ผู้เขียน หัวข้อ: // Teaser : Mercedes-Benz A-Class & Hyundai VELOSTER GDI Turbo//  (อ่าน 12548 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ton247

• Jr. Member
  • **
Re: // Teaser : Mercedes-Benz A-Class & Hyundai VELOSTER GDI Turbo//
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 08:14:36 »
รอชมครับ แต่ถ้ามี A250 ด้วยนี่ละแจ่มเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: // Teaser : Mercedes-Benz A-Class & Hyundai VELOSTER GDI Turbo//
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:47:25 »
A180 ผมขับแล้วไม่มีอะไรที่รู้สึกประทับใจ คือถ้ารถคันนี้ไม่มีโลโก้เบนซ์
มันก็ไม่มีอะไรที่สนองความต้องการผมได้เลย ผมรอ A250 อย่างเดียวครับ

Veloster นี่คือทางตรงกันข้าม คือถ้าไม่นับเรื่องโลโก้แล้ว อย่างอื่น
มีเรื่องให้ surprise และประทับใจมากกว่าที่คิด

ผมให้เพื่อนซึ่งเคยดูถูกและเกลียด Hyundai มาลอง มันพยักหน้ายอมรับว่า
"เกาหลีเปลี่ยนไปแล้วจริงๆ" เป็นรถเกาหลีคันแรกที่มันบอกว่า ถ้ากูมีเงิน
กูไม่ลังเลเลยที่จะซื้อ

ถ้าคิดว่านี่คือคำพูดของคนหัวปิด แถมวันๆขับแต่รถตลาด ก็ขอบอกว่าคิดผิด
เพราะมันคือเพื่อนผม คนที่จูนรถผมนั่นเอง ซึ่งชีวิตประจำวันต้องซั่มรถมากแบบ
เก่าใหม่ไม่เกี่ยง เรียงตั้งแต่ Mirage ยัน GT-R, R8 และ Gallardo

การที่ Hyundai สามารถทำให้คนที่ถือความมันส์ในการขับเป็นหนึ่ง
หันมายอมรับรถของตัวเองได้ ผมมองว่าเขาสำเร็จแล้วครับวันนี้ สำเร็จในสิ่งที่
Product planning รถญี่ปุ่นในประเทศไทยพยายามจะเข็นให้เกิด
แล้วก็ถูกสั่งล้มมาโดยตลอด

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:13:18 »
อัตราเร่ง A180 ถือว่าไม่เลวร้านเลยนะ อยากเห็น 250 ซะแล้วสิ จะจี๊ดจ๊าดขนาดไหนกัน

ส่วน เวโรสเตอร์เทอร์โบ ผมเคยได้พูดไว้เลย จะว่าแพงก็ไม่แพงนะรุ่นนี้ แต่พอเห็นอัตราเร่ง บอกได้เลย ไม่แพงครับ

มีเงินหาซื้อมาขับกันได้เลย ดูดี หรู หล่อ ไม่โหล สวดยอดจริงๆ แถมได้ความแรงระดับ 320i 320d f30(แต่ติดที่ Top speed)

1.739 M ผมว่าคุ้มค่ามากครับ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 15:52:37 »
จะมี Veloster ตัว ไม่ Turbo ตามมามั๊ยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 17:22:43 »
ถ้าใครไม่รีบซื้อ veloster turbo รอมือ2ได้เลยครับ ราคาน่าจะลดมาเยอะ เทียบกับ hyundai coupeตอนออกใหม่ๆ ลองไปดู one2car taladrodครับ ราคาลงไปเยอะครับ ตัวรถdesignสวยนะครับ แต่ติดตรงไฟท้ายมันน่าจะทำให้เต็มๆนะครับ

เราต้องเชียร์ซิครับ ม่ายงั้นจะเอามือสองมาจากไหน..... ;D ;D

จะมี Veloster ตัว ไม่ Turbo ตามมามั๊ยครับ

สงสัยครับว่า ทำไมมี turbo ให้มาแล้ว มาถวิลหาตัว N/A ครับ มันมีอะไรพิเศษกว่ากันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 17:26:28 »
ถ้า Hyundai กล้ามาประกอบในไทยแล้วเอาพวก  Veloster ประกิบขายสัก 1.2 ล้านนี้แหล่มมากเลยนะครับ ตัว Turbo

ออฟไลน์ pop

• ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 19:09:17 »
เป็นหนึ่งในกลุ่ม-2M performance cars : The group of deads ของหลายๆคน
ซึ่งประกอบไปด้วย
volvo v40 - ที่ดูเหมือนจะคุ้มสุด แต่ยังไม่เคยมีใครได้สัมผัสความแรงแล้วมาเล่าให้ฟัง+รีวิวเครื่องนี้ยังหาไม่เจอ
BMW 116i - ที่มีดีที่ขับหลังและไม่โหล(แน่นอน) performanceท้ายตาราง
BMW 320i base - รับประกันความพอใจ สำหรับผู้รักการขับขี่
MB A180 - ปั้มตราดาวเท่านั้น
(MB A250 - อยู่บนสุดทะลุตาราง เพราะราคาเกิน)
hyundai veloster turbo - ม้ามืด ความต่างที่อาจไม่สุดๆซักด้าน แต่แตกต่างแน่นอน
VW golf GTI+scirocco - (used to be) benchmark กำลังเสียฐานเสียง แต่ก็ยังเป็น benchmark
honda CRZ - a bit girly
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 19:35:23 โดย pop »

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 23:09:01 »
อ้างจาก: dht_tubes link=topic=30990.msg501645#msg501645

[quote author=Leilight link=topic=30990.msg501595#msg501595 date=1369039957

สงสัยครับว่า ทำไมมี turbo ให้มาแล้ว มาถวิลหาตัว N/A ครับ มันมีอะไรพิเศษกว่ากันหรือเปล่าครับ
[/quote]
เพราะราคาที่เพิ่มขึ้นอีกครับ ผมเท้าไม่หนักมาก ไม่อยากได้อัตราเร่งที่แรงขนาดนั้น ขอแค่พอๆรถบ้าน 1.8 แต่เกิดอยากหล่อขับรถ 3 ประตูขึ้นมาครับ ;D