ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ Mitsu เจาะกลุ่มลูกค้าสาวๆ น่าดู  (อ่าน 6965 ครั้ง)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ช่วงนี้ Mitsu เจาะกลุ่มลูกค้าสาวๆ น่าดู
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 15:37:30 »
แค่สังเกตุเฉยๆ ว่าโฆษณาใหม่ๆ ของ Mitsu ช่วงหลังๆ เน้นเจาะกลุ่มลูกค้าผู้หญิง

เพราะอะไรครับ ใครรู้บ้าง มาแชร์กัน  ;)
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: ช่วงนี้ Mitsu เจาะกลุ่มลูกค้าสาวๆ น่าดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 16:30:56 »
   ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่เคยเห็น มิซซู เค้าให้ข่าวไว้อย่างนั้นเหมือนกัน
แต่ผมแปลกใจเหมือนกันว่าตัวรถมันไม่ใช่แนวผู้หญิงชอบเท่าไหร่เลย แล้วมันเกิดอะไรขึ้น  รอฟัง...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ช่วงนี้ Mitsu เจาะกลุ่มลูกค้าสาวๆ น่าดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 17:22:55 »
เอ๋า

ก็คุณผู้หญิงสมัยใหม่ เขามองควาามคุ้มค่าเวลาซื้อรถไงละท่านเจน
มิตซูบิชิ เลยพยายามจับจุดนี้ เอาใจสาวๆให้ได้ ไง

ไม่ยาก ก็แค่ ทำยังไงก็ได้ ให้ สาวที่ขับแลนเซอร์ ดูเปรี้ยว เฉี่ยว เก๋กู๊ด กว่าขับวีออส ยาริส อัลติส หรือซีวิค
แค่นี้จริงๆนะ

พูดหนะง่าย แต่ทำหนะ โคตรยาก

เอ๊ะ จะว่าไปแล้ว สำหรับการตัดสินใจซื้อรถของ คุณสุภาพสตรี ส่วนใหญ่ที่เจอมา จะคล้ายๆ กับคนมีฐานะดี อยู่เรื่องนึงคือ

ถ้าฉันชอบ ฉันไม่สนว่า ใครจะว่ายังไง ฉันซื้อเลย!

ออฟไลน์ Arty

• Jr. Member
  • **
  • ???????????????...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 17:56:21 »
(เอ๊ะ จะว่าไปแล้ว สำหรับการตัดสินใจซื้อรถของ คุณสุภาพสตรี ส่วนใหญ่ที่เจอมา จะคล้ายๆ กับคนมีฐานะดี อยู่เรื่องนึงคือ

ถ้าฉันชอบ ฉันไม่สนว่า ใครจะว่ายังไง ฉันซื้อเลย!)......อันนี้จริงอย่างที่สุดครับ

เพราะผมเองก็กะลังงัดข้อกะคุณแฟนอยู่
ประมาณว่า คุณแฟนจะเอาซีวิคครับ ส่วนผมจะซื้อ EX แล้วไอ้เหตุผลของคุณแฟนที่ยกมาโต้เถียงผมได้ก็มีเพียงข้อเดียวครับ

....ชอบซีวิคอ่ะ ใครจะทำไม.....เฮ้อ...กรูหล่ะกลุ้ม....

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 18:05:01 »
เหตุผลของผู้หญิงส่วนใหญ่คือ ไร้ซึ่งเหตุผล เพราะฉะนั้นจะเอาตรระกะใดๆ ดีแค่ไหนมาจับและอธิบายก็อาจไม่มีทางทำได้ 55555+
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 19:09:46 »
ผมว่า ผู้ญ ก็ยังชอบ civic มากกว่า EX อยู่ดีอ่ะคับ ในหลายๆเรื่อง โดยเฉพาะภายใน
พักหลังนี่ สีขาว ของ civic ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า ผู้ญขับซะส่วนใหญ่สีขาว และที่สำคัญ มันไม่เพิ่มเงินด้วย
ผมว่า ลองมาดูยอดขายรถ เดือนนี้ดูสิคับ ว่า EX เปิดตัวใหม่ๆ ยอดขายจะดีกว่า
civic รึป่าว - -

