ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม k.jimmyและเพื่อนๆเกี่ยวกับนิตยสาร...  (อ่าน 4807 ครั้ง)

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
ถาม k.jimmyและเพื่อนๆเกี่ยวกับนิตยสาร...
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 00:24:44 »
k.jimmy รู้รึเปล่าว่านิตรสาร thaidriver ทำไมถึงหายเงียบไปหลายเดือนแล้ว เกิดอะไรขึ้นรึเปล่า ถ้าเลิกก็เสียดายเพราะเป็นแฟนประจำมาตลอด ถือว่าเป็นนิตยสารที่ดีมากเล่มหนึ่ง แล้ว headlight ทำนิตยสารออกมาขายรึเปล่าหรือว่า online อย่างเดียว แล้วมันแปลว่าอะไร หนักเบาหรอ ชาวบอร์ดอ่านนิตยสารอะไรกันบ้าง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: ถาม k.jimmyและเพื่อนๆเกี่ยวกับนิตยสาร...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 01:03:35 »
Thaidriver ไม่ทราบข่าวคราวมานานแล้วครับ ส่วนตัวผมยังซื้ออ่านอยู่เพราะชอบอ่าน section อ.ศิริบูรณ์ครับ
็Headlight ยังไม่คิดทำนิตยสารครับมีแต่เว็บอย่างเดียว การทำนิตยสารเราต้องมีกึ๋นทางการเงินมากกว่านี้หลายล้านเท่าครับ Headlight แปลว่าไฟหน้าครับ เป็นชื่อเว็บที่คิดขึ้นได้หลังจากที่มีเรานั่งคิดกันอยู่ 6 ช.ม.แล้วไม่รู้จะใช้ชื่ออะไร จู่ๆก็มีรถวิ่งสวนทางสาดไฟหน้าเข้ามา เลยได้ชื่อเดี๋ยวนั้นเลย

นิตยสารที่ผมอ่านอยู่ทุกวันนี้มี Thaidriver, ยานยนต์, นักเลงรถ, CAR, แ้ล้วก็พวก GT-R หรือ XO ครับ
ไม่ใช่ว่าเปิดๆดูเห็นแล้วชอบเลยซื้อ แต่ซื้อเพราะต้องการเ็ก็บไว้ อีก 20ปีเวลาเรามาเปิดอ่านมันช่วยย้อนเวลาได้ดีและใช้เป็นเอกสารอ้างอิงเวลาเขียนบทความได้ครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
Re: ถาม k.jimmyและเพื่อนๆเกี่ยวกับนิตยสาร...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 01:58:31 »
ผมก็ฟังคุณบอยอยู่บ่อยๆไม่เห็นบอกว่าเลิกทำเลยครับ ช่วงหลังๆมานี่มีแจกหนังสือเล่มเก่าๆที่เลิกขายแล้วด้วยครับ ใครอยากได้ก็ส่งซองส่งแสตมป์ไปขอได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 02:18:45 »
พี่บอย ก็ยังอยู่ดีมีสุขครับ เจ้าตัวบอกว่า สุขยิ่งกว่าเดิม ช่วงนี้โทรคุยกันบ่อย และถี่มากมาย
จนผมเองเริ่มต้องหาเ้วลาทำต้นฉบับส่งให้พี่บอยบ้างแล้วละ

Thaidriver ยังอยู่ได้ครับ เพียงแต่ การปรับเลย์เอาท์ครั้งล่าสุดนั้น อาจทำให้หนังสือกลืนหายไปบนแผงนิดนึง ต้องหานิดนึงครับ

Headlightmag คืออะไร.....

งั้น ต้องย้อนกลับไปอ่านที่นี่ครับ...

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=219:nowwere-ready-&catid=49:jmmy-talk&Itemid=55

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:58:58 »
พี่บอย ก็ยังอยู่ดีมีสุขครับ เจ้าตัวบอกว่า สุขยิ่งกว่าเดิม ช่วงนี้โทรคุยกันบ่อย และถี่มากมาย
จนผมเองเริ่มต้องหาเ้วลาทำต้นฉบับส่งให้พี่บอยบ้างแล้วละ

Thaidriver ยังอยู่ได้ครับ เพียงแต่ การปรับเลย์เอาท์ครั้งล่าสุดนั้น อาจทำให้หนังสือกลืนหายไปบนแผงนิดนึง ต้องหานิดนึงครับ

Headlightmag คืออะไร.....

งั้น ต้องย้อนกลับไปอ่านที่นี่ครับ...

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=219:nowwere-ready-&catid=49:jmmy-talk&Itemid=55

ฝากบอกถึงคุณบอยด้วยนะครับ เลย์เอาท์ในเล่ม 2-3 ฉบับหลัง แย่มากเลย ดูเป็นหนังสือออกใหม่ไร้ประสบการณ์มากเลย

ปรับปรุงเลย์เอาท์ด่วนเลยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 15:21:08 »
ผมเองก็คิดเห็นเช่นนั้นครับ

เดี๋ยวจะช่วยกระทุ้งพี่บอยอีกรอบ อิอิ

(แต่คาดว่า ไม่น่าสำเร็จ ^_^)

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 21:25:04 »
thai driver
ผมว่าเป็นนิตยสารที่ดีมากเล่มหนึง
ผมซื้ออ่านเรื่อยๆ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:17:14 »
เห็นด้วยเลยครับ
2-3 ฉบับหลังนี่ หน้าตาใน-นอก ไม่ไหวเลยครับ
ยิ่งโลโก้หน้าปก นี่ ...
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein