ผู้เขียน หัวข้อ: // ขออนุญาต ลบกระทู้ BMW 3GT และ Juke สนามประเทศ นะครับ //  (อ่าน 7158 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
กระทู้ ทั้ง 2 ไม่ได้ผิดกฎอะไรทั้งสิ้นหรอกครับ

แต่เราได้รับแจ้งจากคุณผู้อ่านว่า อาจมีการติด malware เกิดขึ้นในกระทู้ดังกล่าว
จากไฟล์ภาพที่แสดงผลมาจากเว็บไซต์อื่นๆ ที่สมาชิก นำมาแปะในกระทู้หนะครับ

ขออภัยเจ้าของกระทู้ทั้ง 2 ท่าน มา ณ โอกาสนี้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: // ขออนุญาต ลบกระทู้ BMW 3GT และ Juke สนามประเทศ นะครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 15:29:10 »
แจ้งความคืบหน้า

น้องผู้ดูแลเว็บ ได้สแกนหลังบ้านทั้งหมด หลังจากลบกระทู้แล้ว และไม่พบ malware ในเว็บของเราแต่อย่างใด

สิ่งที่อยากจะขอฝากคุณผู้อ่านทุกท่านไว้ในช่วงนี้ก็คือ

โดยปกติแล้ว Goolgle chrome จะแจ้งเตือนแบบนี้ขึ้นมา
เพราะในกระทู้มีลิงค์ที่เรียกไป/นำไปเว็บไซต์ที่ต้องสงสัยว่าติด malware

ถ้าเจอ ไม่ต้องตื่นตกใจ ถ้าพบแบบนี้อีกให้แจ้ง ตั้งกระทู้ มาที่ หมวด suggestion แบบนี้ถูกต้องแล้วครับ
เราจะลบ และในกรณีนี้ อาจจำเป็นต้องขอลบก่อนโดยไม่แจ้งหรือชี้แจง

อีกประเด็นหนึ่งคือ ตอนนี้ ขอรบกวนว่า หลีกเลี่ยง การนำรูปภาพจากเว็บอื่น
ที่คุณไม่แน่ใจว่าจะติด Malware หรือเปล่า มาแชร์ บนเว็บไซต์ของเราครับ
เพราะรูปภาพเหล่านั้น อาจมาจากเว็บที่ติด Malware ได้ ครับ
หรือ ถ้าจะลองเอาชื่อเว็บ ไปเสริชดู ก็จะพบครับ ว่าเว็บไหนติด Malware บ้าง

ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกช่วยกันระวังในเรื่องนี้ด้วยครับ
เพราะ 2 ไฟล์ภาพ จากในกระทู้ดังกล่าว มาจากเว็บที่อาจติด Malware ครับ
โปรดหลีกเลี่ยง ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
Re: // ขออนุญาต ลบกระทู้ BMW 3GT และ Juke สนามประเทศ นะครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 16:04:20 »
ทดสอบอีกรอบครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะกระทู้ผมหรือเปล่า
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 16:13:32 »
ใช่ครับ

คุณ tap mzr รบกวนเปลี่ยน avatar ที่ไม่ลิงค์มาจาก rcw.ms ด่วนครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ PacMan

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 16:46:42 »
กระทู้นี้ก็ขึ้นแฮะ

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 09:57:05 »
ขอบคุณครับ  ;D
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