ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณ จะซื้อหรือไม่ MAZDA6  (อ่าน 11581 ครั้ง)

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: ถ้าเป็นคุณ จะซื้อหรือไม่ MAZDA6
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 15:30:01 »
ถ้ารถคุณดีจริง คุณจะกลัวอะไร ขนาดเทียน่ายังล้มแอคคอร์คได้ ยังไงก็มีคนซื้ออยู่แล้ว โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว แต่ใจคนไม่เคยเปลี่ยน ^_0

ทั้งทีเทียน่ามีoptionน้อยกว่า

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
Re: ถ้าเป็นคุณ จะซื้อหรือไม่ MAZDA6
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 15:55:06 »
ต่อให้สเปคดีขนาดไหน คนพูดกันหนาหูขนาดไหน แบรนด์พรีเมี่ยมขนาดไหน

แต่ถ้ารถคันนั้นผมยังไม่ได้ลองผมจะไม่มีวันซื้อเด็ดขาด

.'. ตอนนี้ตอบว่า ไม่ซื้อครับ  8)(แต่อนาคตไม่แน่ !)

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 16:08:05 »
ไม่ซื้อครับ ... แบบว่างอน เชอะ

ตอนอยากซื้อ อยากได้ ไม่มา

ตอนนี้หันไปคบคันอื่นแล้ว เธอไปต่อแถวรอใหม่ล่ะกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 16:10:41 »
ไม่รู้สิซื้อรถ D-seg เป็นผมๆไม่แคร์ค่าน้ำมัน ถ้าจะขับในเมืองผมเอารถเล็กขับอยู่แล้วในชีวิตจริง ยกเว้นพาออกงานหรือออกไปร้านอาหารไม่ก็ออกต่างจังหวัด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 16:15:04 »
เรื่องกินน้ำมัน อย่าเพิ่งไปมอง MAZDA ด้านลบครับ
จาก ปสก. 3ปีที่ผมใช้ MAZDA2 เทียบกับ NEW CITY พบว่า มันกินไม่ต่างกันมากมายอะไร ค่าน้ำมันเท่าๆกัน

" mazda ซดน้ำมัน "
เป็นฆาตบาลี ที่ฟังดูน่ากลัว และใช้ได้ผลกับคนเชื่อง่าย ที่จริงแล้วมันอาจกินกว่าคันอื่นแค่นิดหน่อย ไม่ใส่ใจจุดนี้ยังได้เลย
แล้วที่กินกว่ามันอาจมาจากบุคลิกรถ(ที่คนขับไม่ทำความเข้าใจเอง)และพฤติกรรมการขับของเจ้าของรถเอง

ของซื้อของขาย การตลาดสำคัญอย่างยิ่ง สำหรับ 6 ถ้าตัวสินค้าดีจริง การตลาดดี ผมว่าขายได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2013, 16:18:37 โดย RUKTOOKKHON »

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 16:24:14 »
เรื่องจริง : คงยังไม่ซื้อครับ เพราะไม่มีโครงการซื้อรถ และยังไม่มีตังซื้อ

สมมติบนพื้นฐานของความจริง : ถ้ามีโครงการจะซื้อ D-Seg ผมให้มันเป็นตัวเลือกเทียบกับ Accord วัดกันที่ราคาและ option ครับ   Camry ตัดทิ้งแน่นอน Teana จะตกรุ่นอีก

จริงๆ มันคือ Mazda 6 มันก็คือ D-Seg ไม่ทราบเหมือนกันทำไมคนคิดว่ามันเป็น CD ทั้งๆที่ขนาดมันพอกับ D-Seg ตัวอื่น  หรืออาจจะเป็นเพราะ Mazda เองที่สื้อสารออกมาผิดๆ ผมว่าแล้วมันต้องเป็นเรื่องใหญ่ที่ทำให้คนตัดสินใจไม่ซื้อ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 17:07:39 »
ถ้าราคากับออฟชั่นดูสมเหตุสมผลก็น่าสนใจครับ(ภายนอกผมให้ผ่านอยู่ละ)
แต่ที่บ้านคงไม่ให้ซื้อแน่นอน (ใช้แต่รถเจ้าตลาดอย่างเดียว) :'(

