ผู้เขียน หัวข้อ: โบชัวร์ attrage  (อ่าน 7798 ครั้ง)

ออฟไลน์ ncebangkok

• Newbie
  • *
Re: โบชัวร์ attrage
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:06:10 »
คุณ ncebangkok ครับ

จะบอกว่า คู่แข่งทั้งหลาย เขาทำกันหนักข้อกว่าที่คุณเห็นเยอะครับ

ไปลองดู Sales Guide ของรถแต่ละรุ่นดูครับ ทุกค่าย ทุกยี่ห้อ
จะต้องมีข้อมูลแบบนี้ บอกให้กับพนักงานขายของเขาได้ทราบเสมอครับ

และเป็นเรื่องปกติในวงการรถยนต์มาช้านาน

ผมยังเก็บ Sales Guide ของ Toyota Corona ST171 ที่โจมตี Honda Accord ตาเพชร
กับ Mighty X ที่โจมตี Isuzu TFR ไว้อยู่ในห้องนอนเลย นั่นตั้งแต่ปี 1990 แล้ว...

ครับ ถ้าคู่มือ Sale อันนั้นเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วครับ ผมอยากทราบว่าโบรโชว์โดยทั่วไป ที่ประชาชนทั่วไปที่จะได้รับแจกจ่ายนั้น จะมีข้อมูลเชิงเปรียบเทียบหรือป่าวครับ

โดยตามหลักการโฆษณาออกอากาศนั้น จะไม่สามารถกระทำได้ก็ตาม สำหรับการตลาดยุคปัจจุบัน ผมเชื่อว่าประชาชนโดยทั่วไปจะไม่ได้เห็นข้อมูลเชิงเปรียบเทียบแบบระบุ

เจาะจงเฉพาะ รวมถึงการโฆษณาทางทีวี ครับ ซึ่งมันเป็นจรรยาบรรณ ของนักการตลาดที่ดีควรจะมี รวมถึงกฎข้อบังคับต่างๆ ครับ

ออฟไลน์ issa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:33:56 »
ติตรงชื่อนิดนึง แอท-ทราจ นี่เรียกยากจริง(คนบ้านนอกอ้ะ)
ขออนุญาตเรียก แอท-ราจ แทนได้ไหม มันออกเสียงง่ายถูกจริตดี
ความประหยัดที่ 22 กม./ล. เป็นสิ่งเดียวจริงๆที่ทำให้สนใจรถคันนี้
แต่ถ้าจะซื้อจริงคงจะรอดู สวิฟซีดาน ซะหน่อยจะมาเมื่อไรน๊า

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:40:56 »
ผมยังไม่เห็นว่าเค้าจะโจมตีตรงไหนเลยครับ ก็ยังพอรับได้
เพราะข้อมูลเค้าก็แค่เอามาเปรียบเทียบเพราะค่ายรถยี่ห้อนั้นๆเค้าระบุไว้เองว่า
รถของเค้าวิ่งได้กี่กิโลเมตรต่อ1ลิตร
และของมิตซูเค้าก็กล้าบอกว่าของเค้าวิ่งได้ 22กิโลเมตรต่อลิตร และถังน้ำมันใหญ่กว่าคู่แข่ง
นั่นมันก็หมายถึงว่าเค้าสามารถไปได้ระยะทางไกลกว่ามันก็ใช่อยู่แล้ว
ข้อมูลเปรียบเทียบแบบนี้ ผมว่ามันก็ดูชัดเจนดีนะครับ ผมกลับมองว่าเค้าฉลาดที่จะกล้าเล่นแบบนี้
ซึ่งมันก็ไม่ได้เสียหายตรงไหน ข้อมูลด้านเทคนิคล้วนๆ
ความจริงทั้งนั้น ถ้าเอาลงผมก็ว่าไม่เสียหายนะ ต้องดูค่ายรถนั้นๆว่าเค้าโฆษณาไว้ว่าอย่างไร ถ้าเค้ายังยืนยันว่า
รถของเค้าวิ่งได้ที่ 20 กิโลเมตรต่อ 1ลิตรจริง ถังน้ำมันขนาดนั้นก็เอามาคูณกันก็ได้ระยะทางที่แท้จริง
เอามาเปรียบเทียบมันก็ไม่ได้ผิดอะไรนะครับ ก็ถังน้ำมันมิตซูมันใหญ่กว่านี่นา

ส่วนชื่อเนี่ย ผมอยากเรียกมันว่าแอคแทค จริงๆ

ออฟไลน์ little29

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:48:56 »
สวัสดีครับ ผมขับเจ้ามิราจมา8 เดือนละ 22 กิโลเมตรต่อลิตรทำได้ครับ ขับไม่เกิน 90รอบไม่เกิน2000เปิดแอร์เบอร์1เคยทำได้ถึง 23k/l เลยครับ
เห็นออฟชั่นขนาดนี้น่าจะมาปีที่แล้ว จัดแน่แน่ :o

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 11:32:33 »
ขอให้ไม่มีชุดแต่งกระจังหน้า Evo ไม่งั้น ผมจะไปนอนร้องไห้กระซิกที่ข้างหมอน...... หือ ๆ เธอมาช้าไป เราคบกับคนอื่นไปแล้ว T^T

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 12:57:54 »
สวยกว่าอเมสอีก

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 18:52:01 »
เทียบกับคู่แข่งแบบเอ่ยชื่อนี่สิดี