ผู้เขียน หัวข้อ: นำคลิปแข่งรถมาฝากครับ ทีม Weekend Race Allies สนาม 2/2013 พีระเซอร์กิต พัทยา  (อ่าน 4999 ครั้ง)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
รถผมเองครับ ลงรุ่น C14 Over 1500cc ร่วมกับน้องน้องจากทีม University C14 Under 1,500cc และพี่พี่รถแข่งเต็มคัน C1
ควอลิฟายได้ที่ 5 ของรุ่น Over 1500cc ที่ 20 Overall จบการแข่งยังไม่ทราบเลยว่าอยู่ที่เท่าไหร่ แซงกันชุลมุนช่วงออกตัวมาก

อันนี้ของรุ่นพี่ในทีมและในมาสด้าคลับครับ วิ่งอยู่กลุ่มหน้าเลย ที่ 1 รุ่น C14 Over 1500cc

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
เยี่ยมเลยครับ ผมพยายามทำความเข้าใจการเข้าเกียร์ของท่านอยู่ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2013, 09:15:52 โดย Public P »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

คันที่คุณพยายามจะแซง แฮทช์แบ็คสีขาวนั่น ใช่บริโอ้ป่าวครับ ถ้าใช่ เค้าวางเครื่องอะไรครับ พุ่งดีมาก

ออฟไลน์ kris-lack

ดูแล้วสนุกดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
คันแรกนี่รุ่นอะไรคะ เห็นโลโกน่าจะมาสดาแต่รุ่นใหนดูไม่เป็นค่ะ
และคันล่างด้วยค่ะ

@ Wayfarer-R

Brio 1.2 ครับ ไม่ได้ดูเครื่องแต่คิดว่าเป็น NA เดิม โมมาพอสมควรเพราะเป็นรถแข่งเต็มคัน
เวลาเร่งที รักษาระยะกับ NA 2.0 เกียร์ธรรมดา Light Tuning ของรถผมได้เลย ส่วนนึงก็เพราะวิชาตัวเบาด้วยครับ

@ Kris-lack

คันของผม 323 Protege ส่วนคันล่างของรุ่นพี่ผม 323F Astina ตาตี่ครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
น่าสนุกครับ อยากไปลองบ้างจังเลย ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
There's one way to increase HP in L12A.
It's so simple I forgot to consider. Seeing L12 goes like that, I'm pretty sure
the engine was modded the same way my friend Ake Engine did.
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

That L12 is a little cutie bastard. The engine is good - no doubt - but I give more credit to its driver. You really gotta see how he approaches the 100R curve. The car is literally flying through, lifting one rear wheel off the ground and waggling its tail a bit to counter understeer. Very impressive seeing it from the back and very honored to the driver. I just CANNOT keep up.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2013, 12:29:07 โดย Nuay Paul R. »

เมื่อไหร่หมอออฟ YF-19 จะมาวิ่งด้วยกันครับ รอนานแล้วนา..

ปล. หมอ add FB ผมหน่อยครับ เดี๋ยวผมหลังไมค์ไปให้ เผื่อจะได้ส่งข่าวตารางแข่งไป

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับพี่เนย
ถ้าสมมติเกิดเหตุชนกันขึ้นมา ประกันจ่ายมั้ยครับ
แล้วเบี้ยประกันปกติหรือเปล่าครับ หรือว่าแพงกว่า
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YF-19

เมื่อไหร่หมอออฟ YF-19 จะมาวิ่งด้วยกันครับ รอนานแล้วนา..

ปล. หมอ add FB ผมหน่อยครับ เดี๋ยวผมหลังไมค์ไปให้ เผื่อจะได้ส่งข่าวตารางแข่งไป

ขอบคุณครับ คุณเนย ส่ง add facebook ไปละครับ

ปล. ตารางเวรแน่นมากครับช่วงนี้ ไม่อยู่ก็ไม่ได้ ไม่มีใครอยู่แทนเลย มีแต่คนลาออก :'( :'( :'(
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Alcatraz

ขอถามเรื่องกล้องหน่อยครับ

ใช้รุ่นไหน แล้วกฏการแข่งนี่บังคับให้ติดรึป่าวครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

น่าจะทำ trackday กันนะครับ วิ่งกันสนุกๆ

น้องหมู

ประกันผมทำประกันปกติครับ คันนี้ทำชั้น 3 แล้วด้วยซ้ำ เพราะวิ่งออกจากบ้านปีละ 6 หนเอง
และถ้าชนในสนาม ประกันไม่รับผิดชอบอยู่แล้วไม่ว่าจะชั้นอะไร เพราะไม่ได้ใช้ตามวัตถุประสงค์
ผมคิดว่าประกันประเภทรถแข่งคงมี แต่คงแพงมาก เพราะโอกาสจะเกิดอุบัติเหตุมีสูงมาก

คุณ Alcatraz

กล้อง GoPro Hero HD ครับ ไม่มีกฎบังคับให้ติดนะครับ แต่ส่วนใหญ่ทุกคนจะติด
เพราะอยากเอามาดูย้อนหลัง เพื่อไปพัฒนาตัวเอง

คุณ crucifixzzz

ผมก็อยากทำครับ แต่ตอนนี้ห่วงเรื่องความปลอดภัยมาก
กลัว trackday ตั้งใจไปขำแล้วขำไม่ออกแบบเหตุการณ์เมื่อสองสัปดาห์ครับ
ยกเว้นว่า เราจะต้องเตรียมหน่วยแพทย์กู้ภัยไปประจำที่สนามด้วย อย่างนั้นล่ะก็โอเคเลย

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

VIOS ประภากร พุ่งจัง  :D

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
Brio จี้ดดีแท้

สนุกครับ ขอบคุณครับ