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 17:20:32 »
ให้ไว้เป็นข้อมูล สำหรับคนที่เข้าใจว่า 6 คือ CD- หรือ Sub D-Segment

ฐานล้อ                ความยาวรถ
Accord 2013           109.3 in              191.4 in
Altima 2013             109.3 in              191.5 in
Camry 2013            109.3 in              189.2 in
MAZDA 6 2014        111.4 in              191.5 in

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 17:26:33 »
ให้ไว้เป็นข้อมูล สำหรับคนที่เข้าใจว่า 6 คือ CD- หรือ Sub D-Segment

ฐานล้อ                ความยาวรถ
Accord 2013           109.3 in              191.4 in
Altima 2013             109.3 in              191.5 in
Camry 2013            109.3 in              189.2 in
MAZDA 6 2014        111.4 in              191.5 in

ชัดเจนว่าเป็น D-Segment เลย ไม่ใช่ CD

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 18:47:25 »
ดีเซล  ออปชั่นดี  ราคาไม่เกินจ้าวตลาด ซื้อแน่ครับ 

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 19:03:15 »

ชัดเจนว่าเป็น D-Segment เลย ไม่ใช่ CD

ดูในสเปกมันใหญ่กว่าทั้ง T และ H เลย ถ้ามีเครื่องดีเซลราคาไม่เวอร์สัก 1.5 M ก็น่าลองนะครับ

ออฟไลน์ blade

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 19:58:54 »
ไม่ซื้อครับ
ถ้ามาราคาเท่า รถ D-Segment ทั่วไป ดูจากขนาดแล้วน่าจะอยู่ในกลุ่ม D-Segment ชึ่งดูเป็นรถผู้ใหญ่ ดูภูมิฐาน ประมานว่ารถคนแก่ แต่ Mazda6 ไม่ให้ความรู้สึกเหล่านี้ มันเหมือนรถวัยรุ่น น่าจะแข่งกะ C-Segment มากกว่า  แต่ก็คงไม่ได้

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 20:04:57 »
ที่ผมมีความเชื่อว่า mazda กินน้ำมันมากนี่ไม่ได้มาจากปากต่อปากนะครับ
ถ้าขับชิวๆ รอบคงที่ เชื่อว่าอัตราสิ้นเปลืองไม่ต่างกันมาก แต่ถ้า คลิ๊กดาว แซงบ่อยๆ ละก็
กินกว่าเจ้าตลาดแน่นอน เพราะผมเกิดขึ้นกับตัวผมเอง เทียบระหว่าง accord g7 2.0 กับ mazda 3 2.0 ก่อนตัวปัจจุบัน
ลักษณะขับเหมือนกัน เส้นทางเดียวกัน มาสด้า 3 กินกว่าชัดเจน  ส่วนเรื่องอื่น มาสด้าเหนือกว่าแน่นอน

แต่ถ้าบอกว่าให้เปลี่ยนลักษณะการขับขี่เพื่อให้เข้ากับรถผมว่าอันนี้ไม่ถูกต้องละครับ
เพราะลักษณะการขับขี่และความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน ดังนั้นผมคิดว่าเราจึงควรเลือกรถให้เหมาะกับนิสัย
การขับขี่เรามากกว่า ยกเว้นรถคันนั้นแจกฟรี ผมถึงจะปรับตัวให้เข้ากับรถ

ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 21:30:06 »
ตอบยากครับ แต่ตอนนี้อยากได้ที่สุดแล้ว อยู่ที่พ่อแม่จะกรุณาเมื่อเรียนจบอ่ะครับ
ถ้าเอาเข้ามาตัวดีเซลซัก 1.6-1.7 อาจจะเป็นไปได้ ถ้าเกินนี้ไปคงไปเอารถยุโรปแทนครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นยังไม่มีแผนว่าจะออกอะไร งบเท่าไหร่ทั้งนั้น แต่ถึงตอนนี้น ถ้า 6 มาจริงๆ จะชัก...แม่น้ำ(ไม่ใช่อีกอันนะครับ  :P )ไซโคให้ได้ครับ

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 22:22:43 »
ถ้าเงินพอ ซื้อครับ ถ้าจะไม่ซื้อก็เพราะเหตุผลด้าน เงิน อย่างเดียว อิอิ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 22:35:37 »
จะซื้อ ต่อเมื่อ...

