ผู้เขียน หัวข้อ: ///// เตรียมพบกับ First Impression จาก P'J!MMY รถที่หลายคนรอคอย...รถตลาด /////  (อ่าน 17869 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ด้านหน้าผมชอบนะ
ด้านท้ายตัวจริงก็สวย
แต่ด้านข้าง จืดสนิท ตัวเก่ายังเก็บงานด้านข้างได้สวยซะกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ bs

• Full Member
เกลียดอย่างเดียวตรงทำลายพลาสติกให้เหมือนด้ายเย็บลงบนหนัง มันดูเฟคมากๆ

อยากอ่านXVมากกว่า เอาคลิปด้วย
คิดเหมื่อนผมเลยครับ เอาตะเข็บหลอกคืนไปเอาผ้าบุแผงประตูคืนมา
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
เกลียดอย่างเดียวตรงทำลายพลาสติกให้เหมือนด้ายเย็บลงบนหนัง มันดูเฟคมากๆ

- ขนาดตัวท๊อป วัสดุ พลาสติกประตูด้านในทั้งสี่บาน ก็เป็นพลาสติกทั้งหมด ไม่มีผ้านุ่มๆ รองเลย  >:(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปั๊มลายหนังลงบนพลาสติก ผมเปรียบเสมือนคนจะหาทองมาใส่แต่ไม่สามารถซื้อทองแท้มาใส่ได้เลยหาทองเก๊มาใส่แทน
ถามว่าดูดีมั๊ย มันดูดีใช้ได้เลยล่ะ แต่ยังไงมันก็ของปลอม  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Brazos

• Newbie
  • *
ผมชอบ City มากกว่าครับ ทั้งๆที่บ้านมี Vios อิอิ
Suzuki Swift 1.25 GL CVT ZC72S

ออฟไลน์ Tan Int

All-new Vios เริ่มจะวิ่งกันขวักไขว่แล้ว แน่นอนว่ามีแต่รุ่น E เป็นส่วนมาก(น่าจะ 8/10 จากที่เจอมา)

หลายวันก่อนเพิ่งไปดู All-new Vios J MT มา อยากบอกว่าถ้าไม่รู้ไม่เห็นเรื่องออปชันซะก็น่าใช้พอสมควร โดยเฉพาะกระจกปรับและพับอัตโนมือ  :(
เซลล์พยายามอธิบาย บอกออปชันซะผมฟังแทบไม่ทัน โดยเฉพาะเครื่องที่ประหยัดถึง 20 km/l ที่ยังงงอยู่ว่าไปเอามาจากไหน?
จนผมเกือบจะถามให้เจ็บใจเล่นๆแล้วว่ามี ABS มั้ย  ;D(ก็ไม่เข้าใจว่า ถุงลมคู่ให้มาทุกรุ่นได้ ทำไมต้องตัด ABS ออกด้วย)

แต่พลาสติกกัดลายหนัง จะแข็งไปไหน?แบบนี้ใครๆก็ดูออกว่าไม่ใช่หนัง (ถ้าทำออกมานุ่มกว่านี้จะดีมาก)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เริ่มออกมาเยอะจริงๆครับ รุ่นนี้
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
เพื่อนที่ทำงานเพิ่งไปรับรถจากกรุงเทพลงมายะลา ขับกลับมาใช้นำมันหมดไปประมาณ 2800 บาท บวกที่บริษัทให้มา 500 ผมว่าค่อนข้างซดน้ำมันนะ สำหรับรถ 1500 CC
กินเงินพอกับปาเจโร่ผมเลย จากกรุงเทพ - ยะลา ประมาณ 3000 บาท

ออฟไลน์ ait

• **
ผมเห็นจอดโชว์อยู่ที่เกตเวย์ เอกมัย ก็สวยดีนะครับ สีแดงกับสีน้ำตาลทอง  ชอบเบาะของรุ่น S กระชับดี  บนถนนผมเห็นส่วนมากสีขาว ตอนแรกผมกลับมองว่ามันดูจืดชืด แต่พอเห็นคันจริงสีแดง กับน้ำตาลทองแล้วชอบมากๆ

