ผู้เขียน หัวข้อ: เสาไฟฟ้า VS Ford Focus  (อ่าน 7446 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
เสาไฟฟ้า VS Ford Focus
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 23:44:32 »
ภาพนี้เป็นเหตุการณ์ที่เชียงใหม่บ้านผมเอง ภาพจากเว็บท้องถิ่น  เป็นโฟกัสชนเข้ากับเสาไฟฟ้า ตอนแรกไม่ได้นึกไร แต่พอดูไปดูมา เฮ้ย !!! เสาไฟฟ้ามันล้มฟาดใส่หลังคาเต็มๆ เลยนี่ แต่หลังคาไม่มียุบลงไปเลย  ของเค้าแข็งจริง แต่ศูนย์บริการนี่ เอิ่่ม...

ป.ล.คนขับไม่เป็นไร คนขั่งแขนหัก เพราะเอามือไปท้าว console ตอนชน นั่งเฉยๆ ก็ไม่หักแล้ว คงตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2013, 23:48:09 โดย Skyforce »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
Re: เสาไฟฟ้า VS Ford Focus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 23:46:53 »
รูปนี้เห็นมาหลายวันแล้ว จากในคลับครับ
....... ผมไม่ทราบสาเหตุนะครับ แต่ไม่เชื่อว่าเกิดจากระบบจอดรถเอง

เพราะถ้าคุณบ้าจอดรถเองแบบนั้น จะคันไหนก็เอาเถอะครับ

ผมใช้ Focus นะ แบบนี้ผมเฉยๆ เพราะผมรู้ว่ารถมันเป็นอย่างไร แต่สงสารเหมือนโดน ดิสเครดิต

แต่คนที่เจอ defect รถจริงๆ อันนี้อยากให้ Ford Thailand และศูนย์บริการช่วยเหลือเขาเถอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 23:56:52 »
รูปนี้เห็นมาหลายวันแล้ว จากในคลับครับ
....... ผมไม่ทราบสาเหตุนะครับ แต่ไม่เชื่อว่าเกิดจากระบบจอดรถเอง

เพราะถ้าคุณบ้าจอดรถเองแบบนั้น จะคันไหนก็เอาเถอะครับ

ผมใช้ Focus นะ แบบนี้ผมเฉยๆ เพราะผมรู้ว่ารถมันเป็นอย่างไร แต่สงสารเหมือนโดน ดิสเครดิต

แต่คนที่เจอ defect รถจริงๆ อันนี้อยากให้ Ford Thailand และศูนย์บริการช่วยเหลือเขาเถอะครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็ว่าไม่ใช่เกิดจากความผิดพลาดของระบบจอดเองแน่ เพราะตรงนั้นเป็นถนนสี่เลน แคบมากจอดรถไม่ได้เลยถ้าจอดรถจะปิดไปหนึ่งเลนทันที (สามแยกไฟแดงถนนพฤฒาจารย์ เลี้ยวขวาจะไปกาดสวนแก้ว )
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 23:58:24 »
รถต่างชาติที่ผมดูมาแต่ละอุบัติเหตุ ฟอร์ดกับเชพแข็งจริงครับ ยิ่งแบรนพรีเมี่ยมไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

ออฟไลน์ cherubian

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 00:17:15 »
แข็งโป๊ก ไม่มียุบเลย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 00:26:51 »
เหอๆ เสาอันนิดเดียวเอง แถมบ้านผมก็เคยมีไทเกอร์ชนเสาร์เล็กๆแบบนี้ มันก็ไม่เป็นไรเหมือนกันแหละครับ

ออฟไลน์ Puppu

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 00:54:57 »

ผมก็ว่าไม่ใช่เกิดจากความผิดพลาดของระบบจอดเองแน่ เพราะตรงนั้นเป็นถนนสี่เลน แคบมากจอดรถไม่ได้เลยถ้าจอดรถจะปิดไปหนึ่งเลนทันที (สามแยกไฟแดงถนนพฤฒาจารย์ เลี้ยวขวาจะไปกาดสวนแก้ว )
[/quote]

น่าจะ ถนนศิริมังคลาจารย์ มั้งครับ
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:21:35 »
เอ่อ รู้สึกระบบจอดเองเค้าคุมแค่พวงมาลัยไม่ใช่หรอครับ
งั้นนี้คือคนขับนึกว่ามันคุมหมด แล้วพักเท้าไปที่คันเร่ง???

