ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ fiesta โดนจูบก้น ฮือๆ  (อ่าน 8152 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เมื่อ fiesta โดนจูบก้น ฮือๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:24:15 »
ขออนุญาต จขกท แล้วนะครับ รูปนี้ไม่ใช่รถผมแต่เป็นสมาชิกในบอร์ดเฟียสต้าน่ะครับ

"เหตุเกิดช่วง บ่าย 2 โมง สถานที่ บนทางด่วนบูรพาวิถี กำลังขับรถเข้าด่านเก็บเงินค่าผ่านทาง พอดีรถเยอะ ก็ตอๆคิวกันไป ขณะนั่งอยู่บนรถกำลังคุยกันไปเรื่อยๆ ทันใดนั้น รู้สึกถึงแรงสั่นสะเทือน ตู๊มมมมม ชนมาที่ท้ายรถ นั่งอยู่หัวทิ่มเล็กน้อย ของอยู่หน้ารถ ก็หล่นลงมา ทั้งๆที่เคยขับรถเข้าโค้ง 160 มาแล้วมานยังไม่เคยหล่น มันหล่นมาเฉยเลย จากนั้น ตั้งสติรู้สึกตัวว่าโดนชนท้าย มองกระจกหลังทันทีว่าข้างหลังเป็นรถอะไร โอ้วววว civic FD สีดำ ป้ายแดง ลงจากรถทันที รีบไปดูท้ายรถเรา ขณะนั้นชำเลืองมองหน้ารถคันคู่กรณี ปรากฏว่า ฝากระโปรงหน้างอขึ้น กันชนหน้าดุ้งและบิด ป้ายทะเบียนโค้งงอ อ๊ากกก      น้องต้าเราจะเป็นไรมั้ยเนี่ยยย ไม่อยากจะคิดเลยว่าน้องต้าเราสภาพจะเป็นอย่างไร แต่พอมองแล้ว โอ้วววว เหลือเชื่อออ สีถลอก เฉยๆ ฮือๆ โล่งอก จากนั้นก้อตรวจสอบรายละเอียด พบว่า ฝากระโปรงท้ายและกันชนหลังด้านซ้าย ดุ้งนิดหน่อย ตามรูป ที่เด๋วจะตามมาทีหลังนะคะ และสีถลอก ไม่รู้ว่า ว่าคันหลังเรานี่ขับมาแล้วเบรครึเปล่า ชนเข้ามาได้ เครียดค่ะ จากนั้นก็เรียกประกัน มาเคลียร์ และเราก้อไปเที่ยวต่อ  "

จัดรูปไปครับ

Re: เมื่อ fiesta โดนจูบก้น ฮือๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:25:20 »
มาดูก้นเฟียสต้ากันบ้างครับ

Re: เมื่อ fiesta โดนจูบก้น ฮือๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:26:48 »
หมดแล้วจ้า

ไม่รุ้ว่าถ้าเฟียสต้ามีคานหลังจะเป็นยังไงบ้างนะเนี่ย  ;)

เครดิตรูปจ้า   http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,8904.new.html#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 10:30:01 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:36:08 »
ไม่บุบ!!! อูยยย แค่ขัดสีก็ออกแล้วพี่โป้ง อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:45:20 »
มันก็ขึ้นอยู่กับมุมที่ชนด้วยแหละเนอะ

ซีวิคหน้ามันงุ้มต่ำ คงมาเจอส่วนแข็งๆของเฟียสต้าพอดี ก็เลยย่นซะ

จขกท ก็บอกว่าขัดๆสีก็พอใช้ได้แล้วล่ะครับ ไม่ได้เป็นอะไรมาก

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:49:00 »
แอบสงสารซีวิคอ่ะ ป้ายยังแดงอยู่เลย ฝากระโปรงงุ้มซะแล้ว
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:54:42 »
Civic เค้าทำโครงสร้างมาเพื่อซับแรงกระแทก โดยให้แผ่นเหล็กพับงอแทน ผลที่ได้ซ่อมกระโปรง
Fiesta เสริมโครงกันชนด้วยโฟมแข็งอัดแน่น ผลที่ได้ สะท้อนกลับไปยังโครงสร้างที่ชอบซับแรงกระแทก

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 10:56:04 »
ลังปลาเราแข็งจริงๆ อิอิ วันนี้ผมจะเอารถเข้าไปเช็คเกียร์ เดี๋ยวกลับมาเล่าให้ฟังคร๊าบ

