ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูลทะเบียนเลขสวยป้ายกราฟิก  (อ่าน 3947 ครั้ง)

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
ประมูลทะเบียนเลขสวยป้ายกราฟิก
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 07:45:57 »
เมื่อวานวันเสาร์มีการประมูลป้ายที่ขนส่งหมอชิต ตึก 6 ผมอย่างจะลองดูบ้างเผื่อได้ป้ายสวยและนำรายได้ให้กองทุนเพื่อประโยชน์สังคม  รู้สึกผิดหวังเล็กน้อยที่เห็นมีผู้เข้าร่วมประมาณ 20-30 คน ประมูณทะเบียนประมาณ 200+ ป้าย (มี 2 หมวด + หมวดเก่าด้วย จึงมีป้ายเยอะ)   มีผู้ประมูลได้แค่ไม่กี่ราย คือรายเดิมๆ ไม่ว่าป้ายเบอร์อะไร   น่าจะเป็นพ่อค้านำไปขายต่อ

น่าจะจำกัดให้ผู้ประมูล นำสำเนาจอง หรือซื้อขายรถมาแสดง จะได้ให้ผู้ต้องการจริงมาประมูลแบบเดียวกับการขอเลขป้ายขาวทั่วไป   ระบบปัจจุบันเป็นการสร้างโอกาสให้พ่อค้าไม่กี่คนหารายได้ทำกำไรโดยไม่ต้องลงทุนมาก

ป้ายขาวบางเบอร์ พวกเลข 2 หรือ 3 หลัก ก็ขอยากมาก ทำให้โปร่งใส ขนส่งน่าจะกำหนดราคาไปเลย รายได้จะได้เข้ารัฐถูกต้อง

แค่ขอระบายหน่อย 

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
Re: ประมูลทะเบียนเลขสวยป้ายกราฟิก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 11:22:50 »
คนที่นั่งในนั้นพ่อค้าทั้งนั้นคับ ส่วนที่เป็นคนใช้รถก็นั่งหัวตอแบบนั้นแหละ เพราะสู้ราคาไม่ไหว แพงโคตร

คนที่อยากได้จริงๆก็มาหาเอาในเน็ตทั้งนั้น

ผมเห็นด้วยเลยที่จะจำกัดให้คนมีรถไปประมูลบ้างเป็นบางรอบ ไม่ใช่ฮั้วกับพ่อค้า แบบปัจจุบัน

ถ้าอยากได้เลขสวยลองเข้าไปจองเลขแบบฟรีดีกว่าคับ บางแบบสวยกว่าเลขประมูลอีก  ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ TumQuattro

• Jr. Member
  • **
Re: ประมูลทะเบียนเลขสวยป้ายกราฟิก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 11:25:11 »
พอจะทราบไหมครับว่าถ้าเลขไม่ได้เว่อร์มาก ขั้นต่ำประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

ออฟไลน์ babynew

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 12:31:49 »
เสียเวลาครับ

ไม่ต้องไปประมูลหลอก เลขมันดูล๊อคตั่งแต่ก่อนประมูลแล้ว

ส่วนรายได้ ส่วนใหญ่ไมไ่ด้เข้ากองทุนหลอก มันจะเข้าคนที่มีอำนาจในองกรนั้นๆ

เรื่องทำให้โปร่งใสนั้นไม่มีความเป็นไปได้เลย มันคือ ธุรกิจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 12:35:57 โดย babynew »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 17:24:00 »
พอจะทราบไหมครับว่าถ้าเลขไม่ได้เว่อร์มาก ขั้นต่ำประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
ขึ้นกับ จ. ที่คุณอยู่และหมวดอักษรครับ
ถ้า กทม. ก็หมื่นกลาง-หมื่นปลาย ก็ได้เลขแล้ว จัดบ่อยคนไม่ค่อยไป พักหลังฮั้วพ่อค้ามากขึ้น
ผมอยู่ ชม. ต่ำๆ3หมื่นอัพ มีพ่อค้าอัพสู้บ้าง เคยเจอเหมือนกันเอาไปทำห่านอะไรเป็น 10เลข
สุดท้ายไปเจอในเว็บขายของชื่อดังของ ชม. ห่านเอ้ย อัพราคาเลขเป็นหมื่น หากินกันง่ายจัง
เปิดโอกาสให้พ่อค้าเอาไปขายต่อ แบบนี้ไม่ค่อยจะไหว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ beermix

