ผู้เขียน หัวข้อ: Camaro LTต่างจาก LS ยังไงเหรอครับ  (อ่าน 7164 ครั้ง)

ออฟไลน์ GuitarHero

• Newbie
  • *
Camaro LTต่างจาก LS ยังไงเหรอครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 19:16:42 »
Camaro LTต่างจาก LS และ SS ยังไงเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 19:21:29 โดย GuitarHero »

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
Re: Camaro LTต่างจาก LS ยังไงเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 19:48:45 »
1LS คือรุ่นกาก สำหรับคนจน ล้อกระทะ เครื่อง V6 เกียร์แมนนวล
2LS คือรุ่นกาก สำหรับคนจน ล้อกระทะ เครื่อง V6 เกียร์ออโต้
1LT คือรุ่นกาก สำหรับคนจน ล้อแม็ก เครื่อง V6
2LT คือรุ่นกาก สำหรับคนจนน้อยกว่านิดนึง ล้อแม็ก วิทยุดีกว่านิดนึง เครื่อง V6
1SS คือรุ่นดี สำหรับคนจน ล้อแม็ก เครื่อง V8
2SS คือรุ่นดี สำหรับคนจนน้อยกว่านิดนึง ล้อแม็ก วิทยุดีกว่านิดนึง เครื่อง V8

อีกหน่อยถ้าตั้งกระทู้เนื้อหาไร้สาระ หาเองได้แบบนี้อีก ก็จะไม่มีคนตอบคุณอีกต่อไปละครับ เขาเบื่อ

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
Re: Camaro LTต่างจาก LS ยังไงเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 20:02:20 »
โหคุณ กระทู้คุณ 3 กระทู้นี่รวมเป็นกระทู้เดียวเลยก็ได้นะครับ
อีกอย่างคำถามที่ถามนี่ก็หาดูเปรียบเทียบได้ในเว็บเชฟ usa ก็ได้ นิครับ =,=''
รวมๆกันกระทู้เดียว ก็มีคนตอบครับไม่ต้องขึ้นใหม่ก็ได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 20:43:24 »
โหคุณ กระทู้คุณ 3 กระทู้นี่รวมเป็นกระทู้เดียวเลยก็ได้นะครับ
อีกอย่างคำถามที่ถามนี่ก็หาดูเปรียบเทียบได้ในเว็บเชฟ usa ก็ได้ นิครับ =,=''
รวมๆกันกระทู้เดียว ก็มีคนตอบครับไม่ต้องขึ้นใหม่ก็ได้

ขอบคุณมากครับ เหอะๆ -*-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 20:46:45 »
1LS คือรุ่นกาก สำหรับคนจน ล้อกระทะ เครื่อง V6 เกียร์แมนนวล
2LS คือรุ่นกาก สำหรับคนจน ล้อกระทะ เครื่อง V6 เกียร์ออโต้
1LT คือรุ่นกาก สำหรับคนจน ล้อแม็ก เครื่อง V6
2LT คือรุ่นกาก สำหรับคนจนน้อยกว่านิดนึง ล้อแม็ก วิทยุดีกว่านิดนึง เครื่อง V6
1SS คือรุ่นดี สำหรับคนจน ล้อแม็ก เครื่อง V8
2SS คือรุ่นดี สำหรับคนจนน้อยกว่านิดนึง ล้อแม็ก วิทยุดีกว่านิดนึง เครื่อง V8

อีกหน่อยถ้าตั้งกระทู้เนื้อหาไร้สาระ หาเองได้แบบนี้อีก ก็จะไม่มีคนตอบคุณอีกต่อไปละครับ เขาเบื่อ

ถ้าจะมาตอบ แบบกรากๆ เกรียนๆ แบบนี้อย่าครับ คำถามผมก็ถามดีๆ อยู่เฉยๆ ดีกว่าครับ แบบนี้ กำแท้ๆ เงิบๆ

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 20:52:51 »
ผมตอบคำถามตามที่คุณถามมา แถมยังมีคำแนะนำให้คุณได้คำตอบอื่นๆต่อไปในอนาคต คำตอบของผมมันไม่มีทางดีไปกว่านี้แล้วละครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 21:26:20 »

ถ้าจะมาตอบ แบบกรากๆ เกรียนๆ แบบนี้อย่าครับ คำถามผมก็ถามดีๆ อยู่เฉยๆ ดีกว่าครับ แบบนี้ กำแท้ๆ เงิบๆ
จริงๆก็ไม่อยากยุ่งนะคะ เพราะทุกคนมีสิทธิ์ตั้งคำถาม
แต่ประเด็นคือ ถ้ามีกระทู้ใหม่เยอะๆ กระทู้ที่ตั้งก่อนหน้าก็จะตกไปอยู่หน้าสอง สาม
ซึ่งก็จะไม่มีคนตามไปตอบ และคนที่รอคำตอบอยู่ก็จะไม่ได้คำตอบค่ะ
เพราะฉะนั้นถ้าใจเขาใจเรา ก็ต้องใช้วิธีรวมๆคำถามไว้ในกระทู้เดียวกันค่ะ

