ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet Trailblazer มีการปรับรุ่นย่อยใหม่หรือครับ ? ใครพอทราบรายละเอียดบ้าง  (อ่าน 5805 ครั้ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
พอดีเมื่อวานเห็นโฆษณาในโทรทัศน์ของ Chevrolet Trailblazer น่ะครับ

รู้สึกจะเป็นรุ่น 2.8 2WD ราคาประมาณล้านสามกว่าๆ ล้อแม็ก 18 นิ้ว เหมือนในรุ่น LTZ1

เลยสงสัยว่ามีการปรับรุ่นย่อยใหม่หรือเปล่า ?  เป็นรุ่น 2.8 LTZ1 2WD อะไรทำนองนั้น . . .

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H3T

เพิ่มรุ่น ขับ 2 เพิ่มออปชั่นความปลอดภัยครับ
2.8L 2WD LTZ ราคา 1,3190,000 บาท
 เพิ่มเงิน 70,000 ได้ 4WD LTZ คุ้มกว่านะ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ล้อเป็นขอบ 16 และ option ทุกอย่างเหมือน 2.8 ltz 4x4 ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าน่าจะมี แต่คงไม่ใช่ล้อ 18 ของ LTZ1 แน่ๆครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เป็นรุ่น LTZ ขับสองครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kiwiwi

เอิ่ม สนใจจริงๆเหรอครับ...
-.-"

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
เพิ่มรุ่น ขับ 2 เพิ่มออปชั่นความปลอดภัยครับ
2.8L 2WD LTZ ราคา 1,3190,000 บาท
 เพิ่มเงิน 70,000 ได้ 4WD LTZ คุ้มกว่านะ
ผมว่าไม่เสมอไปสำหรับทุกคนนะครับ
ขับ4ถ้าไม่ได้ใช้มีไว้ซ่อมก็แพงน้ำมันก็กินอัตราเร่งก็อืดกว่า

ออฟไลน์ Chris Evn

ไม่น่าสนเลย ปัญหาเยอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าไม่เสมอไปสำหรับทุกคนนะครับ
ขับ4ถ้าไม่ได้ใช้มีไว้ซ่อมก็แพงน้ำมันก็กินอัตราเร่งก็อืดกว่า

ผมเห็นด้วยครับ มันไม่เสมอไปสำหรับทุกคน แต่...

ซ่อมแพงจริง แต่เกาะถนนขึ้น

กินน้ำมันจริงแต่ก็ต้องแลกมาด้วย ความปลอดภัยที่เพิ่มขึ้น

อัตราเร่งอืดกว่า อันนี้ไม่เสมอไปนะครับ PJS 2.5 4WD อัตราเร่งดีกว่า 2.5 2WD

ออฟไลน์ kenno

• Full Member

ผมเห็นด้วยครับ มันไม่เสมอไปสำหรับทุกคน แต่...

ซ่อมแพงจริง แต่เกาะถนนขึ้น

กินน้ำมันจริงแต่ก็ต้องแลกมาด้วย ความปลอดภัยที่เพิ่มขึ้น

อัตราเร่งอืดกว่า อันนี้ไม่เสมอไปนะครับ PJS 2.5 4WD อัตราเร่งดีกว่า 2.5 2WD
ตัวPJS นี่ถ้าจำไม่ผิดผมดูในคลิปคุณจิมมี่บอกว่าที่อืดกว่าเพราะ(ตอนนั้น)ตัวขับ2เป็นเกียร์ลูกเก่า(4สปีด)ส่วนตัวขับ4เป็นเกียร์ใหม่กว่า(เกียร์ลูกปัจจุบัน)5สปีดครับ ;)

ออฟไลน์ kan.kom

ขับสี่กับรถทรงสูง ผมว่า คุ้มนะ
ขับรถทรง suv อย่าง x-trail เคยขับผ่านแอ่งน้ำข้างทางด่วน ขับสอง นี่มีเซๆ ถ้าไม่ขืนพวงมาลัยก็ชนข้างทางแน่

หลังจากนั้นก็เลยลองใช้ขับสี่ เมื่อมีโอกาสผ่านแอ่งน้ำอีกรอบบนทางด่วนเดียวกัน แต่ไม่ใช่ที่เดียวกัน
ความรู้สึกต่างกันคนละเรื่องเลย คุมรถได้สบายกว่าเยอะ

ดังนั้นถ้าจะเลือกรถทรงสูง ยังไงผมก็เอาขับสี่ เปลืองน้ำมันอาจจะต่างกันซัก 10% ผมโอเค คุ้มกับความปลอดภัย

ออฟไลน์ Arado_kung

ขับสี่กับรถทรงสูง ผมว่า คุ้มนะ
ขับรถทรง suv อย่าง x-trail เคยขับผ่านแอ่งน้ำข้างทางด่วน ขับสอง นี่มีเซๆ ถ้าไม่ขืนพวงมาลัยก็ชนข้างทางแน่

หลังจากนั้นก็เลยลองใช้ขับสี่ เมื่อมีโอกาสผ่านแอ่งน้ำอีกรอบบนทางด่วนเดียวกัน แต่ไม่ใช่ที่เดียวกัน
ความรู้สึกต่างกันคนละเรื่องเลย คุมรถได้สบายกว่าเยอะ

ดังนั้นถ้าจะเลือกรถทรงสูง ยังไงผมก็เอาขับสี่ เปลืองน้ำมันอาจจะต่างกันซัก 10% ผมโอเค คุ้มกับความปลอดภัย

Trailblazer มันเป็นขับสี่ part-time นะครับ ไม่ได้มี mode ขับสี่สำหรับขับบนถนนทั่วไปแบบ PJSหรือ Fortuner นะเออ ขับสี่ TBZ วิ่งได้ไม่เกิน 100 แถมถ้าเปิดขับสี่แล้วเข้าโค้งไวเกินจะลงข้างทางเอาเพราะมันแบ่งล้อหน้า/หลัง 50/50 ซึ่งเหมาะสำหรับวิ่งด้วยความเร็วไม่สูงครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เลือกโชว์รูมและศูนย์บริการให้ดีๆนะครับ
อย่าไปออกรถที่ศูนย์ แถวๆ เพชรบุรีตัดใหม่ ก็พอ

ออฟไลน์ Alcatraz

เลือกโชว์รูมและศูนย์บริการให้ดีๆนะครับ
อย่าไปออกรถที่ศูนย์ แถวๆ เพชรบุรีตัดใหม่ ก็พอ

5555 พี่จิมตามกระแส

แต่เรื่องนี้ต้องไม่ต้องพึ่งโชคจริงๆ พึ่งเจ้าของเก่าเอา

ออฟไลน์ pongacku

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ไวมากจริงๆ
ผมอ่านยังไม่เชื่อเลยว่ามันกล้าทำแบบนั้นศูนย์นี้
เห็นมีคนบอกว่าฟ้องฐานฉ้อโกง ยังไม่ได้เลยครับในกรณี ย้อยแมวขายแบบนี้

ออฟไลน์ Ws pattaya

พอดีด้อมๆมองๆค่ายนี้อยู่เย้ยยยยยกลัวขี้ขึ้นหมองเลย........พึ่งเข้าไปอ่านมาวู้ๆๆๆๆกลัวๆๆเลย  และแล้วความอยากก็จากไปๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 01:17:08 โดย suomi pattaya »

ออฟไลน์ tommaris

เห็นด้วยกับคุณจิมมี่ครับ ชอบเชฟซื้อเชฟ แต่อย่าเข้าโชว์รูมแถวนั้นครับ
อิอิ ;D