ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนที่จองได้ประมาณสิงหา จะลากไปจดปีหน้าได้ไหมครับ  (อ่าน 3207 ครั้ง)

ทะเบียนที่จองได้ประมาณสิงหา จะลากไปจดปีหน้าได้ไหมครับ

ผมจองเลขเอาไว้ครับ แต่ไม่ใช่เลขประมูล ถ้าเป็นเลขประมูลสามารถเก็บไว้เฉยๆได้

เลขของผมน่าจะได้ประมาณ เดือนสิงหา แต่ผมอยากจะจดปีหน้า 2014

สามารถทำได้ไหมครับ มีวิธีไหนบ้าง

ผมสอบถามเจ้าหน้าที่ที่กรมขนส่ง เขาบอกว่าทำไม่ได้  ผมต้องจดเลยเมื่อเลขรันมาถึงเลขที่ผมจอง

ผมเลยเข้ามาถามเพื่อนๆในนี้ ว่ามีวิธีไหนบ้างครับ ที่สามารถจะทำให้ลากไปจดปีหน้าได้ ในกรณีที่เลขที่จองมันถึงในปีนี้

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
เพื่ออะไรครับ อยากทราบเหตุผลครับ อันนี้อยากรู้จริงๆว่าคนส่วนใหญ่ลากการจดทะเบียนเพราะอะไรกันครับ
รถ มันมีปีที่ผลิตตีไว้ที่รถ ถ้าจะขาย เค้าดูสภาพรถ ไมล์ที่วิ่ง และปีที่ผลิต
ถ้าจะดูทะเบียน เดียวนี้สลับกันจนดูไม่ออก รถผมใช้ป้ายเมื่อ 16 ปีที่แล้ว เอามาใส่ เลขสวย

เดา หรือดวงห้ามเป็นเจ้าของรถในปี2013 อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลเพื่อความสบายใจก็ค่อยจดปีหน้าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ไม่ได้ครับ .. ต้องปล่อยไปแล้วไปจองหมวดใหม่เลขเดิม ของผมจองไว้แต่เซลล์ลืมไปจด ขนส่งปล่อยเลขเลย

ผมเลยต้องไปจองหมวดใหม่ เลขเดิม รวมๆแล้วป้ายแดง 1 ปีครับ (แต่ส่วนใหญ่รถผมจอดมากกว่าใช้)

ออฟไลน์ Marverick

ลากจดทะเบียน ส่วนใหญ่เป็นเหตุผลทางไฟแนนซ์ครับ

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้ครับ หลังจากจองเลขแล้วต้องจดทะเบียนภายใน 60 วันครับ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ผมออกรถ ส.ค. ต้นเดือน จองเลข ส.ค.ปลายเดือน เอาเลขไปให้เซลล์ ทันที
สุดท้ายเซลจดให้ ม.ค.ปีถัดไปได้ป้าย ก.พ. ไม่ได้ลากจด โทรไปทวงเซลตั้งหลายรอบก็ไม่ไปจดซักที
ซึ่งถ้าตั้งใจลากจริงๆก็น่าจะได้ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
รถผมป้ายแดงมา 1 ปี กะอีก 1 เดือนละครับ

สงสัยว่าเลขที่จองมันยากไปมั้ง :P

ออฟไลน์ PorrMacKenna

ไม่ได้ครับ หลังจากจองเลขแล้วต้องจดทะเบียนภายใน 60 วันครับ

ตามนั้นล่ะครับ
ว่าแต่ถ้าชอบเลขนั้นจริงๆ หารถคันอื่นมาสวมก่อนก็ได้นะครับ
ถึงเวลาค่อยมาทำเรื่องย้ายป้าย