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 19:15:54 »
ผมว่า ผู้ญ ก็ยังชอบ civic มากกว่า EX อยู่ดีอ่ะคับ ในหลายๆเรื่อง โดยเฉพาะภายใน
พักหลังนี่ สีขาว ของ civic ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า ผู้ญขับซะส่วนใหญ่สีขาว และที่สำคัญ มันไม่เพิ่มเงินด้วย
ผมว่า ลองมาดูยอดขายรถ เดือนนี้ดูสิคับ ว่า EX เปิดตัวใหม่ๆ ยอดขายจะดีกว่า
civic รึป่าว - -

ผมมาตอบล่วงหน้าด้วยความมั่นใจสุดๆล้าน% ว่าไม่มีทางเลยครับที่ ex จะขายดีได้เกินcivic

เหตุผลคือ บริษัทเค้าบอกว่า 6เดือน 4000 คัน พอ   ทำให้ผมคิดว่าดีกว่าคงเป็นไปไม่ได้ แต่ดีเกินคาดมั๊ยต้องลุ้น

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 19:24:05 »
เอ๋า

ก็คุณผู้หญิงสมัยใหม่ เขามองควาามคุ้มค่าเวลาซื้อรถไงละท่านเจน
มิตซูบิชิ เลยพยายามจับจุดนี้ เอาใจสาวๆให้ได้ ไง

ไม่ยาก ก็แค่ ทำยังไงก็ได้ ให้ สาวที่ขับแลนเซอร์ ดูเปรี้ยว เฉี่ยว เก๋กู๊ด กว่าขับวีออส ยาริส อัลติส หรือซีวิค

เอ๊ะ จะว่าไปแล้ว สำหรับการตัดสินใจซื้อรถของ คุณสุภาพสตรี ส่วนใหญ่ที่เจอมา จะคล้ายๆ กับคนมีฐานะดี อยู่เรื่องนึงคือ

ถ้าฉันชอบ ฉันไม่สนว่า ใครจะว่ายังไง ฉันซื้อเลย!

มองต่างกันนะจิมมี่

เราว่าเค้าพยายามชักจูงให้ผู้หญิงซึ่งมักจะไม่ใช้ "เหตุผล" ในการตัดสินใจซื้อ

เพราะถ้าใช้เหตุผล คงแพ้โตโยต้า ฮอนด้าเป็นแน่

แต่พยายามใช้ Mass Media ลากกลุ่มลูกค้าพวกนี้ซื้อโดย "อารมณ์" หรือเรียกให้ไพเราะหน่อยก็อาจใช้คำว่า "ความต้องการ" มากกว่า

เพราะไม่มีเหตุผลใดที่ขับมิตซู จะดูดีเท่าฮอนด้า โตโยต้าอ่ะ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 20:18:20 »
เอ๋า

มองต่างกันนะจิมมี่

เราว่าเค้าพยายามชักจูงให้ผู้หญิงซึ่งมักจะไม่ใช้ "เหตุผล" ในการตัดสินใจซื้อ

เพราะถ้าใช้เหตุผล คงแพ้โตโยต้า ฮอนด้าเป็นแน่

แต่พยายามใช้ Mass Media ลากกลุ่มลูกค้าพวกนี้ซื้อโดย "อารมณ์" หรือเรียกให้ไพเราะหน่อยก็อาจใช้คำว่า "ความต้องการ" มากกว่า

เพราะไม่มีเหตุผลใดที่ขับมิตซู จะดูดีเท่าฮอนด้า โตโยต้าอ่ะ

เห็นด้วยนะคับ หุหุ
แต่ผมว่า ผู้ ญ อ่ะหลอกง่าย พูดอะไรนิดหน่อยเพื่อจูงใจ ก็เชื่อละ - -*

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 21:01:14 »
เจาะกลุ่มผู้หญิงน่ะถูกสุดแล้ว เพราะ ผู้หญิงชอบ  คุณเธอก้อซื้อเลย อารมณ์เหนือเหตุผล

ในขณะเดียวกัน คุณผู้ชายจะซื้อ ก้อคุยกับแฟน ในเมื่อคุณทำให้ เธอชอบรถได้แล้ว  คุณว่าแฟนของสาวๆ เหล่านั้นจะไปไหนเสีย 

