ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเคยใช้ toyota ท้ายโด่ง (ST191) 2,000 cc แล้วมาขับ accord G9/camry เครื่อง2,000จะรูสึกว่าอืดมั้ยคร  (อ่าน 7601 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
สวัสดีครับพี่ๆ  ;D ;D ;D

พอดีป่าป๊าใช้ toyota ท้ายโด่ง (ST191) เครื่อง 2,000 cc อยู่คันเดียวต่อเนื่องมาจะ 20 ปีแล้วครับ เลยวางแผนจะเปลี่ยนรถ

อยากทราบว่า
ถ้าเคยใช้ toyota ท้ายโด่ง (ST191) เครื่อง 2,000 cc มาก่อน
(สภาพเดิมๆทั้งคัน รู้สึกว่าเครื่องที่ติดรถออกจากศูนย์จะเป็น 3S ครับ)
แล้วเปลี่ยนมาขับ accord G9 (รุ่นปัจจุบัน) / camry (รุ่นปัจจุบัน) เครื่อง 2,000 cc จะรู้สึกว่าอืดอาดไม่ทันใจมั้ยครับ

ปล toyota ท้ายโด่ง ST191 หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ เผื่อพี่ๆ จะนึกหน้าตาไม่ออก  ;D ;D ;D

ขอบคุณคร้าบบ : D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
คันเร่งกดแล้วพุ่งกว่าเดิมเยอะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ไปขอทดลองขับที่โชว์รูมสิครับ เทียบกันจากความรู้สึกจริงไปเลย

ออฟไลน์ supercat

ไปขอทดลองขับที่โชว์รูมสิครับ เทียบกันจากความรู้สึกจริงไปเลย

เท่าที่ลองโทรไปถามศูนย์ honda 2-3 แห่งใกล้บ้าน
เค้าบอกว่ามีให้ test drive แต่รุ่นเครื่อง 2,400 cc ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไล่โทรอีก
ส่วนศูนย์ toyota ผมยังไม่ได้ลองโทรไป  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ blade

• Full Member
อืดครับ...ระวังมันเอาความนิ่งและเงียบมาหลอกเรา เหยียบไป180ทำไมมันดูช้าจังวะ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ choomodify

ขับแล้ว อาจไม่ ปรี๊ดปร๊าด เท่าคันเก่า แต่ ได้มาซึ่งความ นิ่ม สบายๆครับ

รถญี่ปุ่น ช่วง ปี 90 นี่ ขับแล้ว บันเทิง ทุกคัน แต่ปัจจุบันมันไม่ใช่เลย

ออฟไลน์ kez

รถใหม่ ใหญ่กว่าเดิม เยอะมาก  ดู spec ได้   หนักกว่า

อัตราทดเกียร์เยอะขึ้น  set รอบให้ไม่จัด  ประหยัดน้ำมัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลองไปเทสเลยครับ จะได้รู้ว่าเป็นยังไง

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ถ้า 191คุณสมบูรณ์ จะรู้สึกปรู้ดปร้าดกว่านิดหน่อยครับ เวลาออกตัว  (ผมเทียบกับคัมรี่2,000นะผมเปลี่ยนจากเอ็กซิเยอร์มาเป็นคัมรี่2.0เหมือนกัน)

แต่วิ่งยาวๆ คัมรี่สบายกว่าเยอะครับ ทุกอย่างใหม่กว่า ดีกว่าทุกอย่าง  ความกว้าง นั่งสบาย ผมให้พอๆ กันแล้วแต่คนชอบ  ผมสูง184 หนัก 91 ครับ ;)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เครื่องเดิม 3S ถูกต้องแล้วครับ แต่เป็นเครื่อง 3S-FE ถ้าจำไม่ผิดประมาณ130แรงม้าครับ

ผมว่าต้นแอกคอร์ด2.0คงพอๆกันครับ เพราะโตโยต้าจะทดต้นไว้ค่อนข้างจัด (แต่ถ้าแคมรี่จะจัดกว่านิดนึง) แต่ปลายแอกคอร์ดไหลกว่าแน่ๆครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มีกรณีศึกษาละครับ
T191  ไป G8 2.0(นะ)

ผู้ใช้บอกว่า อืดกว่านิดหน่อยช่วงออกตัว เมื่อเทียบกับคันเดิม แต่นิ่ง และวิ่งได้ความเร็วสูงมั่นใจกว่า