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:02:04 »
สุดยอดครับ เห็นประโยชน์ของคานหลังเลยแบบนี้อิอิ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:25:51 »
ยังกับหนังจีนที่ฝ่ายโดนต่อยฟกช้ำนิดหน่อยแต่ฝ่ายต่อยมือหักไปเลย  :o

ขนาดมันไม่มีคานกันกระแทกหลังยังขนาดนี้แล้วถ้ามีจะเป็นยังไงล่ะนี่ 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:31:34 »
เรื่องอย่างนี้พูดยากอ่ะครับว่าแข็งไม่แข็ง
แต่เท่าที่ดูนี่ไม่มีบุบเลยแฮะ แปลว่าคงแข็งเอาเรื่องอยู่

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 11:51:18 »
งงกับซีวิคครับ พลาดได้ไง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 13:16:32 »
ผมว่างานนี้มุมชนก็มีผลนะ แต่ก็ดีอย่างที่ไม่มีใครเจ็บ

ว่าแต่ ชนได้ไงช่องเก็บตังค์ทางด่วนเนี่ย = =
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 14:43:52 »
ผมคิดว่านะ คันซีวิคเจ้าของรถคงมัวแต่ล้วงเงินหาเงินอยู่นั่นอะแหละครับ เลยไม่ทันระวังข้างหน้า

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 15:45:58 »
ผมคิดว่านะ คันซีวิคเจ้าของรถคงมัวแต่ล้วงเงินหาเงินอยู่นั่นอะแหละครับ เลยไม่ทันระวังข้างหน้า

บอกแล้วให้ใช้ Easy Pass
หุหุ
(เอาฮานะครับ แหะๆ)
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 16:55:48 »
โฟมพิฆาตคาน ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 18:13:38 »
ดูจากซีวิคแล้ว น่าจะติดป้ายแดงมานานแล้วนะครับ สีล้อซะเก่าเชียว 555+

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 19:31:18 »
ซีวิคฝากระโปรงเทลงมาต่ำ พอตอนชนมันก็เอาฝากระโปรงไปยันท้ายโด่งของเฟียสต้า
ฝากระโปรงหน้าเป็นเหล็ก ออกแบบให้งอเพื่อซับแรงกระแทก ผลก็เลยออกมาเป็นแบบนั้น

เฟียสต้ายกก้นสู้ เลยถูกปะทะที่กันชนซึ่งเป็นพลาสติก มีความยืดหยุ่นสูง มีโฟมซับแรงกระแทกด้านใน
ณ วินาทีที่ชน คงบิดเบี้ยวเปลี่ยนรูปร่างไปตามแรงกระแทก แต่สุดท้ายก็เด้งกลับมาสภาพเดิมเพราะแรงชนยังไม่ถึงทำให้ฉีกขาด
มันไม่ได้แข็งหรอกครับ แต่มันเป็นวัสดุที่ยืดหยุ่นได้สูงมันก็เลยไม่ได้เสียหายอะไรมาก
ก้มไปดูกิ๊บล็อคแต่ละตัว อาจจะมีหักมีงอ หรือช่องไฟของกันชนไม่เท่าเดิมก็ได้นะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 20:37:48 »
ดีแล้วที่ไม่เป็นอะไรมาก

แต่ชนได้ไงเนี่ย จอดรอเข้าคิวทางด่วน สงสัยวัยรุ่น ขับรถคันแรกหรือเปล่า??
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 21:07:27 »
Civic ยิ้มหวานเลยเหมือนจะชอบใจ ครับ
ยังไงก็ให้ fiesta รักษาก้นให้หายไวๆ แล้วกันครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 22:00:03 โดย raulowen »

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 22:00:37 »
ด้านท้ายรถน่าจะเป็นส่วนที่แข็งนะครับ Accord G8 ผมโดน E-Class ชน คันผมเป็นรอยอย่างเดียวไม่บุบ E-Class ไฟหน้าแตก+กันชนหายไปแถบ - -"

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 22:21:51 »
ซีวิคผมโดนวีโก้ชนตูดซะยับเลย วีโก้ไม่เห็นเป็นอะไรเลย แต่ตูดผมยุบไปเกือยถึงเบาะหลังเลยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 23:00:19 »
โอ แข็งจริงๆ สุดยอดๆ