ผู้เขียน หัวข้อ: 2012 VOLKSWAGEN, BEETLE 1.2 ใครเคยสัมผัสแล้ว ขอข้อมูลและความคิดเห็นด้วยครับ  (อ่าน 6552 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mookmo

• Newbie
  • *
กำลังสนใจเต่าน้อยตัวนี้ ใครเคยลองขับ ขอคำแนะนำด้วยครับ การขับขี่และความคุ้มค่าสมราคาเกือบๆ 2ล้านรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2013, 11:43:58 โดย Mookmo »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
1.3l คันเล็กๆ ต้องดูว่าให้ของเล่นอะไรมาบ้างครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
1.2 ไม่ใช่หรอครับ  ;D

ออฟไลน์ Headman

1.2 หรือเปล่าครับ สัมผัสมาแล้วครับ สวยดี น่าใช้ ราคารับได้ แต่ ภายในแอบแคบไปครับ ผมสูง 185 ขึ้นลง นั่ง ท่าทางต่างๆ ลำบากไปครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Mookmo

• Newbie
  • *
ใช่ครับ 1.2 ขออภัยมือใหม่พิมพ์ผิด

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
รู้แต่อ๊อฟชั่นบางเกรจัดเต็มมากๆเลยครับ เบาะดำแดงภายในโคตร ซันรูฟอีก ถ้าให้แฟนหรือผู้หญิงขับยังไงก็คุ้มครับ เพราะประหยัด

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รอดู 1.4 ที่ ยนตรกิจเอาเข้ามาไม่ดีกว่าเหรอครับ ?

ใช้รุ่นที่ยนตรกิจนำเข้า มันก็ดีกว่าเรื่องอะไหล่ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

รอดู 1.4 ที่ ยนตรกิจเอาเข้ามาไม่ดีกว่าเหรอครับ ?

ใช้รุ่นที่ยนตรกิจนำเข้า มันก็ดีกว่าเรื่องอะไหล่ครับ

จริงหรอครับที่ยนตรกิจดีกว่าเรื่องอะไหล่ อันนี้ผมถามจริงๆแบบคนไม่เคยใช้ แค่ฟังคนรอบตัวบอกมาเท่านั้น ถ้าได้ฟังจากคนวงการนี้จริงๆคงจะดีกว่า

้อีกอย่างที่รู้มาคือ vw คือไทยยานยนตร์ ไม่ใช่ยนตรกิจ และไม่นำเข้า new beetle ต้องพึ่งเกรย์เท่านั้น

jaesz

• บุคคลทั่วไป

จริงหรอครับที่ยนตรกิจดีกว่าเรื่องอะไหล่ อันนี้ผมถามจริงๆแบบคนไม่เคยใช้ แค่ฟังคนรอบตัวบอกมาเท่านั้น ถ้าได้ฟังจากคนวงการนี้จริงๆคงจะดีกว่า

้อีกอย่างที่รู้มาคือ vw คือไทยยานยนตร์ ไม่ใช่ยนตรกิจ และไม่นำเข้า new beetle ต้องพึ่งเกรย์เท่านั้น

ขออภัยผมเรียกเคยปาก ...

ไทยยานยนตร์ คือบริษัทในเครือญาติ ยนตรกิจ  กำลังจะเอา New Beetle 1.4 TSI 2012  เข้ามาครับ

เรืืองอะไหล่ มันเป็นแบบนี้ครับ

ไทยยานยนตร์ และยนตรกิจ เอา VW AUDI SKODA SEAT รุ่นไหนเข้ามา รุ่นนั้นมักขายได้เยอะกว่าพวก Grey ครับ และ คนขายอะไหล่ก็จะนำเข้าอะไหล่มาสต็อกไว้ครับ

แต่ถ้าเกรย์เอาเข้ามาขาย รุ่นที่ไม่มีบริษัทตัวแทนเอาเข้ามา ก็ไม่มีใครอยากเก็บอะไหล่ครับ เพราะเก็บก็ไม่ได้ขาย ขายก็ไม่ได้กำไรมาก ต้องสั่งเอาดีกว่า