ขออภัยท่านอย่างสูง ถ้าคำตอบไปทำให้ท่านไม่พอใจค่ะ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 21:33:52 »

ผมว่าที่คุณStroke8ตอบไปออกจะชัดเจนเห็นภาพนะครับ
เพราะจริงๆแล้วCameroมันคือรถสปอร์ตราคาแบบ"affordable"ในUSA
ถ้าผมจำไม่ผิดนะ...ฉายามันคือ"Poor man Corvette"
พูดง่ายๆก็รถสปอร์ตสำหรับคนไม่ค่อยจะมีตังนั่นแหละครับ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 21:48:51 »
ใจเย็นๆกันนะครับ ปล่อยให้เป็นหน้าที่คนที่มีหน้าที่จัดการละกันนะคร้าบ ใจเย็นๆคร้าบ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 07:47:58 »
วันละกระทู้ก็ถือว่ามากแล้ว ถ้าท่านจะตั้งกระทู้แนวเดียวๆกันนี้ ต่อให้ตั้งสักสัปดาห์ละหนก็โดนบ่นอยู่ดีครับ แนะนำว่า ควรจะสรุปข้อสงสัยที่ตัวเองต้องการอยากรู้ให้ครบถ้วน ในกระทู้เดียว เพื่อนๆในนี้จะมีน้ำใจมาช่วยแลกเปลี่ยนความรู้กันให้กับท่านมากกว่านี้เยอะครับ แถมไม่โดนบ่นโดนเหน็บด้วยครับ ดีไม่ดีถ้ามาแนวนี้อีก ทีมงานอาจจโผล่มาตักเตือนคุณเองล่ะครับ ... แต่เพื่อนสมาชิกหลายท่านในนี้ก็พยายามเตือนคุณตั้งแต่กระทู้ก่อนนี้ ไม่รู้ได้อ่านและทำความเข้าใจที่เค้าจะสื่อกันบ้างหรือเปล่า

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 08:18:15 »
มันก็เหมือน Chevrolet ที่ขายในไทยทั่วไปแหละค่ะ มันต่างกันที่ออปชั่น LS, LS1, LT, LTZ, LTZ1, SS เรียงกันไปจากรุ่นล่างสุดจนถึงรุ่นท็อป แต่รู้สึกว่า SS มันจะเป็นรุ่นแต่งพิเศษ เหมือนอย่าง AMG ของ Benz กับ M ของ BMW

ปล. จขกท. น่าจะอ่านกฏระเบียบการใช้เว็บบอร์ดที่พี่จิมมี่โพสและปักหมุดไว้นิดนึงค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:43:03 »
ก่อนที่จะตั้งคำถาม ถามคนอื่น

ถามตัวเองให้ดีว่า "ได้ค้นคว้าหาในอินเตอรืเน็ตดูหรือยัง"

ถ้ายัง ไปค้นคว้าเสียก่อน

กรณีนี้ ไปค้นได้ที่ www.chevy.com เว็บอเมริกาโดยตรง ไม่ต้องถามก็จะรู้ได้
ถ้าภาษาอังกฤษ ไม่เข้าใจ เปิด Dictionary ดูครับ แกะเป็นคำคำไปก็ได้

ถ้าคิดว่าวิธีที่พี่แนะนำ มันเสียเวลา ถามเอาง่ายกว่า
น้องก็จะไม่มีวันได้ความรู้ในแบบที่ควรจะได้รู้เสียทีครับ

ส่วนคุณ Storke 8 เห็นด้วยกับคำตอบ แต่ผมว่าแรงเกินไปครับ

งานนี้ โดนด่าทั้งคู่ คุ้มไหมเนี่ย

คิดก่อนเขียน คิดก่อนพิมพ์เสมอครับ สังคมจะได้น่าอยู่

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 13:31:47 »
เขาแรงกันแล้ว ผมเบาๆมั่ง  ;D

ต่างกันตรงไหนผมไม่ทราบครับ ส่วนที่เหมือนกันคือมันเอาไปหลอกยามที่เซ็นทรัลได้

เลี้ยวขวับเข้าไป ยามโค้งให้ไปจอดสบายๆไม่ต้องต่อคิวใครที่supercar parkingเหมือนกันทั้งคู่....ทั้งที่ราคามันถูกกว่า525dอีก  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 13:34:26 โดย E_mail »

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 18:49:30 »
ผมล่ะอยากได้จัดๆเลยคันนี้ถ้ามีเงินก็มีสั่งได้เห้นมี gray เอาเข้าอยู่แต่ตอนซ่อมนี่สิ...ที่เชียงใหม่เห็นมีอยู่คันแต่ป้ายลาวเห็นอยู่มาหลายเดือนละ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 18:53:40 »
สรุปกากทุกรุ่น สำหรับคนจนอยากแรงเลยสินะ  :P
H.