ผู้เขียน หัวข้อ: BSI เขา เช็คอะไรกันบ้าง ครับ ????  (อ่าน 2904 ครั้ง)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
BSI เขา เช็คอะไรกันบ้าง ครับ ????
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 13:32:47 »
เพิ่งเอารถ เข้าตรวจเช็คตามระยะ BSI ครับ คิดว่า เขาจะ เช็คระดับน้ำทุกอย่างให้ แต่ขับออกมาจากศูนย์ จะฉีดน้ำล้างกระจก ไม่มีน้ำออกมาสัก หยดเลย

เข้าใจเองว่า ลมยางหรือน้ำฉีดกระจกพวกนี้ เขาน่าจะเติมให้เป็น routine หรือ ผมผิดเองที่ไม่เช็คและคอยเติมเอง

เบื้องต้นผมโทรไปแสดงความคิดเห็นกับทางศูนย์แล้ว (ภาคอิสานตอนบน ติดอุดร ติดกาฬสินธ์ ติด ชัยภูมิ ติดโคราช ครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
Re: BSI เขา เช็คอะไรกันบ้าง ครับ ????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 14:18:51 »
ไม่ทราบอ่ะครับ แต่จะบอกว่า ขนาดศูนย์ toyota ยังเติมให้เลย,, ถ่ายที่ปั๊มเชลล์ก็เติมให้ ::)
JC TU #54

ออฟไลน์ Entropy

Re: BSI เขา เช็คอะไรกันบ้าง ครับ ????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 14:48:44 »
ปกติถ้าระดับฉีดกระจกลดต่ำลง มันจะมีข้อความแจ้งเตือนเป็นเครื่องหมายตกใจสีเหลืองที่แผงหน้าปัดนะครับ อย่างน้อยทางศูนย์ต้องเช็คได้สิครับ ยังไงลอง กดน้ำออกให้หมดก่อนแล้วลองตรวจเช็คว่ามีการเตือนระดับน้ำหรือไม่ ถ้าไม่มีแสดงว่าเซ็นเซอร์เสียแล้วครับทางศูนย์เลยไม่รู้

ออฟไลน์ kbank

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 15:40:48 »
ใบ้ซะเดาไม่ถูกเลย

ตอบว่า หนองคาย เป็นคำตอบสุดท้าย

ออฟไลน์ samgler

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 15:54:43 »
ขอนแก่นแน่นอน

0 นี่ขึ้นชื่ออยู่แล้วครับ เข้าไปดูใร BMW Society ได้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 16:00:08 »
สรุป แล้วครับ พนักงาน ลืมเสียบท่อต่อน้ำกับหัวฉีดน้ำฝน  เป็นไปได้ไงนะครับบ

มีที่ศูนย์นี้ที่เดียวครับ

ทำไมไม่มีใครเตือนผมนะว่าอย่าเข้าที่นี่

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 16:03:10 »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยหาคำตอบครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 17:19:59 »
สรุป แล้วครับ พนักงาน ลืมเสียบท่อต่อน้ำกับหัวฉีดน้ำฝน  เป็นไปได้ไงนะครับบ

ทำไมไม่มีใครเตือนผมนะว่าอย่าเข้าที่นี่

โชคดีที่เป็นท่อหัวฉีดน้ำที่ปัดน้ำผน ครั้งต่อไปจะเป็นอะไรหนอ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 18:02:59 »
สรุป แล้วครับ พนักงาน ลืมเสียบท่อต่อน้ำกับหัวฉีดน้ำฝน  เป็นไปได้ไงนะครับบ

โชคดีที่เป็นท่อหัวฉีดน้ำที่ปัดน้ำผน ครั้งต่อไปจะเป็นอะไรหนอ

พูดแบบนี้เสียวแทนครับ

หลายรอบแล้วที่รถค่ายต่างๆต้องมาเสียเพราะศูนย์ห่วย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 18:11:31 »
เขาจะไปอบรมพนักงานใหม่ครับ

(ส่วนพนักงานเก่ายังเหมือนเดิม 555)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:50:32 »

พูดแบบนี้เสียวแทนครับ

หลายรอบแล้วที่รถค่ายต่างๆต้องมาเสียเพราะศูนย์ห่วย

นั่นสิครับ น่าจะปรับปรุงให้ดีกว่านี้