ออฟไลน์ lorenzo

รอติดตามกันได้เลย หมายความว่าจะมาคืนนี้หรอครับ อยากรู้ว่าการขับขี่จะดีกว่าตัวเก่ามากขนาดไหน เห็นบนถนนหลายคันอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ aoddy1

เพื่อนผมได้มาวันแรกศุกร์ที่แล้ว รถสตาร์ทไม่ติด สรุปโซลินอยล์เสีย เข้าศูนย์เคลมเรียบร้อยไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ RUKI

• **
อยากอ่านเร็วๆจัง
แต่คันจริงสวยนะ ถ้าไม่นับภายในที่พลาสติดเยอะไปหน่อย

ออฟไลน์ little29

• Newbie
  • *
รุ่น j ไม่ไหวจริงๆไม่มีabs แถมกระจกปรับมือ ให้อีกด้วย :o

ออฟไลน์ tyo00

ผมก็รออ่านด้วยครับ ถึงจะเอามาขับเองได้สองวันเเล้วก็เถอะ

อยากรู้จริงๆว่ามันกินน้ำมันแค่ไหน ทำไมรู้สึกว่ามันกินน้ำมันจัง

ออฟไลน์ Volta

รุ่น j ไม่ไหวจริงๆไม่มีabs แถมกระจกปรับมือ ให้อีกด้วย :o

คงควบรวม J std กับ J abs เข้าด้วยกันแหละครับ กะขายตลาดฟลีทเป็นหลัก บีบไห้คนไปซื้อรุ่น E กันหมด

มาสด้า2 เห็นแบบนี้ยิ้มเลยครับ กินเรียบทั้งรุ่นล่างสุด และรุ่นกลางๆ (สำหรับลูกค้าที่ไม่ยึดติดกับแบรนด์)
รุ่นล่างสุดไห้
- ถุงลมคู่ + ABS
- กระจกมองข้างปรับ + พับไฟฟ้า
- ล้อแม็กขอบ 15

รุ่นกลางไห้
- กระจกมองข้างปรับ + พับไฟฟ้า
- ล้อแม็กขอบ 16 (195/45/16)
- กันชนหน้าแบบสปอร์ต+ไฟตัดหมอก + เสกิรต์ข้าง+สปอยเลอร์หลัง

ผมคิดว่าโตโยต้าน่าจะเพิ่มอุปกรณ์ในรุ่นล่างไห้มากกว่านี้ ลำพังรูปโฉมใหม่มันไม่อาจดึงความน่าใช้
ขึ้นมาได้มากเท่าอุปกรณ์อำนวยความสะดวกและความปลอดภัยนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ balliblue

จริงๆรุ่นนี้สวยถูกใจนะ แต่พอเห็น option ตัว E ยังต้องเดินไปพับกระจกข้างด้วยมือเลยเมินหน้าหนี รออีกสักปีดีกว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ด้านข้างไม่มีแถบกันกระแทกทุกรุ่นแล้วนะเออ ก่อนหน้านี้แยกรุ่น J ออกจากเพื่อนง่ายๆดูข้างประตูก็รู้ ตอนนี้แยกยากขึ้นล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ numtik2005

ด้านหน้า yaris eco สวยกว่านิดนึง ส่วนเจ้าออสด้านข้างไม่ต่างจากตัวเดิมเรย 

ออฟไลน์ Ae3s-gte

นี่น่าจะเป็น ทิศทางการออกแบบของโตโยต้า ในอีกหลายๆ รุ่น
เริ่มจาก Vios --> Yaris --> Corrola ---> Hilux เห็นแล้วแอบ
ตื่นเต้นกับการเปลี่ยนแปลงของโตโยต้า โดยเฉพาะ New corrola
ที่เห็นภาพหลุดในเวป club ของรถที่ผมใช้อยู่ (Altis ตัวปัจจุบัน)
แล้วถ้าเป็นในแบบนั้นจริงๆ เหมือนเอา Lexus IS มาเป็นต้นแบบ
Design เลย ส่วนรูปที่หลุดนั้นเหมือนจะเป็นโมเดลรถจาก
โรงงานในจีน เจ้านี้ชอบทำโมเดลรถก่อนรถมีขายจริงซะอีก
ลองไปดุได้ครับ (อยากจะฝาก Link web แต่กลัวผิดกฎเวปครับ)

ออฟไลน์ H.

