ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครถอย CR-V G4 2.0E แล้วไปเปลี่ยนเครื่องเล่น CD เป็น DVD บ้างมั๊ยคะ  (อ่าน 3417 ครั้ง)

ออฟไลน์ mm52

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าไปติดของยี่ห้ออะไรกันคะ แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วจะยังใช้ function ที่พวงมาลัยได้รึเปล่าคะ

มีร้านนึงแนะนำเป็น KENWOOD DNX7310BT แต่อีกร้านบอกว่าถ้าใช้รุ่นนี้ใน CR-V G4 จะไม่สามารถใช้ function ที่พวงมาลัยได้

ถ้ามีใครพอทราบช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
ผมว่าเพื่อความสบายใจ ลองโทรถามฝ่ายเทคนิคของ Kenwood ดูครับ บางครั้งช่างรู้ครับ แต่รู้ไม่หมดก็มีครับ ลองดูนะครับ :)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
ทุกยี่ห้อ ไม่มีตัวพ่วงกะพวงมาลัยมาด้วยนะครับ
แต่เราสามารถให้ร้านใส่เพิ่มให้ได้ ทุกร้านทำได้หมด ก็น่าจะเพิ่มอีก 1500 ได้

ผมเปลี่ยนของ G8 เป็น Pioneer ร้านก็ใส่ให้ แล้วก็บอกมา ทุกยี่ห้อต้องใส่หมด อยู่ที่ว่าจะแถมมาให้หรือซื้อเพิ่ม ไม่มีที่ใช้ได้เลยครับ
เข้าใจว่ามีแต่ของจีน ที่เสียบ ใช้ได้เลย แบบเฉพาะรุ่นหนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ 2k

jvc รุ่นใหม่ๆจะมีส่วนนี้มาให้ไม่ต้องแยกซื้อนะครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ maxx

• Jr. Member
  • **
ลองตามไปที่ คลับ cr-v นะครับ http://hondacrvclub.com/
ค้นหา "สิ่งที่ควรจะอ่านก่อน เปลี่ยนวิทยุ crv g4 " น่าจะมีประโยชน์บ้างครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เข้าคลับดีกว่าครับ

ผมเชื่อว่าคนที่เปลี่ยน มีเยอะมากๆ ไปหาข้อมูลดูครับ

ออฟไลน์ mm52

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