ที่ผ่านมา ใครซื้อ VW New Beetle 1998-2011 รุ่นไหนก็แล้วแต่ ที่ยนตรกิจไม่ได้ทำ อะไหล่ตัวนั้น จะไม่มีขายตามร้านอะไหล่ครับ เช่น 1.8T มีอะไหล่ก็จริง แต่ไม่ถูก หรือหายาก หรือใครเอาตัวดีเซลมา แบบนี้ ไม่ต้องคิดเลยครับ อะไหล่ร่วม TDi ข้ามรุ่นมันน้อยมาก แต่อะไหล่รุ่น 2.0AEG AQY หาง่าย ราคาถูก มีทั้งแท้ เทียม เทียบ ให้เลือกใช้ครับ

ช่วงล่าง อาจจะใช้กันได้ครับ แต่มันก็ไม่ใช่ของที่หายากอะไรอยู่แล้ว อะไหล่บนPlatform นี้ ใช้กันหลายรุ่น ไม่ค่อยน่าห่วง GOLF, Beetle, Scirocco, AUDI TT,

อะไหล่ตัวถัง ถ้า ยนตรกิจยังไม่นำเข้า ไม่มีร้านอะไหล่ร้านไหนเก็บครับ เกรย์จะเก็บรึเปล่า ?

ผมขายอะไหล่ ผมเอาประสพการณ์ส่วนตัวมาเทียบนะครับ ผิดถูกอย่างไรก็ว่ากันได้ครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2013, 17:09:40 โดย jaesz »

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member

ขออภัยผมเรียกเคยปาก ...

ไทยยานยนตร์ คือบริษัทในเครือญาติ ยนตรกิจ  กำลังจะเอา New Beetle 1.4 TSI 2012  เข้ามาครับ

เรืืองอะไหล่ มันเป็นแบบนี้ครับ

ไทยยานยนตร์ และยนตรกิจ เอา VW AUDI SKODA SEAT รุ่นไหนเข้ามา รุ่นนั้นมักขายได้เยอะกว่าพวก Grey ครับ และ คนขายอะไหล่ก็จะนำเข้าอะไหล่มาสต็อกไว้ครับ

แต่ถ้าเกรย์เอาเข้ามาขาย รุ่นที่ไม่มีบริษัทตัวแทนเอาเข้ามา ก็ไม่มีใครอยากเก็บอะไหล่ครับ เพราะเก็บก็ไม่ได้ขาย ขายก็ไม่ได้กำไรมาก ต้องสั่งเอาดีกว่า

ที่ผ่านมา ใครซื้อ VW New Beetle 1998-2011 รุ่นไหนก็แล้วแต่ ที่ยนตรกิจไม่ได้ทำ อะไหล่ตัวนั้น จะไม่มีขายตามร้านอะไหล่ครับ เช่น 1.8T มีอะไหล่ก็จริง แต่ไม่ถูก หรือหายาก หรือใครเอาตัวดีเซลมา แบบนี้ ไม่ต้องคิดเลยครับ อะไหล่ร่วม TDi ข้ามรุ่นมันน้อยมาก แต่อะไหล่รุ่น 2.0AEG AQY หาง่าย ราคาถูก มีทั้งแท้ เทียม เทียบ ให้เลือกใช้ครับ

ช่วงล่าง อาจจะใช้กันได้ครับ แต่มันก็ไม่ใช่ของที่หายากอะไรอยู่แล้ว อะไหล่บนPlatform นี้ ใช้กันหลายรุ่น ไม่ค่อยน่าห่วง GOLF, Beetle, Scirocco, AUDI TT,

อะไหล่ตัวถัง ถ้า ยนตรกิจยังไม่นำเข้า ไม่มีร้านอะไหล่ร้านไหนเก็บครับ เกรย์จะเก็บรึเปล่า ?

ผมขายอะไหล่ ผมเอาประสพการณ์ส่วนตัวมาเทียบนะครับ ผิดถูกอย่างไรก็ว่ากันได้ครับ ;D
ตามนั้นครับ เรื่องอะไหล่สามารถหาได้ปกติ อู่นอกที่ซ่อมรถพวก VW group ค่อนข้างเยอะ อะไหล่รอไม่นานมากยกเว้นอะไหล่แปลกๆที่รอเป็นเดือน

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ขอตอบแบบไม่เกี่ยวกับที่ถามนะครับ ถ้าซื้อของไฟprojectorนะครับเพราะมันดูแล้วน่ารักมากๆๆๆ
ดูเหมือนปลาทองอ่ะ เพิ่มเสน่ห์ให้รถมากเลยครับ