ผู้เขียน หัวข้อ: ERTIGA ของฉันอยู่หนใด จองจะครบ 2 เดือนแล้วนะครับ  (อ่าน 3508 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
ERTIGA ของฉันอยู่หนใด จองจะครบ 2 เดือนแล้วนะครับ

จากที่ 0 รับปากว่าปลายเมษา ต้นพฤษภา มาแน่นอน  ตอนนี้ถามไปอีกทีได้คำตอบว่าตอนนี้ให้รอไปก่อน อาจจะมิถุนายน
ในคลับ ThaiErtigaClub ก็เริ่มถอนตัวกันบ้างแล้ว ส่วนคนที่รอก็หลายคนยังไร้จุดหมาย สงสารคนขายรถเพราะไปเชื่อเซลว่าจะได้รถต้นพฤษภา เลยไม่มีรถใช้เลย

ใครรู้วงใน Suzuki บอกทิศทางทีครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ERTIGA ของฉันอยู่หนใด จองจะครบ 2 เดือนแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 22:09:56 »
เซลโม้มากว่าครับ
ผมจองตั้งแต่เริ่มมอเตอร์โชว์ เซลยังบอกได้มิถุนาเลยครับ (ใครบอกได้ปลายเมษา หรือพฤษภา มั่วแน่นอน คงอยากได้ยอด)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
Re: ERTIGA ของฉันอยู่หนใด จองจะครบ 2 เดือนแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 23:01:04 »
รู้แค่ว่า ซูซุกิ มาถูกที่ ถูกทาง ถูกเวลา แล้วครับ ยอดจอง ทะลัก เลยครับ จาก คนสนใจ FEED  ก็หัน หัวเรือ มากันหมด และแทบไม่มี คู่แข่งในระดับราคานี้เลย ก็ว่า

ได้ รูปโฉม งาม ภายในกว้างกว่า คิดถูกแล้วครับ แฟนผมยังชอบเลย ฮ่าๆๆๆ  ของดี ต้อง รอ ใจเย็นๆๆครับ  ไม่น่าเชื่อ ซูซุกิ ที่เจ้ง ใน US กลับ มา เกิดในเอเชีย ซึ่ง

มันไม่น่าเชื่อจริงๆ ให้ตายเถอะ ......................... ยกนิ้วให้เลย  แฟนผม ชอบ มาก เวรกรรม บอกมันซูซุกิ นะ มันบอกว่า  swift  เยอะ เต็มบ้านเต็มเมือง สวยจาตาย

จาบร้าตาย

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 00:01:12 »
ได้ข่าวว่า swift ก็ไม่ต่างกันนะค่ะ ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 07:55:02 »
ตัวท๊อปสีขาวได้ราวๆกลางเดือนนี้ครับสีอื่นช้ากว่า ส่วนรองท๊อปนี่ไปเดือน 10 กันเลยทีเดียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 10:27:41 »
รอกันยาวครับๆ ผลิตไม่ทัน

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 10:47:48 »
ถ้าทำวัสดุภายในมาดีๆหน่อยรอคา 7แสนก็ยังน่าสน

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:18:10 »
ดีแล้วที่ผมเลือก Freed มาแทน ไม่งั้นป่านนี้คงยังไม่ได้ใช้รถ  :P
H.

ออฟไลน์ kengmania

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 12:15:20 »
แม้จุดหมายจะไกลสักแค่ไหน......

คหสต. คนใช้ Suzuki เป็นคนมองโลกในแง่ดีครับ (หมายถึงคนไม่ใช้ก็แง่ดีอีกแบบนะ)
Way of Life
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2013, 12:18:26 โดย kengmania »
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ zr120

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 13:53:42 »
แฟนผมไปดูที่เซนทรัลพิษโลกเดือนก่อน    กลับมาตกลงกับผมว่า
เงินที่ผมจะซื้อer6n เอามาดาว ที่เหลือเดี๊ยวเธอส่งเอง
สรุปวันนี้ซื้อตึก อดทั้งมอไซค์ ทั้งรถยนต์  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 21:54:28 »
ผมก็รอๆๆๆๆตัวท้อป สีขาวอยู่น้า
ขายน้องแจ๊สรถแฟนไปแล้วซะด้วย
สรุปแฟนยึดซูบารุ ไปใช้
เซ็งนิดๆๆ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 10:24:15 »
ดีแล้วที่ผมเลือก Freed มาแทน ไม่งั้นป่านนี้คงยังไม่ได้ใช้รถ  :P
มาชวนเข้าคลับครับ http://www.thaifreed.com/index.php