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 07:42:52 »
อย่าบอกว่า,,, ตัดหมอก Xenon
....Xenon ที่มันแยงตา,,, ผมว่ามันดูจีนแดงมากๆ นะ ยิ่งที่ออกสีฟ้าๆ , เท่ยังไงหว่า
....แต่ก็อย่างว่า,,, มันแล้วแต่ความชอบ  :-\

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 07:51:56 »
หลังคาไม่ได้แข็งอะไรมากมายครับ เพียงแต่เสามันไม่ได้ล้มฟาด   แล้วเสาที่ไปชนก็เป็นเสาเล็ก น้ำหนักไม่มาก แบบเีดียวกับที่เขาขยายเขตตั้งขึ้นมา มันจะขึงสายไฟไว้เยอะ ค่อย ๆรั้งให้มันล้ม  ไม่ได้ล้มแบบของหล่นจากที่สูง ดูจากการชนก็เบา ๆ ครับ เสาพวกนี้ตั้งไม่ลึกมาก พอชนหน่อยฐานมันร้าวมันก็ค่อย ๆ ล้มมาทับสายไฟมันรั้งไว้ให้

ถ้าเจอของจริง  ๆล้มแบบเสาหัก สายขาด แบบนี้ ยี่้้ห้ออะไรก็ยุบครับ

อย่างนี้เรียกว่าชนหนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 07:57:05 โดย jaesz »

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 08:10:36 »
....Xenon ที่มันแยงตา,,, ผมว่ามันดูจีนแดงมากๆ นะ ยิ่งที่ออกสีฟ้าๆ , เท่ยังไงหว่า
....แต่ก็อย่างว่า,,, มันแล้วแต่ความชอบ  :-\

ดูจากรูปไฟแสบตามากครับบ น่าจะวิ่งมาชน ไม่งั้นแขนคงไม่หัก

ผมก็อยู่เชียงใหม่ เจอคันไหนสวนมาเปิดกัน 4 หลอด แทบจะเป็นลม เพลีย...

บางคันยิ่งแล้ว เปิดไฟหรี่+ไฟตัดหมอกขับ  :P

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 08:51:47 »
ดูคลิปอันล่างที่ทดสอบการชนแล้ว อดนึกไมได้ครับเรื่องมาตรฐานความปลอดภัยในรถยนต์ที่ควรต้องมี ณ ปัจจุบันนี้ไม่ว่ารถยี่ห้อไหน พรีเมี่ยมหรือไม่ก็ตาม

มันผ่อนหนักเป็นเบาได้อย่างที่เราคาดไม่ถึงจริงๆ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 09:09:32 »
ระบบถอดจอด มันไม่สามารถฟาดแรงได้ถึงเสาหักได้หรอกครับ พูดกันไป
นิ่หน้าชนชัดๆ

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 09:19:32 »
ระบบถอดจอด มันไม่สามารถฟาดแรงได้ถึงเสาหักได้หรอกครับ พูดกันไป

ไม่ครับๆ คือรูปนี้มาจากในคลับ แล้วเขาพูดถึงว่าเป็นเพราะใช้ระบบถอยจอด..... ถ้าจำไม่ผิดนะครับ แต่ถ้าจำผิดขออภัยครับ

จริงๆต้องขออภัยอย่างสูง เพราะคนโพสไม่ได้พูดถึงระบบถอยจอดเลย ผมเอามาพูดเองเพราะไปจำมาจากในคลับ ขออภัยน่ะครับ ถ้าจะพูดถึงเรื่องความแข็งแรง จริงๆถ้าชนไม่แรง ทุกคันเอาอยู่หมด แต่ถ้าเข้าชนเร็ว + มุมชนที่จังหวะสวยๆพอดี ถ้ารถไม่แข็งแรงพอ คงแย่ล่ะครับ ^^'

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 09:29:21 »

ขอบคุณครับ

แสดงว่าในคลับมีการคุยเรื่องระบบจอดรถเอง ในเหตุการณ์นี้ แต่ว่าคนที่นำมาโพสต์เขียนเรื่องความแข็งแกร่งของหลังคา

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 10:04:37 »

ไม่ครับๆ คือรูปนี้มาจากในคลับ แล้วเขาพูดถึงว่าเป็นเพราะใช้ระบบถอยจอด..... ถ้าจำไม่ผิดนะครับ แต่ถ้าจำผิดขออภัยครับ

จริงๆต้องขออภัยอย่างสูง เพราะคนโพสไม่ได้พูดถึงระบบถอยจอดเลย ผมเอามาพูดเองเพราะไปจำมาจากในคลับ ขออภัยน่ะครับ ถ้าจะพูดถึงเรื่องความแข็งแรง จริงๆถ้าชนไม่แรง ทุกคันเอาอยู่หมด แต่ถ้าเข้าชนเร็ว + มุมชนที่จังหวะสวยๆพอดี ถ้ารถไม่แข็งแรงพอ คงแย่ล่ะครับ ^^'

เค้าคงแซวๆกันมากกว่า  ;D ;D ;D  แต่ชนเสาขาดขนาดนี้ไม่เป็นอะไรก็โอเคแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:19:56 »
จากลำแสงที่ออกมา เป็น โคม Bi-Xenon ที่หลุดออกมาครับ ข้อสังเกตุคือ สำแสงจะคม และแคบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 13:16:19 »
นึกว่าเสาไฟฟ้าแรงสูง

;D ;D ;D