ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความสัตย์จริงบนถนน ผมเจอgt86 บ่อยกว่าpulsar+civic hybrid รวมกันอีก  (อ่าน 7810 ครั้ง)

ออฟไลน์ Innewworld24

• Newbie
  • *
เคยเห็น 86 สีดำครั้งนึง จอดอยู่ กับ Pulsar 1-2 ครั้ง ไม่แน่ใจ Civic hybrid ผมแยกไม่ออกครับ  :-[

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
วันนี้เห็น พรรษา คันนึงขณะขับข้ามสะพานตากสิน ตัวท๊อป

มองจากกระจกหลังนึกว่า อัลเมร่า

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
ผมว่ามันอยู่ละแวกที่แต่ละคนวิ่งกันนะ
อย่างผมเห็น 86 มามากกว่า 10 คันแน่นอน ไม่นับรวมหน้าโชว์รูม WIZ อีกขับผ่านทุกวัน
pulsar 1 คัน
civic hybrid ไม่ได้สังเกตเพราะดูไม่ออกว่ามันต่างยังไงกับตัวธรรมดา

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
86 กับ Pulsar ผมเคยเห็นพอๆ กัน

แต่ Civic FB Hybrid อันนี้ยังไม่เคยเห็นเลยครับ ถ้าพี่ Jimmy ไม่ทำ review ผมอาจไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันมีขายด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
Pulsar ในหมู่บ้านผมมี1คันสีขาว เอาTiida 5Dr. ไปเทริน์มา   บนถนนเคยเจอ5คัน สีดำ แดง และขาว
Civic Hybrid เคยเจอ2คัน สีขาวทั้งคู่
GT86 เคยเจอ 5ครั้ง สีขาว เงิน ดำ และแดง

ส่วนXV ในหมู่บ้านมีคันนึง แต่เจอบนถนนเกือบทุกวัน วันละคันสองคัน

promt

• บุคคลทั่วไป
ผมอยู่ในตัวเมืองเชียงใหม่ เพิ่งจะเห็น 86 คันเดียวเอง สีขาว
พลขับยังทักเลย ว่าไม่น่าไปติดไฟท้ายแต่งแบบรถใต้หวัน ดูเหมือนรถไม่แพงซะงั้น
ผมได้แต่บอกว่า มันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว ไฟแท้ดั้งเดิม จากโรงงานเลย 55555

ปล.Pulsar เคยเห็นสองสามครั้ง สีแดง กับสีดำ
ปล.2 Civic Hybrid เคยเจอครั้งเดียวที่เซนทรัลแอร์พอร์ต

FB Hybrid ในเชียงใหม่ เป็นแรร์ไอเทมครับ

ผมขับ เชียงใหม่-พิดโลก เกือบทุกอาทิตย์
ให้ตายเหอะ เจอที่ ปตท. สารภี ครั้งเดียวจริงๆ
เป็นทะเบียนกรุงเทพฯ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
แต่ผมว่าผมเจอ Civic HB เยอะกว่า Pulsar อีกน่ะครับ  :D

ชลบุรีครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
86 ผมเห็น มา เกือบ 8 คัน ไม่ซ้ำกัน  ทะเบียน 86    อยู๋ 2คัน 2 สีครับ
(เห็นรถ 0 อยู่ 2-3คัน นอกนั้นรถเกรย์
XV เห็นบ่อย เห็นทุกวัน เห็นจนตอนนี้ หลงเลยครับ
pulsa 2 คัน ครับ