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 17:27:13 »
น่าจะทำรอบให้สำหรับ   ผู้ใช้จริง กับ พ่อค้าน่ะครับ

ผู้ใช้ที่ต้องการประมูล ก็รอบแรกไป เหลือกี่ป้าย ก็จัดรอบถัดไปให้พ่อค้า

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 18:08:35 »
ต่างจังหวัดแพงกว่าใน กทม นะครับ เพราะบางที่คนที่ต้องการเลขนั้นคือคนโตๆ ไม่มีพ่อค้าแบบป้าย กทม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 18:29:37 »
กินกันเป็นระบบ กินกันเป็นเรื่องสุจริต

ขนาดไปจองทะเบียน ไปรอตั้งแต่ ตี2 ประตุขนส่ง จตุจักรยังไม่เปิด

ผมไปถึงคนที่ 2

พอเปิดรับคิวจริงๆ ผมได้คิวที่ 8 พี่ที่มาก่อนผมได้คิวที่7

6 คิวก่อนหน้า ไม่รู้โพล่มาจากไหนไม่เคยเห็นมาต่อคิวด้วยกัน แต่มันมี !!

เรื่องปกติมากๆครับ จนท ให้บัตรคิว แต่สังเกตการแต่งตัว นาฬิกา กุญแจรถ ลองไปดู ลองไปประสบเอง

---

จนท ขนส่ง ถามมากๆไม่ได้นะ ผมโดนมาเขาบอกผมว่า พูดไปคุณก็ไม่เข้าใจ ทำไปทีละเสตป เดี่ยวคุณงง

เอาจริงคือ เหมือนโดนดูถูกหน่ะ แทนที่จะอธิบายมาตามขั้นตอน ทำให้โปร่งใส

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:22:33 »
กินกันเป็นระบบ กินกันเป็นเรื่องสุจริต

ขนาดไปจองทะเบียน ไปรอตั้งแต่ ตี2 ประตุขนส่ง จตุจักรยังไม่เปิด

ผมไปถึงคนที่ 2

พอเปิดรับคิวจริงๆ ผมได้คิวที่ 8 พี่ที่มาก่อนผมได้คิวที่7

6 คิวก่อนหน้า ไม่รู้โพล่มาจากไหนไม่เคยเห็นมาต่อคิวด้วยกัน แต่มันมี !!

เรื่องปกติมากๆครับ จนท ให้บัตรคิว แต่สังเกตการแต่งตัว นาฬิกา กุญแจรถ ลองไปดู ลองไปประสบเอง

---

จนท ขนส่ง ถามมากๆไม่ได้นะ ผมโดนมาเขาบอกผมว่า พูดไปคุณก็ไม่เข้าใจ ทำไปทีละเสตป เดี่ยวคุณงง

เอาจริงคือ เหมือนโดนดูถูกหน่ะ แทนที่จะอธิบายมาตามขั้นตอน ทำให้โปร่งใส

เหอๆๆ
ผมอ่านแล้วเศร้าครับ
ไม่รู้จะพูดอะไรต่อ
นี่แหละประเทศไทย

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 07:52:09 »
พ่อค้าเยอะ หน้าม้าก็เยอะ เคยได้ยินว่าต้องทำให้ถึงเป้าที่ตั้งไว้ กี่ล้านก็ว่ากันไป

พอคนยก ถ้าราคาต่ำไป ก็จะมีหน้าม้ายกอัพดันราคาเพิ่ม

สุราษฯก็จะมีประมูลอีกเดือนนึงข้างหน้า เดี๋ยวผมลองไปดูว่าจะได้สักเลขมั้ย  :D
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 11:43:54 »
พ่อค้าเยอะจริงครับ

ผมเห็นในเว็ปบางเจ้าขายเป็น 100 1000 ทะเบียนเลย

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 16:43:56 »
เห็นกระทู้ประมูลทะเบียนละห่อเหี่ยว เคยประมูลผ่านเน็ต ยังไงก็อดคิดไม่ได้ว่ามันล็อคราคา  :-\ :-\