1.ราคาไม่แพงกว่าเจ้าตลาด พิกัด2500cc ต้องไม่เกิน 1.55ล้าน พิกัด 2000cc ต้องไม่เกิน 1.3ล้าน
2.ออฟชั่นต้องมากกว่าแคมรี่ และ แอคคอร์ด
3.อัตราเร่ง และ อัตราสิ้นเปลือง ต้องเทียบเท่าเจ้าตลาด ห้ามด้อยกว่า

ถ้ามา3ข้อนี้แบบครบๆ ผมซื้อ

แต่ผมจะไม่ซื้อ ต่อเมื่อ...

1.แพงกว่าเจ้าตลาด
2.ออฟชั่นไม่มากกว่าเจ้าตลาด
3.อืดกว่า กินน้ำมันกว่า

ออฟไลน์ Blacksheeper

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 23:45:38 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็น  แต่ตัวผมเองนั้นตอนนี้ มองๆอยู่ ระหว่าง เก๋ง กับ suv  ครับ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 00:56:30 »
โดยรวมโอเคเลย แต่หน้าจอตรงกลางนี่มันเหมือนเป็นฟร้อนท์ที่เอามาแปะลงหลุมเฉยๆดูไม่ค่อยหรูเหมือนคู่แข่งเท่าไร

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 03:41:16 »
ตอนนี้ยังตอบไม่ได้ครับ ว่าจะซื้อหรือไม่?

ต้องรอ Mazda Sales Thailand ขายแน่นอนก่อน ค่อยว่ากัน เพราะจะได้เห็น สเป็ก และราคา ที่แน่นอน

และคนใช้ ก็ไม่ใช่ผม   

คนใช้น่าจะเป็น ภรรยา ของผม ตอนนี้ใช้ Teana J32 V6 minor เพิ่งซื้อมาได้ปีครึ่งเอง

ส่วนพ่อผม ใช้ Camry XV30 2.4 Q  คันนี้ 12 ปีแล้ว

แต่ถ้ามาขายเมื่อไหร่ เทียบสเป็ก กับ ราคา เทียบกับคู่แข่งในตลาดแล้ว

แถมบิ้ว ให้ถูกใจ MAZDA 6  Skyactiv-D ได้  ซิ้อแน่นอน

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 04:45:06 »
ถ้าจะผมกำลังมองห้ารถ D-sec อยู่ ผมคงไปขอลองขับลองนั่งให้ครบๆล่ะครับ
ค่อยตัดสินใจว่าจะซื้ออะไร ตอบตอนนี้ไม่ได้ครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:19:33 »
ถ้าลองขับแล้วเทคโนโลยี Skyactiv มันเจ๋งจริง
ราคาพอๆกับคู่แข่งได้ไม่จำเป็นต้องตั้งถูกกว่าแต่อย่าไม่แพงเกินเขา
ออพชั่นไม่ต้องเยอะมาก แต่อย่าขี้เหร่
ผมจะเอาคันเก่าไปดาวน์
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:35:24 »
ผมรอซื้อมือ 2 ครับ เงินไม่พอที่จะขาดทุนกับราคาขายต่อ อ่ะ -_-

ออฟไลน์ spitfire

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 11:58:33 »
ที่ผมมีความเชื่อว่า mazda กินน้ำมันมากนี่ไม่ได้มาจากปากต่อปากนะครับ
ถ้าขับชิวๆ รอบคงที่ เชื่อว่าอัตราสิ้นเปลืองไม่ต่างกันมาก แต่ถ้า คลิ๊กดาว แซงบ่อยๆ ละก็
กินกว่าเจ้าตลาดแน่นอน เพราะผมเกิดขึ้นกับตัวผมเอง เทียบระหว่าง accord g7 2.0 กับ mazda 3 2.0 ก่อนตัวปัจจุบัน
ลักษณะขับเหมือนกัน เส้นทางเดียวกัน มาสด้า 3 กินกว่าชัดเจน  ส่วนเรื่องอื่น มาสด้าเหนือกว่าแน่นอน

