ผู้เขียน หัวข้อ: เหลืออีกแค่ 6 เดือนกับการเปิดตัว All New Honda City ใหม่  (อ่าน 14951 ครั้ง)

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
Re: เหลืออีกแค่ 6 เดือนกับการเปิดตัว All New Honda City ใหม่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 19:17:14 »
แฟนจอง city ไป(รถคันแรก) ยังไม่ได้รับรถเลย ถ้าได้รับรถเสร็จแล้วตกรุ่นเลยก็คงพิลึกดีนะครับ  ถ้าเป็นรถผมก็ทิ้งใบจองชัวร์ ๆ  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: เหลืออีกแค่ 6 เดือนกับการเปิดตัว All New Honda City ใหม่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 19:20:28 »
แอบเซ็ง ซื้อ City SV มาได้ ไม่ถึงปี จู่ๆ กลายเป็นรุ่น รองท็อป ไปซะงั้น  ???

เคยอยากได้ ESP มากใน เฟียสต้า แต่ตัดใจไม่เอา เพราะข้างหลังแคบ

พอ City มี VSA เซ็งจุงเบย   :P ให้เพิ่มเงิน 50k ไปติดเพิ่ม ผมก็ยอมน่ะ

สมมติ ยอดส่งมอบ City MC ยาวไปถึงกลางปีหน้า แล้วถ้าฮอนด้า ยังส่งมอบรถไม่หมด

ให้ลูกค้า จาก 1st car จนถึงวันที่ต้องเปิดตัวเจ้า 2CT แล้วแบบนี้ ฮอนด้าจะทำยังงัย

กลัวแต่ว่าจะเป็นเหมือน  vios อะครับที่  คนทิ้งใบจองเพราะรอตัวใหม่  เลยทำให้รถล้นสต๊อก  ที่นี่แหละทั้ง ลด แลก แจก แถม  เลยแหละ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 19:26:44 »
แอบเซ็ง ซื้อ City SV มาได้ ไม่ถึงปี จู่ๆ กลายเป็นรุ่น รองท็อป ไปซะงั้น  ???

เคยอยากได้ ESP มากใน เฟียสต้า แต่ตัดใจไม่เอา เพราะข้างหลังแคบ

พอ City มี VSA เซ็งจุงเบย   :P ให้เพิ่มเงิน 50k ไปติดเพิ่ม ผมก็ยอมน่ะ

สมมติ ยอดส่งมอบ City MC ยาวไปถึงกลางปีหน้า แล้วถ้าฮอนด้า ยังส่งมอบรถไม่หมด

ให้ลูกค้า จาก 1st car จนถึงวันที่ต้องเปิดตัวเจ้า 2CT แล้วแบบนี้ ฮอนด้าจะทำยังงัย

กลัวแต่ว่าจะเป็นเหมือน  vios อะครับที่  คนทิ้งใบจองเพราะรอตัวใหม่  เลยทำให้รถล้นสต๊อก  ที่นี่แหละทั้ง ลด แลก แจก แถม  เลยแหละ

ผมเคยเขียนกระทู้ถามคล้ายๆกัน สรุปว่าต้องส่งมองจนครบ ขายคู่กับรุ่นใหม่ไปด้วยครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27233.msg431416.html#msg431416

ความเห้นส่วนตัวผมว่า City คงไม่ซ้ำลอย Vios ครับเพราะตอน Vios มีโครงการรถคันแรก ส่วน City (2CT)ออกมาแบบหมดโครงการแล้ว ประกอบกับนิสัย H ที่ไม่ค่อยจะเห็นทำโปรอะไรแรงๆ คนยอมทิ้งใบจองก็คงไม่มากจนเกิดปัญหาแบบ T

ออฟไลน์ pongacku

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 00:09:12 »
เจอจากเวป FB
https://www.facebook.com/HondaCity2014ThailandClub/timeline

แต่ประเด็นที่ช๊อคคือ อัตราบริโภคน้ำมันและ Hybrid ของ honda ทำได้ขนาดนี้เหรอครับ

ออฟไลน์ BoZomBie

• Jr. Member
  • **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 13:16:47 »

ผมว่าถ้าเป็นกรณีนี้ อาจให้สิทธิ์ เปลี่ยนใบจองเป็น รุ่นใหม่นะครับ เหมือนกับหลายๆยี่ห้อที่ทำกันอยู่

ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 22:01:02 »
ผมว่าที่เงียบ เพราะกลัวจะมีแรงสะเทือนแน่นอนครับ

ลองคิดกันเล่นๆครับว่า ตอนนี้คนที่จองซิตี้เก่าไว้ในโครงการรถคันแรกที่ยังไม่ได้รถ มีเท่าไหร่ ถ้าซักครึ่งหนึ่งทราบว่าซิตี้จะออกโฉมใหม่ จะเป็นไปได้แค่ไหนว่าจะมีคนทิ้งใบจอง ไม่รวมพวกที่ทิ้งไปกดวีออสเก่า + ส่วนลดมโหฬารมาแล้วอีก

ถ้าเป็นจริง แต่ละดีลเลอร์ต้องมีรถค้างสต๊อคไม่ใช่น้อยแน่นอนครับ ดีไม่ดี เราอาจจะได้เห็นการเทกระจาดกันอีกรอบก็เป็นไปได้

ผมว่าฮอนด้าต้องพยายามปิดให้ได้นานที่สุด เพื่อให้ลูกค้าที่จองไว้รับรถล๊อตเก่าไปให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

อ้อ ทราบมาว่า ตอนนี้ใครสนใจ Stepwagon นี่ ดีลน่ากลัวมากนะครับ จังหวะเหมาะมากทีเดียว ใครอยากได้สอยช่วงนี้น่าจะเหมาะครับ

Stepwagon ถ้าซื้อช่วงนี้เป็นไงหรอครับ อยากรู้ๆ :o

ส่วนลดทะลวงไส้มากเลยครับ ญาติเพื่อนเค้าเกิดอยากได้พร้อมกัน 2 คน เลยรวมหัวกันไปคุย
ได้ข่าวว่าลดหลายแสนมาก แต่ไม่ลดเป็นเงินสดครับ แต่แว่วๆว่าถ้าพร้อมกัน 2 คัน จะจัดมาให้อีก 8 ล้อ ประมาณนี้ครับ

อาจจะได้อนิสงค์จากค่าเงินบาทแข็งหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่คงมีส่วนไม่น้อยแน่ๆครับ
เพราะว่าไปรถรุ่นนี้ได้สิทธิพิเศษทางภาษีตอนน้ำท่วมด้วย ผมว่ามันมีมาร์จิ้นซ่อนไว้มหาศาล อยู่ที่จะคายหรือเปล่าเท่านั้นเอง