาเร่งด่วน ทำให้รถติดชิบหาย(แถวๆบางใหญ่-ปิ่นเกล้า) มันน่าจะเปรี่ยนเวลาไปตอนอื่นนะ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
แหมสงสัยมานานละครับว่า มันชอบมาวิ่งเวลาเร่งด่วน ทำให้รถติดชิบหาย(แถวๆบางใหญ่-ปิ่นเกล้า) มันน่าจะเปรี่ยนเวลาไปตอนอื่นนะ

บางใหญ่ถ้าเป็นถนนกาญจนาภิเษกเส้นนั้นวิ่งได้ไม่มีติดเวลา แล้วก็อย่าเรียกเค้าว่ามันครับ คนขับสิบล้อบางคนจบปริญญาโท,เงินเดือนเยอะกว่าผจก.ก็มีเยอะไป ไม่มีใครอยากมาเจอรถติดทั้งนั้นแหละ คนขับสิบล้อเจอรถติดนี่เซ็งกว่าคุณเยอะ ถ้ารถติดมากของถึงช้ากว่ากำหนดก็โดนปรับอีก

ออฟไลน์ johnlee

รังเกียจพวก10ล้อขนาดนั้นเชียว มันก็จริงอยู่ที่ส่วนมากมักถ่อยๆ

แต่คนดีๆก็มี   อย่างน้อยๆผมก็ว่า10ล้อมีประโยชน์มากกว่าแท๊กซี่ล่ะน่า

สร้างบ้านแปลงเมืองมาเยอะนะ ถ้าไม่มี10ล้อ บ้านสักหลังก็คงสร้างไม่ได้ ไม่มีรถขนส่ง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ jumpon77

ใครบอกครับคนขับ10ล้อรวยกันก็มีครับบ้างรายมี10ล้อเป็นหลายคันนะครับมีเงินไปขับฟอร์จูนเนอร์นะครับผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ zorohunter

• Newbie
  • *
คนขับพวกนี้ หลายๆคน ขยันหน่อย รายได้ต่อเดือนสองหมื่นกว่าบาทหรืออาจถึงสามหมื่นนะครับ รวยกว่าคนทำงานหลายๆคนอีก