ผู้เขียน หัวข้อ: รถใครเคยเสียหายบริเวณนี้ไหมคะ? ซ่อมแล้วจะเหมือนเดิมหรือเปล่า :(  (อ่าน 6100 ครั้ง)

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
พอดีคุณน้าเลี้ยวรถเข้าบ้านแล้วไม่ทันระวังเสาปูนค่ะ เลี้ยวใกล้ไปนิดนึง ผลเลยออกมาเป็นอย่างที่เห็น

คือ รถที่บ้านยังไม่เคยมีคันไหนที่เหล็กด้านล่างประตูยุบเข้าไปขนาดนี้อ่ะค่ะ ก็เลยรู้สึกกังวล เพราะว่า
มันเป็นเหล็กที่ค่อนข้างหนาอยู่

พี่ๆ เพื่อนๆ พอจะรู้บ้างไหมคะ ว่ามันซ่อมยากไหม? แล้วมันน่าจะเหมือนเดิมได้มากขนาดไหน
จริงๆ ส่วนที่เป็นยางๆ ข้างล่างมันหลุดออกมาด้วย ตรงนั้นคงทำได้ไม่เหมือนเดิมอยู่แล้ว  :(

คุณน้าเราเศร้าเลยค่ะ รถเพิ่งออกมา ยังไม่ถึง 6 เดือนเลย แงๆๆ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ศูนย์น่าจะมีเครื่องดึงได้นะครับ ซ่อมเสร็จ ใส่ skirt รอบคันเลยครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ slate

รถรุ่นนี้ ผมเห็นเบียดตรงจุดนี้กันหลายคันละ ไม่ทราบว่ากระจกมันมีจุดบอดหรือเปล่า

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เฟียสต้าของผมเคยบุบตรงจุดนี้ครับ ซ่อมเสร็จแล้วก็เนียนครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าซ่อมด้วยวิธีไหนนะครับ เคยได้ยินมาว่าจะใช้วิธีเจาะรูแล้วเคาะออกมา

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ แต่คอนเฟิร์มว่าซ่อมได้แน่นอน

ออฟไลน์ Lertvarit

ซ่อมได้แน่นอนครับ เจอ city กับ FD ยับบริเวณนี้ไปหลายคันเลย

เลือกอู่ที่ไว้ใจได้หน่อยครับ ถ้ามันกินลึกไปจนเห็นเนื้อเหล็ก รีบแจ้งเคลมประกัน แล้วหาสีมาแต้มไว้นะครับ เดี๋ยวชื้นๆสนิมจะกินเอา

นี่คงเป็นเหตุผลที่ ยี่ห้ออื่นเค้าติดสเกิร์ตข้างมาให้ เชิงเป็นกันชนข้างมั้งครับ

ผมอยากให้ฮอนด้าติดมาบ้าง เพราะโตโยต้าที่บ้านก็ยังติดมาให้เลย

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Yangyang

ซ่อมได้ครับ
ของผมโดนตรงมุมของซุ้มล้อหลังพอดี บุบเท่าลูกเทนนิส สีหลุดถึงเนื้อเหล็ก ซ่อมกลับมาแทบดูไม่ออก
(ผมชนโคมไฟข้างทาง ไม่รู้ใครชนเสาไฟเหล็กล้มลงมาขวางถนน ขับมาเช้ามืดหลบไม่ทัน เลยสอยตรงโคมมันเข้าไป พอดูใกล้ๆ โคมมันอันใหญ่มาก)

ออฟไลน์ Volta

ซ่อมได้ครับ ของผมมอไซต์ไถลมาชนตรงประตูคนขับ เป็นรอยลึกยาว
เอาเข้าเคลม อู่ซ่อมออกมาเหมือนเดิมครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยเป็นแต่แถวๆข้างซุ้มล้อครับ แนวๆนี้เลย

ซ่อมได้ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

รุ้สึกจะเคยนะครับ ออกมาก็เหมือนใหม่อะครับ แต่สีเพี้ยน เซ็งเป็ด :P

ออฟไลน์ Amaranthe

เยอะกว่านี้ผมก็ซ่อมมาแล้ว ซ่อมมาก็มองไม่ออกครับ แต่ต้องหาอู่ดี ๆ
ควรติดสเกิร์ดรอบคันด้วยนะครับ มีประโยชน์กว่าที่คิด

ออนไลน์ redsun

โดนมาเล็กน้อยมากครับ ซ่อมสบายๆครับ
ออกมาเนียนแน่นอน (มองด้วยตาไม่ออก)
ขออย่าสีเพี้ยนอย่างเดียวเป็นพอ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ซ่อมแค่ตัวถังและสีนิดหน่อย ไม่น่ามีปัญหายุ่งยากครับ

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
 ;D
เคยเป็นเยอะกว่านี้ครับ
แต่ซ่อมศูนย์ก็กลับมาปรกตินะครับ
ไม่ต้องกังวลเลยครับ ช่างไทยเก่งมากๆ อิอิ

ออฟไลน์ AutoPlace

เหมือนเดิมแน่นอนครับ...

ออฟไลน์ ADS

ถ้ารถบุบในส่วนที่แข็งมากๆ ช่างสีจะดันให้ขึ้นรูปเดิมมากที่สุด ที่เหลือ โป้วให้เนียน ขัด แล้วพ่นสี
สมัยก่อนเหล็กรถหนาและแข็งกว่าเดียวนี้ ช่างก็ต้องโป้วเป็นส่วนมาก แล้วพ่นสีทับ  เวลาเอารถไป
ขาย เขาถึงต้องเคาะรอบคัน ดูว่าทำสีมาเยอะไหม 555
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
เคยยุบยิ่งกว่านี้อีก บริเวณเดียวกัน เป็นแถบยาวไปถึงประตูหน้า
ซ่อมออกมาเนียนมาก มองไม่ออก

ช่างจะเจาะรู แล้วเอาลวดดึงออกมา