ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณจิมมี่เกี่ยวกับราคา Honda FREED ครับ  (อ่าน 5781 ครั้ง)

ออฟไลน์ pion

• Newbie
  • *
เห็นวิจารณ์เรื่องราคากันเยอะมากแต่ล่าสุดเห็นว่าราคาตัว E ธรรมดา เก้าแสนกว่า
เฉียดล้านไม่ทราบว่าเป็นความจริงไหมครับ คือผมรอตัวนี้มานานแล้ว ถ้าราคาระดับนี้จริง
ผมจะได้เตรียมมองตัวอื่นไว้แทนได้เลยครับผม ;)

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
Re: เรียนถามคุณจิมมี่เกี่ยวกับราคา Honda FREED ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 09:52:40 »
รอราคาจริงๆจาก honda น่าจะอีกประมาณ 1 สัปดาห์ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เรียนถามคุณจิมมี่เกี่ยวกับราคา Honda FREED ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:25:02 »
ตอนนี้ อยากจะบอกว่า

นอกจากจะรู้ราคาคร่าวๆแล้ว

ยังมีเซอร์ไพรส์ นิดหน่อย

เอาเป็นว่า คุณๆจะได้อ่าน เรื่องราวคร่าวๆ เกี่ยวกับเจ้ารถคันนี้ บนถนนเมืองไทย ก่อนใคร ที่นี่ แล้วกันครับ

ตอนนี้ ผมบอกได้เพียงแค่นี้จริงๆ
เหตุผล มันมีครับ แต่ ไว้จะเล่าให้อ่านกันภายหลัง
-----------------------------

ราคา จากที่รับทราบมาคร่าวๆ ตัวท็อปหนะ ยังไงก็ไม่เกินล้าน แต่เฉี่ยวๆไปพอสมควร
ผมมองว่า แพงเกินไป ดังนั้น กลุ่มลูกค้าที่เคยตั้งใจ ก็จะถูกตีกรอบจำกัดแคบเข้ามา
งานนี้ ฮอนด้า เหนื่อยหนักหนาแน่ๆ!

แต่ทำยังไงได้ ต้นทุนจากอินโดฯ มาแพงนี่ครับ?

อ้าว แล้วทำไม สวิฟท์ มาได้ถูกกว่าละ?

ก็ถามกลับว่า แล้วสวิฟต์ มีประตูคู่หลัง เปิดปิดได้ด้วยไฟฟ้า ทั้งสองฝั่ง แถมสั่งการได้ด้วยรีโมท ไหมครับ?
นั่นก็อีกสาเหตุนึง...

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:30:23 »
Honda Freed สั่ง SKD จากญี่ปุ่นเยอะหรือเปล่าครับ เพราะเป็นประเทศที่สองในโลกที่มีการประกอบเจ้า Freed
เพราะราคาในอินโดก็ไมไ่ด้ถูกเลย จัดว่าแพงด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ pion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:46:20 »
ถ้าประตูสไลด์ทำให้ราคาขึ้นมาขนาดนั้นอย่าติดมาเลยครับ
สำหรับผม ตัว E ธรรมดา ราคาเกิน 880,000 ผมก็ไม่เอาแล้วครับ
ราคารับได้ประมาณนี้ครับ ถ้าเกินกว่านี้ ปาเจโรสปอร์ตไม่ดีกว่าเหรอครับ
แต่ชอบมากเลยนะครับ ฟรีดเนี่ย เสียดายครับ  :-[

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:02:26 »
ยังมีลูกค้ากลุ่มหนึ่งที่ต้องการความ แปลกใหม่ สวย  แหวกแนว กว่าใคร และยึดแบรน์  นี้และลูกค้าของ Freed

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:31:35 »
ผมว่าการที่ใส่ Navi + DVD เข้ามาทำให้ราคาของรถรุ่นนี้ดูสูงขึ้นไปพอสมควร

ส่วนไอ้กระจังหน้าแบบ sport อะ

ผมว่าเปลี่ยนมาเป็น aeropart รอบคันยังจะดีกว่าอีก

เพราะไอ้กระจังหน้าแบบที่ใส่มาในรุ่น E-Sport / Navi อะ

แบบปกติยังจะสวยกว่าเลย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:05:57 »
Honda Freed - Premium Urban MUV

คำนี้บอกอะไรเราได้อยู่แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:32:33 »
ของแบบนี้ต้องดูวันเปิดตัวครับ ว่าราคาจะแรงแบบนี้หรือเปล่า
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 23:48:28 »
สนใจอยู่ว่าจะเอามาขนหมาซะหน่อยยย ถอยดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 21:18:20 »
ราคานี่ ผมรอมือ 2 ดีก่า 55
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option