ผู้เขียน หัวข้อ: suzuki Ertiga จะมีเครื่องดีเซลเข้ามาขายหรือไม่คับ  (อ่าน 2067 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Newbie
  • *
มีใครได้ข่าวบ้างไหมคับ หรือจะนำมาขายเมือไหร ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
Re: suzuki Ertiga จะมีเครื่องดีเซลเข้ามาขายหรือไม่คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 20:37:42 »
ยากมากจนน่าจะเป็นไปไม่ได้อะครับ  :) เพราะน่าจะเรื่องต้นทุนอะไรอย่างนี้ด้วย

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
Re: suzuki Ertiga จะมีเครื่องดีเซลเข้ามาขายหรือไม่คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 22:04:27 »
เครื่องดีเซลเป็นเครื่องที่ suzuki จ้าง fiat ผลิตครับ ถ้าจำไม่ผิดนะเคยอ่านเจอ
ดังนั้นเป็นเครื่องของ  fiat ครับ คงไม่เหมาะถ้าจะส่งออก

ส่วนตัวเบนซิน suzuki เค้าผลิตเอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 03:11:12 »
ไม่มีมาแน่ๆครับ