ผมว่าสีน้ำตาลสวยดีนะ
H.

ออฟไลน์ issa

• **
เรื่องกินน้ำมันนี่ อาจจะเป็นเพราะยังอยู่ช่วงรันอิน
ผมใช้ตัวก่อนก็เป็นอย่างนี้..ช่วงรันอินกินพอควร
พ้นรันอินก็ยังกินพอใช้ เอ๊ะยังไง (จากความรู้สึกเพราะว่าใช้รถแก๊สมาตลอดตะหาก)
ยังไง 1500 ก็ไม่ประหยัดเท่า ecocar
ตอนนี้เลยขับแบบแมวย่องจึงจะไม่ซดนัก
(ไม่อยากกลับไปใช้แก๊สอีก)

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอนแรกก็อยากได้นะครับ เพราะสวยดี

แต่ ดูออปชั่นแล้ว เออ ............................................................................

ขับออส รุ่น J ปี 2007 คันเดิมต่อไปดีกว่า อย่างน้อยออปชั่นก็เยอะกว่า J ตัวใหม่

---------------

อยากจะบอกโตโยต้าว่า ตอนนี้ในตลาด B-Seg ไม่เหมือนสมัยก่อน คู่แข่งมีเยอะมาก

ถ้าไม่ปรับปรุงตัวเอง เอาแต่กินบุญเก่าที่รุ่นพี่ทั้งสอง (NCP42 และ NCP93) เคยสร้างชื่อไว้ ก็ยากที่จะอยู่ได้

หน้าตาดี ไม่ได้หมายความว่าภายในจะต้องดีเสมอไป

ถ้าคู่แข่งเค้าจัดอะไรที่เหนือกว่า บุญบารมีที่วีออสสร้างมากว่า 10 ปี จะหายไปครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ตอนแรกก็อยากได้นะครับ เพราะสวยดี

แต่ ดูออปชั่นแล้ว เออ ............................................................................

ขับออส รุ่น J ปี 2007 คันเดิมต่อไปดีกว่า อย่างน้อยออปชั่นก็เยอะกว่า J ตัวใหม่

---------------

อยากจะบอกโตโยต้าว่า ตอนนี้ในตลาด B-Seg ไม่เหมือนสมัยก่อน คู่แข่งมีเยอะมาก

ถ้าไม่ปรับปรุงตัวเอง เอาแต่กินบุญเก่าที่รุ่นพี่ทั้งสอง (NCP42 และ NCP93) เคยสร้างชื่อไว้ ก็ยากที่จะอยู่ได้

หน้าตาดี ไม่ได้หมายความว่าภายในจะต้องดีเสมอไป

ถ้าคู่แข่งเค้าจัดอะไรที่เหนือกว่า บุญบารมีที่วีออสสร้างมากว่า 10 ปี จะหายไปครับ

ไม่ได้อยากอวยโตโยต้านะครับ แต่จากที่ผมเห็นเมื่อวันหยุดยาวสามวันที่ผ่านมา ผมว่าทฤษฎีนี้ใช้กับโตโยต้าไม่ได้ อย่างน้อยก็ในสิบปีข้างหน้า

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
รออ่านรีวิวครับ

ผมเห็นแล้วก็เฉยๆนะ แต่เมื่อวานเจอ VIOS 2013 จอดติดกับ City ผมกลับมองว่า City สวยกว่า
ออสผมว่าด้านหน้ามันสูงแปลกๆน่ะ สงสัยเพราะยังไม่ชิน
หรือจะเป็นเพราะผมไม่ชอบรถหน้ายิ้มๆก็ไม่รู้ 5555