แต่ถ้าบอกว่าให้เปลี่ยนลักษณะการขับขี่เพื่อให้เข้ากับรถผมว่าอันนี้ไม่ถูกต้องละครับ
เพราะลักษณะการขับขี่และความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน ดังนั้นผมคิดว่าเราจึงควรเลือกรถให้เหมาะกับนิสัย
การขับขี่เรามากกว่า ยกเว้นรถคันนั้นแจกฟรี ผมถึงจะปรับตัวให้เข้ากับรถ

ด้วยความเคารพครับ

เห็นด้วยครับ
เครื่องรุ่นก่อนๆของมาสด้าเป็นแบบนี้จริงๆ
Protege ที่ใช้อยู่ ก็เป็นครับ
AMG C43 Coupe C205;
 - ECU Tuning by Gettuned
 - BMC Air Filter
 - KW HAS
 - EBC Yellowstuff
 - RENNtech Decklid

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 12:24:21 »
ถ้าขายในไทย ที่ราคา, option เท่าเจ้าตลาด

ยังไงก็ไม่ซื้อครับ
เพราะมันคันเล็กกว่า Camry Accord Tenna
Mazda 6 มันอยู่ sub D-Segment

แล้วถ้าเอามาขายจริง ยังไงก็กดราคาเท่าเจ้าตลาดไม่ได้แน่ๆ
น่าจะซ้ำรอย เจ้า Sonanta ที่สวย sport มาก แต่ไม่ค่อยมีใครจะซื้อมาใช้
ผมว่าฮุนไดมีจุดอ่อนอยู่ที่ศูนย์บริการดีหรือปล่าวไม่รู้แต่มันไม่ค่อยจะมี อย่างมาสด้าศูนย์พบเจอได้ง่ายกว่าเยอะ
เห็นด้ดวยครับ
จำได้ว่าตอน Sonata เปิดตัวใหม่
คนในนี้เชียร์กันเพียบ ไม่ซื้อละ Camry Accord  ซื้อ Sonata ดีกว่า
เชียร์กันสนุกปาก มันส์คีย์บอร์ด

แต่ สุดท้ายก็เห็นไปออก Camry Accord กันเป็นแถว

ถึงบอกว่า ตอนคนอื่นถาม ก็เชียร์เอามันส์ แต่พอตัวเองซื้อ ก็ไปซื้อรถตลาด
มันไม่ค่อยถูกต้องนะครับ แบบนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 13:05:46 »
อยากได้ครับ แต่ต้องดูราคา ออฟชั่นกันก่อนแหละ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 14:32:01 »
ถ้าขายในไทย ที่ราคา, option เท่าเจ้าตลาด

ยังไงก็ไม่ซื้อครับ
เพราะมันคันเล็กกว่า Camry Accord Tenna
Mazda 6 มันอยู่ sub D-Segment

แล้วถ้าเอามาขายจริง ยังไงก็กดราคาเท่าเจ้าตลาดไม่ได้แน่ๆ
น่าจะซ้ำรอย เจ้า Sonanta ที่สวย sport มาก แต่ไม่ค่อยมีใครจะซื้อมาใช้
ผมว่าฮุนไดมีจุดอ่อนอยู่ที่ศูนย์บริการดีหรือปล่าวไม่รู้แต่มันไม่ค่อยจะมี อย่างมาสด้าศูนย์พบเจอได้ง่ายกว่าเยอะ
เห็นด้ดวยครับ
จำได้ว่าตอน Sonata เปิดตัวใหม่
คนในนี้เชียร์กันเพียบ ไม่ซื้อละ Camry Accord  ซื้อ Sonata ดีกว่า
เชียร์กันสนุกปาก มันส์คีย์บอร์ด

แต่ สุดท้ายก็เห็นไปออก Camry Accord กันเป็นแถว

ถึงบอกว่า ตอนคนอื่นถาม ก็เชียร์เอามันส์ แต่พอตัวเองซื้อ ก็ไปซื้อรถตลาด
มันไม่ค่อยถูกต้องนะครับ แบบนี้

ธรรมดาของโลก Cyber จริง ๆ ครับ
ถ้ากระแสในเน็ต สำรวจแล้วชอบรถรุ่นแปลก ๆ 70%
ก็เอา 5 หารครับ
อยู่ประมาณ 14% ลบนิดหน่อย คือความเป็นจริง (อาจจะไม่ถึงด้วยซ้ำ ในท้องถนน)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 20:08:25 »
รอสเปคกับราคามาก่อนครับ ค่อยว่ากัน

