ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะไฟฟ้าเสีย ปรับสูง ต่ำ ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3257 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
รถผม ACV30 ปี 03

ตัวรองต้นขา ปรับสูงต่ำไม่ได้ครับ กดไปมีเสียงกริ้ก แต่มันไม่เลื่อนขึ้นครับ

ลองจับๆดู มอเตอร์มันก็ร้อนนะครับ คิดว่าไฟเข้าแน่ๆ แต่ไม่รู้อะไรพัง

มีร้านไหนซ่อมได้มั่งครับ ผมอยู่ลำลูกกาอ่าครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: เบาะไฟฟ้าเสีย ปรับสูง ต่ำ ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 16:57:55 »
เคยเป็นเหมือนกันครับ ปรับเลื่อนหน้า-หลังได้ แต่ขึ้นลงไม่ได้ เฉพาะฝั่งคนขับ

ศูนย์ไม่รับซ่อม ซ่อมร้านนอกราคาค่อนข้างแพง ก็เลย . . . ปล่อยมันไว้อย่างงั้นแหละ ฮ่ะๆ ตอนนี้ขายไปแล้ว

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Re: เบาะไฟฟ้าเสีย ปรับสูง ต่ำ ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 18:53:18 »
คันเก่าผมกระจกไฟฟ้าเสีย ปรับไม่ได้
เอาใจช่วยแล้วกันครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 18:57:19 »
คันของเพื่อนผม

กระจกบานคนขับกดลงแล้ว กดขึ้นไม่ได้ ต้องขับไปสักพักก็กดขึ้นได้ตามปกติ

เบาะปรับได้อยู่ แต่สะดุดๆ บางครั้งปรับเอนแล้วเอาขึ้นไม่ได้

ต้องสตาดรถแล้วเหยียบคันเร่งสักพักก็ขึ้นได้เองตามปกติ - -"

ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน 
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 19:25:20 »
รู้แต่ฝั่งธนครับ
MS Car lock ลาดหญ้า