ผมว่าออสใหม่ไม่ได้ยิ้มนะ ตรงกันข้ามมันหุบยิ้มมากกว่านะเหมือนคนหน้าบึ้งกำลังโกรธน่ะเหมือนเฟียสตาน่ะฮะ ผมว่ารถหน้ายิ้มตอนนี้มีแค่สองกับสามเท่านั้นที่ยิ้มจริงๆสองยิ้มแบบน่ารักๆแต่เจ้าสามยิ้มแบบแสยะยิ้มดูเจ้าเล่ห

ออฟไลน์ No Trespassing

ไม่ได้อยากอวยโตโยต้านะครับ แต่จากที่ผมเห็นเมื่อวันหยุดยาวสามวันที่ผ่านมา ผมว่าทฤษฎีนี้ใช้กับโตโยต้าไม่ได้ อย่างน้อยก็ในสิบปีข้างหน้า

ก็ได้แต่รอบุญเก่าที่รุ่นพี่สร้างชื่อเอาไว้หมดล่ะครับ เวลานั้นผู้บริหารคงได้สำนึก

--------------------------------------------------------------

ตัวรถผมไม่ปฎิเสธเลยในคุณภาพ เครื่อง และ เกียร์ เข้าคู่กันได้ดีมาก ทนทาน ประหยัด ไว้ใจได้ ช่วงล่างที่ไม่ค่อยเกาะถนน แต่ทนหายห่วง อะไหล่ถูก ซ่อมง่าย

ออสใหม่เองผมก็ไม่ปฎิเสธนะ เพราะตัวรถมันดี

แต่เพราะเห็นอุปกรณ์ภายในแล้ว ผมอยากเจอหน้าผู้บริหาร หรือ ฝ่ายที่จัดอุปกรณ์ให้ออสโฉมใหม่

ผมอยากด่าตรงๆชนิดไม่ไว้หน้ากันไปเลยว่าคิดได้อย่างไร อยากฆ่าตัวเองหรอ

ในเมื่อทุกวันนี้ออสต้องทำหน้าที่แทนโคโรลล่ายุคก่อน ซึ่งถือเป็น Entry Small-Family Car หรือแปลว่ารถครอบครัวคันแรก

ซึ่งในยุคก่อนโคโรลล่าทำไว้ค่อนข้างดีมาก จนปัจจุบันส่งต่อให้วีออสทำหน้าที่แทน ก็ถือว่าทำได้ดีมากเช่นกัน

แต่ปัจจุบันผู้บริหารเป็นอะไรกันหรือครับ เมืองนอกจัดทุกอย่างมาให้เต็ม แต่กับเมืองกลับตัดทุกอย่างที้งหมด

ผมรักออสนะ รักมากด้วย แต่เจอแบบนี้ก็ต้องติกันแรงๆล่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ///// First Impression จาก P'J!MMY รถที่หลายคนรอคอย...รถตลาด /////
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 14:30:33 »
รุ่นนี้คงขายดีมาก ๆ แน่เพราะสวยกว่ารุ่นเก่ามาก ผมว่าสวยกว่า city โฉมปัจจุบันเสียอีก. ดูวัยรุ่นดีครับ
สวยกว่า แต่ไม่มีอะไรดีกว่า ยี่ห้อนี้ ยังไงก็ขายได้..เฮ้อ -*-

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
เท่าที่อ่านมา และเคยเห็นตัวจริงบนถนนเมื่อไม่กี่วัน (สงสัยวิ่งทดลองมั๊ง) ผมก็คิดเหมือนกับพี่แพนนะฮะ

มองจากด้านข้างๆ แล้วมันยังเหมือนไม่ลงตัวเท่าไหร่ แต่ด้านหน้า โอเคเลยนะชอบ
เรื่องวัสดุก็ดูดีเหมือนกัน ส่วนเรื่องเครื่องยนต์มีประโยชน์ในระยะยาวแน่ๆ เพราะอะไหล่ไม่ได้เปลี่ยนอะไรมากไป เชื่อได้เลยว่าเดี๋ยวต้องมีคนรีบเอาไปติดแก๊สอย่างเร็วรี่แน่ๆ เพราะเครื่องเดิมๆ แบบนี้ ช่างรู้กันอย่างทะลุปรุโปร่งจริงๆ ฮะ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr