ผู้เขียน หัวข้อ: [กระทู้โอตาคุ]เหตุเกิดหลังมีสปอย"คุณน้องของผมไม่น่ารักฯ"หลุดมา  (อ่าน 11160 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
http://forum.tirkx.com/main/showthread.php?122670

แปะลิงก์ไว้งั้นๆ อย่าคลิกไปดูเลย(เพราะมีลิงก์จากเวปต้องห้ามด้วย แถมแอดมินเวปนั้นยังลุแก่อำนาจอีกต่างหาก)

สรุปรวมๆว่า จขกท.กระทู้ที่ว่ารับไม่ได้กับฉากจบของ "คุณน้องผมไม่น่ารักขนาดนี้หรอก" ที่มีลิขสิทธิ์นิยายและอนิเมในบ้านเราแล้วที่ไม่ได้จบอย่างที่กองอวยคุณน้องทั้งหลายต้องการ(สรุปคือ จะให้พระเอกเอาน้องสาวมาเป็นเมียนั่นแหละ) จึงเอานิยายมาเผาให้หายแค้น

ปก .... น่ารักนะ ผมยังเคยเอาภาพจากปกไปทำป้าย

เผา

เหลือเท่านี้

อ่านกระทู้แล้วเพลียตับมาก อ่านแล้วรับตอนจบไม่ได้ก็ขายทิ้งสิฟะ เผาทำไม

ล่าสุด กระทู้ต้นเรื่อง โกอินเตอร์ไปเรียบร้อยแล้ว
http://boards.4chan.org/a/res/87085695

ปล. ผมซื้ออนิเมซีซันแรกมา กะว่าจะดูเสียหน่อย แต่พอรู้ว่าเป็นแบบนี้เลยขายไป (ไม่ต้องถามผมนะครับ ตอนผมตั้งกระทู้นี้จบน้องเขาคงโอนค่าแผ่นมาให้ผมแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 00:54:29 โดย keanetonaเฉยๆ »

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
กลายเป็นไม่มีกองอวยฝ่ายไหนสมหวังเลยสินะ :P

ส่วนตัวเรื่องนี้ผมอวยอายาเสะครับ  :) แต่ก็ไม่ได้เอาจริงจังอะไรมาก ดูเอาสนุก อนิเมะซีซันแรกดูจบไปยังไม่ได้ดูซีซันสองเลย นิยายก็ไม่ได้อ่าน

แต่ถ้าจะทำขนาดนี้ ยกให้ผมก็ได้นะ  ;D

ปล.รู้เรื่องจากเฟชบุ๊คนี่หละครับ เว็บตุรกีพักหลังๆ เข้าไปโหลดอย่างเดียว โหลดมาแล้วก็ไม่ได้ดูอีก ดองไว้เรื่อยๆมา 2 ปีได้ละ  ::)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
กลายเป็นไม่มีกองอวยฝ่ายไหนสมหวังเลยสินะ :P

ส่วนตัวเรื่องนี้ผมอวยอายาเสะครับ  :) แต่ก็ไม่ได้เอาจริงจังอะไรมาก ดูเอาสนุก อนิเมะซีซันแรกดูจบไปยังไม่ได้ดูซีซันสองเลย นิยายก็ไม่ได้อ่าน

แต่ถ้าจะทำขนาดนี้ ยกให้ผมก็ได้นะ  ;D

ปล.รู้เรื่องจากเฟชบุ๊คนี่หละครับ เว็บตุรกีพักหลังๆ เข้าไปโหลดอย่างเดียว โหลดมาแล้วก็ไม่ได้ดูอีก ดองไว้เรื่อยๆมา 2 ปีได้ละ  ::)
เหมือนกันเลยครับ ไรท์ใส่ DVD ไว้เป็น สิบแผ่นละ ตั้งแต่ ป.ตรี สี่ปีละ ไม่ว่างดูซักทีเหอะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

โอตาคุกันจริงๆด้วย

แต่ที่เผานี่มันสร้างมลพิษโดยใช่เหตุเลยนะ ไม่ได้เป็นการผลาญน้ำมันเพื่อเดินทางไปไหนด้วย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เอ่อ....ถ้าเป็นการ์ตูนที่คนเขียนชอบหักหลังคนอ่านนี่
สงสัยคงไม่ทำแค่เผาแหงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
แบบนี้มีหลายเรื่องที่ควรโดนเผาเลยครับ ไหนจะทั้ง ปาหมอน ปาซุป ปาแร็กเก็ต

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
ไม่อวยทั้งแมวดำ ทั้งน้องสาว ผมว่าเรื่องนี้สนุกดี คงซื้อ SS2 เก็บต่อ
เรื่องไหนไม่สนุกก็ไม่เคยคิดจะเผาหนังสือหรือหักแผ่นแต่อย่างใด (ยกเว้น Gundam Age ที่หลวมตัวซื้อมาแผ่นนึง ดูไปตอนเดียวอยากหักแผ่นทิ้งซะเหลือเกิน เสียดายตังค์มาก T-T)
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

keanetona

ไม่อวยทั้งแมวดำ ทั้งน้องสาว ผมว่าเรื่องนี้สนุกดี คงซื้อ SS2 เก็บต่อ
เรื่องไหนไม่สนุกก็ไม่เคยคิดจะเผาหนังสือหรือหักแผ่นแต่อย่างใด (ยกเว้น Gundam Age ที่หลวมตัวซื้อมาแผ่นนึง ดูไปตอนเดียวอยากหักแผ่นทิ้งซะเหลือเกิน เสียดายตังค์มาก T-T)

ตอนจบของ gundam age ถึงกับมีคนบอกผู้กำกับ "งานของคุณสนุกดี แต่ถ้าเป็นไปได้ อย่ามายุ่งเกี่ยวกับกันดั้มอีกเลย" ภาคนี้ผมยังแปลกใจที่แบนไดออก master grade มานี่แหละครับ ขณะที่ภาค X ไม่มี master grade เลยนะครับ (ขนาดถ่านเอที่คนเขาด่าแม่คนออกแบบหุ่นมากที่สุดก็ยังมีกับเขา)

ออฟไลน์ Devil13

โหลดบิทดู ไม่เคยซื้อเก็บไว้เลย
ที่มีคาเครื่องอยู่ก็ อีวาน กับ คอบบร้า  ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เป็นแค่การกระทำของพวกขี้แพ้ในโลกแห่งความจริงนั่นล่ะครับ
แยกแยะไม่ออก อะไรของจริง อะไรคืองานเขียนที่แต่งขึ้นมา

ผมคนนึงที่ดูเรื่องนี้ในซีซั่นแรก ไม่เคยเชียร์คิริโนะเลย
น้อสาวยังไงก็คือน้องสาววันยันค่ำ อย่าคิดเป็นอย่างอื่น

ออฟไลน์ Freekick042

ตอนจบของ gundam age ถึงกับมีคนบอกผู้กำกับ "งานของคุณสนุกดี แต่ถ้าเป็นไปได้ อย่ามายุ่งเกี่ยวกับกันดั้มอีกเลย" ภาคนี้ผมยังแปลกใจที่แบนไดออก master grade มานี่แหละครับ ขณะที่ภาค X ไม่มี master grade เลยนะครับ (ขนาดถ่านเอที่คนเขาด่าแม่คนออกแบบหุ่นมากที่สุดก็ยังมีกับเขา)

ถ่านเอมันก็ยังมีความคลาสสิคของมันอยู่นะ แต่Ageนี่สิผมทำใจได้แค่ดูคลิปฉากต่อสู้นิดๆหน่อยๆพอ ให้ตายเหอะแล้วมันดันเป็นลำดับต่อจาก00ที่ทำไว้ดีมากอีก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

ถ่านเอมันก็ยังมีความคลาสสิคของมันอยู่นะ แต่Ageนี่สิผมทำใจได้แค่ดูคลิปฉากต่อสู้นิดๆหน่อยๆพอ ให้ตายเหอะแล้วมันดันเป็นลำดับต่อจาก00ที่ทำไว้ดีมากอีก
age นี่ทำมาแนวการ์ตูนม่อนๆยังไงไม่รู้สิ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

keanetona

age นี่ทำมาแนวการ์ตูนม่อนๆยังไงไม่รู้สิ

AGEนี่เขาขายตลาดเด็กน่ะ ส่วนถ่านเอ เขาตั้งใจว่าจะเปิดตลาดอเมริกาเลยให้คนออกแบบตัวพรีเดเตอร์มาออกแบบให้แล้วหน้าตาเหมือนเอเลี่ยนมากกว่ากันดั้ม

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
โอตาคุนี่น่ากลัวจริงๆ

keanetona

โอตาคุนี่น่ากลัวจริงๆ

ก่อนหน้านี้มีเกรียนไปหักแผ่นและฉีกหนังสือเกมออนไลน์เกมหนึ่งที่ช็อปตัวแทนเกมนั้นมาแล้วนะครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าเกมอะไร มีถ่ายคลิปไว้ด้วย ต้นเรื่องบอกว่าแค้นที่ตัวเองถูกแบน แต่สืบได้ความว่าเขาโกงเกม