ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความสัตย์จริงบนถนน ผมเจอgt86 บ่อยกว่าpulsar+civic hybrid รวมกันอีก  (อ่าน 7912 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
ประเด็นคือสงสัยว่า
Pulsar นี่เค้าส่งมอบรถกันแล้วใช่มั้ยครับ
คือผมเจอ แค่ครั้งเดียวเองบนท้องถนน และเช่นกัน civic hybrid นี่ยังไม่เห็นบนท้องถนนเลย
สรุปpulsar จะแป๊กมั้ย ไม่อยากให้เป็นแบบนั้นเลย นิสสัน

แต่gt86 ยังเห็น ประปรายนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เห็นประปรายพอๆกันครับ

แต่เห็น XV ที่รีวิวเพิ่งลง บ่อยพอสมควรกำลังดีเลย

ออฟไลน์ nogia

• Jr. Member
  • **
ตั้งแต่ GT86 เปิดตัวมา ผมยังไม่เคยเห็นบนถนนซักคันเลย  :'(
Nissan Teana 200XL SPORT SERIES 2010
Honda CR-V 2.0AWD 2013
Toyota Vios G รุ่น "เจมส์สั่งได้ คุณก็สั่งได้"

ออฟไลน์ ichok

86 สีน้ำเงิน ผมเพิ่งเห็นบนทางด่วนแค่ครั้งเดียวเองครับ pulsarสีขาว ก็ครั้งเดียวเหมือนกัน

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
86 บ่อยนะ
BRZ ไม่เห็นเลย
XV เห็นมากกว่า pulsar, civic hybrid

ออฟไลน์ john

Pulsar ผมเห็นบ่อยนะครับ เพราะเพื่อนขับ  ;D
แถวบางนาก็พอเห็นบ้างนะครับ ทั้งพัลซ่า ซีวิคไฮบริด คนแถวนี้ไม่ค่อยนิยมโตโยโต้าเท่ากับเขตอื่น มาเดินห้างแถวบ้านเจอยี่ห้อรองในตลาดเยอะเลย ทั้งมาสด้า ฟอร์ด เซฟโลเร็ต ฯลฯ แต่ถ้าไปโซนอื่นผมว่ามองไปทางไหนก็หนาแน่นไปด้วยโตโยต้า

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
pulsar ส่วนตัวผมว่าท้ายมันไม่สวยเท่าไหร่อ่ะ..

แต่ผมว่าก็ไม่น่าจะแป้กนะ น่าจะขายได้เรื่อยๆ ยอดไม่หวือหวาเท่านั้นเองแหล่ะครับ..

แต่ Civic Hybrid นี้แทบไม่เห็นเลย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Freekick042

86เห็นบ้างประปรายนานๆทีแต่pulsarไม่เคยเห็นเลย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อ้าว ผมไม่เคยเห็น 86 เลยอะ(บนถนนนะ)
Pulsar ผมเห็นสีขาว มา 2 คันละ
Civic Hybird อันนี้ก็ไม่เคยเห็นบนถนนเลย

ออฟไลน์ superden

ผมอยู่เชียงใหม่ อยากบอกว่าpulsa หาดูยากมากถ้าไม่ขับผ่านศูนย์นิสสันก็แทบจะมาไม่เจอบนท้องถนน  ซิวิค ไฮบริดส์ มีให้เห็นมากกว่าแต่ก็ัยังไม่มากนัก ส่วน86 เคยเห็นครั้งเดียวสีแดง แล้วก็ไม่เห็นอีก

นั่นทำให้ผมสงสัยว่าpulsa จะแป๊ก ซะแล้วมั้ง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Pulsar 3 คัน
Civic HB 3 คัน
86 ไม่เห็นเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เห็นด้วยครับ

ผมเคยเห็น 86 บนถนนมา 5 คันแระ เกือบครบทุกสี แดง ส้ม ขาว น้ำเงิน ดำ

Pulsar เคยเจอแค่ 2 คันเหมือน Civic hybrid
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
86 เจอ 2 รอบ แถมอยู่คนละฝั่ง ไม่งั้น ตามดูแน่นอน เพราะสวยดี ทั้งๆที่เคยลองนั่ง แต่เจอทีไรก็ตื้นเต้น
พัลซ่า เจอเกือบทุกวัน รถเทสไดรฟ์ของ นิสสันนะครับ  ;D
civic hybrid ยังไม่เคยเจอเลยแฮะ บอกตรงๆ

ปล.บอกตามตรง คาเยนยังเจอบ่อยกว่า 3 คันนี้อีก  ยิ่ง อีคลาสไม่ต้องพูดถึง ขับกันยังกะรถราคาถูก ทั้งๆที่ คาเยนก็แพงโข แต่คนไทยก็ซื้อขับกันซะเยอะเลย ใครว่าคนไทยไม่มีตังค์ผมเถียงขาดใจ 55