อีกอย่าง เงิน คือปัญหา !!  ;D ;D

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 21:00:52 »
รถยังไม่ออกมายังไงก็ตัดสินใจไม่ได้ครับ เป็นผมคงรอให้รถคันที่เล็งไว้ออกมาครบ เเล้วเปรียบเทียบข้อดี / เสีย
จุดเด่น  / ด้อย อย่างละเอียด เพราะคันนึงไม่ใช่ถูก เเต่หลักๆขอ

1) รูปทรง สวยโดดเด่น โฉบเฉี่ยว อันนี้เจ้า Mazda 6 ผ่าน
2) อัตราเร่ง เเละความประหยัด ในเมื่อได้เทคโนโลยี SKYACTIV ทุกคนต้องคาดหวังว่ามันต้องให้อัตราสิ้งเปลืองที่ดีกว่าเจ้าตลาด

3) ราคา ถ้าเเพงกว่าเจ้าตลาดนิดหน่อยไม่เป็นไร ก็ในเมื่อสิ่งที่ได้กลับมาคือความสวยงาม ประยัด เเละเเฮนดลิ่งการขับขี่ที่เหนือกว่า

4) ความสบาย เเอบงงๆเล็กน้อยว่าทำไมเรียก cd seg ก็ในเมื่อมิติรถโดยรวมใหญ่ไม่ตางกับ Dseg เเต่เเอบหวั่นๆว่าจะอึดอัดมั้ย เพราะในรูปพี่จิมมี่ดูคันไม่ใหญ่ หรือเพราะเป็น spy shotก็ไม่ทราบได้ เเต่ขอข้างหลังนั่งสบายเพราะเป็นคนตัวสูง เเอบหวั่นๆ กับหลังคาเทลาด

สรุปถ้าเห็นเเวบเเรกเเล้วชอบมากเหมือนเพื่อนๆหลายๆคนเเหละครับ เเทบจะเรียกว่าใช่ เเต่ต้องไม่สวยเเค่รูปต้องจูบหอมด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 21:30:58 »
รถยังไม่ออกมายังไงก็ตัดสินใจไม่ได้ครับ เป็นผมคงรอให้รถคันที่เล็งไว้ออกมาครบ เเล้วเปรียบเทียบข้อดี / เสีย
จุดเด่น  / ด้อย อย่างละเอียด เพราะคันนึงไม่ใช่ถูก เเต่หลักๆขอ

1) รูปทรง สวยโดดเด่น โฉบเฉี่ยว อันนี้เจ้า Mazda 6 ผ่าน
2) อัตราเร่ง เเละความประหยัด ในเมื่อได้เทคโนโลยี SKYACTIV ทุกคนต้องคาดหวังว่ามันต้องให้อัตราสิ้งเปลืองที่ดีกว่าเจ้าตลาด

3) ราคา ถ้าเเพงกว่าเจ้าตลาดนิดหน่อยไม่เป็นไร ก็ในเมื่อสิ่งที่ได้กลับมาคือความสวยงาม ประยัด เเละเเฮนดลิ่งการขับขี่ที่เหนือกว่า

4) ความสบาย เเอบงงๆเล็กน้อยว่าทำไมเรียก cd seg ก็ในเมื่อมิติรถโดยรวมใหญ่ไม่ตางกับ Dseg เเต่เเอบหวั่นๆว่าจะอึดอัดมั้ย เพราะในรูปพี่จิมมี่ดูคันไม่ใหญ่ หรือเพราะเป็น spy shotก็ไม่ทราบได้ เเต่ขอข้างหลังนั่งสบายเพราะเป็นคนตัวสูง เเอบหวั่นๆ กับหลังคาเทลาด

สรุปถ้าเห็นเเวบเเรกเเล้วชอบมากเหมือนเพื่อนๆหลายๆคนเเหละครับ เเทบจะเรียกว่าใช่ เเต่ต้องไม่สวยเเค่รูปต้องจูบหอมด้วยครับ  ;D

ในรูปเห็นพี่จิมมี่บอกว่าถอยเบาะหน้ามาสุดอ่ะครับ เลยอาจจะทำให้ดูแคบ