ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสอง งบ 6 แสนนิดๆ รุ่นไหนดีครับ แนะนำทีคับ  (อ่าน 13369 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: รถมือสอง งบ 6 แสนนิดๆ รุ่นไหนดีครับ แนะนำทีคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 17:36:40 »
วีออสโฉมเก่าที่ลดราคาเยอะๆ เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ

6 แสนกว่า ลดไปแสน เอามาติดแก๊สอีก 3 หมื่น ไม่ต้องทำไรอีก ใช้อย่างเดียว
กลัวไม่หนึบ ลงโช๊คซักชุด ก็อยู่ในงบ ใช้แล้วสบายใจยาวไปเลยครับ

ออฟไลน์ famekung

• Newbie
  • *
Re: รถมือสอง งบ 6 แสนนิดๆ รุ่นไหนดีครับ แนะนำทีคับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 17:37:43 »
สรุป ไปจบ space wagon 08 คับบบบบ เด๋วเอาไปดมแก๊ซเอาคับ อิๆ

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 17:53:01 »
Corolla Altis, Civic FD, Jazz ครับ หรือถ้าเน้นภาพลักษณ์ก็ ลองมาเล่น BMW 523i E39 แบบผมก็ได้ครับ ปัญหาไม่ค่อยมี แต่กินจุนะครับ (ปกติผมนั่งแต่รถเมล์ครับจอดไว้บ้านซะส่วนใหญ่) หรือถ้าเป็นรถ SUV ก็มี Ford Everest รุ่นก่อนปี 2010 ครับ เครื่องดีเซล

นอกจากนี้ เรื่องติดแก๊สน่ะครับ ถ้าจะเลี่ยงรถติดก๊ส ต้องเช็คดีๆ นะครับ รถมือสองที่ขายในเต้นท์ มีจำนวนไม่น้อยที่เคยติดแก๊ส LPG มาแล้ว แต่มีการถอดออกก่อนนำมาขาย เพราะรถที่ติดแก๊สมักจะราคาตกกว่ารถที่ไม่ติดแก๊ส ซึ่ง คนรู้จักผมโดนมาแล้วครับ เขาซื้อ Toyota Crown รุ่นประมาณปี 2004 พอเอาเข้าเช็คศูนย์ก็เลยรู้ครับว่าเคยติด LPG มา พอเอากลับมาเช็คดู พบว่าเคยติดมาจริงครับ อุปกรณ์แก๊สยังถอดออกไม่หมดเลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2