ออฟไลน์ hutzero

ช่วงนี้ไม่ใช่ยุคทองของ C-Segment ในลานจอดรถผมเห็นแต่ C-Segment รุ่นเก่าๆประปราย
รุ่นใหม่ๆมีแต่ Altis กับ Civic ที่เหลือเกือบทั้งลานจอดเป็น Mazda2,Vios, Jazz, City,Almera,Mirage, กระบะ และ Camry

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมอยู่ในตัวเมืองเชียงใหม่ เพิ่งจะเห็น 86 คันเดียวเอง สีขาว
พลขับยังทักเลย ว่าไม่น่าไปติดไฟท้ายแต่งแบบรถใต้หวัน ดูเหมือนรถไม่แพงซะงั้น
ผมได้แต่บอกว่า มันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว ไฟแท้ดั้งเดิม จากโรงงานเลย 55555

ปล.Pulsar เคยเห็นสองสามครั้ง สีแดง กับสีดำ
ปล.2 Civic Hybrid เคยเจอครั้งเดียวที่เซนทรัลแอร์พอร์ต

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
86 ผมเห็น3คันละครับ

หน้าที่ทำงาน1
แถวบางโพธิ์1
ในศูนย์โตโยต้า บางพลัด1

Pulsar เห็น1คัน แถวโค้งบนสะพานจากนครอินลงบางใหญ่

ส่วนCivic Hybrid เห็น1คันครับ   ในงานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
GT 86 ผมจำไม่ได้ว่าเห้นแล้วกี่คัน น่าจะ (3-4) คันที่สะดุดาที่สุดเจอบนมิตรภาพที่ขอนแก่น เป็น 86 สีแดงเลขทะเบียน 86   ;)

Pulsar ผมเห็นแล้ว 3 คัน

Civic Hybrid 1 คัน......... เห็นจอดอยู่ ตอนวิ่งยังไม่เคยเห้นซักคัน

ออฟไลน์ Nyquist

มันขึ้นอยู่กับที่อยู่เราป่ะครับ

อย่างผมไม่เคยเห็นเลยทั้ง 3  คัน
เห็นแต่ GTR กับ 458 อย่างบ่อยงามเหลือเกิน

ถ้าอยากรู้จริงๆว่าใครเยอะกว่า ผมว่าต้องดูยอดขาย

ออฟไลน์ คนกรุง

brz ก็มีวิ่งนะ ย่านสาทรเนี่ยมีคันนึงชอบวิ่งผ่านตึกมาลีนนท์ประจำ เห็นประจำจนชินตา

ออฟไลน์ okashi

86 ในหมู่บ้านมีตั้ง 3 คันแหนะ ที่สำคัญเป็นสีขาวทั้งหมดเลย
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
86 บ่ิอย
brz 1 คัน
pulsar 3 คัน
civic hybrid ยังไม่เจอสักคัน

ออฟไลน์ keamglad

pulsar ไม่เคยเห็นเลย

86 ยิ่งไม่เคยใหญ่

สงสัยผมอยู่บ้านนอก

ออฟไลน์ Jim lover

86 ต้องแถว มหาลัยคับ :D
ม.รังสิตเห็น 2 คันแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
86 ผมเห็นเป็นสิบแล้วครับ ตั้งแต่ ปล่อยรถกันมา หลายเดือนแล้ว

Pulsar เห็นไปแค่ 3 แต่ มั่นในจว่า ยอดขาย อืดแน่นอน...

Civic Hybrid เห็นแค่ครั้งเดียวเองจริงๆ!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Civic Hybrid ยังไม่เคยเห็นเลยสักคันครับ
Pulsar เห็น 2-3 คัน
86 เห็นสองคัน

นี่คือช่วงหลังมอเตอร์โชว์มานะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมอยู่ไกลปืนเที่ยงยังไม่เคยเห็น 86 เลยแม้แต่คันเดียว พัลซ่าก็ไม่เคยเห็น ส่วนซีวิคไฮบริดเห็นอยู่คันนึงเท่าๆกันกับทาทานาโน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tada

86  = 2
Pulsar = 2
Civic Hybrid = 1

น้อย ๆ กันทั้งนั้น

np72

• บุคคลทั่วไป
pulsar เคยเห็น 1 คัน
gt86 4 คัน
civic hybrid ไม่เคยเห็นเลย

ออฟไลน์ freezer

• Newbie
  • *
civic hybrid      บอกตง ตัวจริงเป็นไงไม่เคยเห็น
pulsar              เห็นไม่เกิน 3 คัน (เหมือนของหายากแฮะ)  แต่เห็น ซิลฟี่เยอะกว่าแน่นอน
gt 86               เห็น 4-5 คันนะเออ
 :) :) :)
nissan sentra 1.6 1992
toyota corolla 1.6 2000
toyota yaris 1.5 2007
honda civic fd 2010
mitsubishi new lancer cng 2011
mitsubishi pajero 2017

ออฟไลน์ Yeahyeahs

86 เห็น 3 คัน : 2 คันมาด้วยกัน แถวทองหล่อ
Pulsar เห็น 2 คัน
Civic Hybrid = 0