ผู้หญิง ซื้อรถตามอารมณ์ ผู้ชาย ซื้อรถ ด้วยเหตุผล .................. ที่แฟนชอบ 555

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 21:02:24 »
(เอ๊ะ จะว่าไปแล้ว สำหรับการตัดสินใจซื้อรถของ คุณสุภาพสตรี ส่วนใหญ่ที่เจอมา จะคล้ายๆ กับคนมีฐานะดี อยู่เรื่องนึงคือ

ถ้าฉันชอบ ฉันไม่สนว่า ใครจะว่ายังไง ฉันซื้อเลย!)......อันนี้จริงอย่างที่สุดครับ

เพราะผมเองก็กะลังงัดข้อกะคุณแฟนอยู่
ประมาณว่า คุณแฟนจะเอาซีวิคครับ ส่วนผมจะซื้อ EX แล้วไอ้เหตุผลของคุณแฟนที่ยกมาโต้เถียงผมได้ก็มีเพียงข้อเดียวครับ

....ชอบซีวิคอ่ะ ใครจะทำไม.....เฮ้อ...กรูหล่ะกลุ้ม....

เห็นด้วยอีกเสียงครับ แถมผู้หญิงเอาใจยากด้วย บอกไม่ชอบยังงั้น ชอบอย่างงี้
พอเราทำอย่างงี้ก็ไม่ชอบอย่างงี้ไปด้วย บางทีก็แสนจะเหนื่อยใจกะแฟน แต่ทนไป ก็แสนจะรักเขานี่นา

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 21:10:46 »
ผู้หญิงทุกคนเอาแต่ใจ......  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 21:30:41 »
ผมว่าเค้าน่าจะเช็คกระแสตามเวปแล้วล่ะ ว่ายังไงก้อสู้ฮอนด้าไม่ได้เมื่อเปรียบเทียบสเปค

จึงต้องหนีไปพึ่งการตัดสินใจด้านอารมณ์เป็นหลัก โดยเริ่มต้นที่เพศหญิงก่อน

ถ้าผู้หญิงรู้สึกชอบ จะส่งอิทธิพลต่อการตัดสินใจของเพศชายเอง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 00:58:31 »
ถูกทุกข้อ!!! โชคดีที่เมียผมไม่ได้กำตังค์ซื้อรถ ไม่ังั้นคงไปดาวน์มินิแหงๆ.......คนผ่อน(ตู)หล่ะเครียดแน่ๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:28:42 »
ยังอยากฟังเสียงคุณสุภาพสตรี ในเว็บเราจัง (ซึ่งก็มีน้อยเหลือเกิน)....

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 13:58:08 »
ยังอยากฟังเสียงคุณสุภาพสตรี ในเว็บเราจัง (ซึ่งก็มีน้อยเหลือเกิน)....

เนอะ คับ   ถ้าเที้ยบกับ เวลาผมไปไหนมาไหน  ตอนนี้ผมเจอผู้หญิงขับรถเยอะกว่าผู้ชายอีก

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 14:24:07 »
เอ..แต่ของผมไม่เป็นนะครับ

เนื่องจากคุณเธอเกลียด TO มาก เพราะมีประสบการณ์ที่เลวร้าย

มาเกือบเอาชีวิตไปทิ้ง  (เบรคแล้วลงข้างทางดื้อ ๆ)

ส่วน HO นั้น เธอกลับเฉย ๆ แต่มีแอบชอบรูปทรงนิดนึง

ผมเชียร์ Pa sport  และได้ถอยมาเรียบร้อยแล้ว  ให้เธอลองขับดู

บอกเลยว่าคุณเธอปลื้มครับ  ชอบมากครับ

(ความคิดเห็นส่วนเฉพาะครอบครัวผมครับ)
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 16:47:52 »
ผู้ชายซื้อรถ  ใครไม่ถามเมียบ้างเล่า
ผู้ชายเลือกๆๆ  สุดท้ายเมียตัดสินใจ

ถ้าเมียใช้สิทธิ์ VETO ก็จบข่าว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 00:14:32 »
นี่แหละผู้หญิง