ผู้เขียน หัวข้อ: VW Beetle กับ Sirocco สองตัวนี้ถือว่าเป็นรถคูเป้เหมือนกันไหมครับ ทำไมน้อง Beetle ไม่มีใครขับ  (อ่าน 6085 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
ค่ายเยอรมันเค้าชอบทำรถเล็กๆแล้วมันดูมีราคาจังครับ ไม่เหมือนค่ายญี่ปุ่นออกแบบได้เอิ่มม ทั้ง Yaris Mirage March สู้้ Beatle กับ Sirocco ไม่ได้เลย แต่ราคาคาถ้าค่ายเยอรมันไม่โดนภาษี แล้วผลิตในประเทศคงไม่ถึงล้าน มันจะเป็นไปได้ไหมครับ

VW beetle

Sirocco

ปล. ผมชอบทั้งสองนะ แต่ถ้าขับบนถนน Sirocco มันเด่นกว่า

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Beetle คนขับเยอะกว่ามากๆเลยครับ แค่ดาราคิดไรไม่ออก ออกbeetleกันบานเลยครับ ผู้หญิงเค้าชอบจริงๆ

np72

• บุคคลทั่วไป
เต่าตัวนี้หล่อดี ผมยังชอบเลย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Beetle วางตำแหน่งตอนนี้เป็น C-Segment คอมแพคท์กึ่งพรีเมี่ยมนะครับ
ไปเทียบกับรถเล็ก B-Segment ที่เน้นราคาขาย มันได้ความยังไงครับ?

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
แต่ผมชอบSirocco ดีนะ มันดูโหดดี

แต่งขึ้นด้วย

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้า VW มาผลิตขายในไทย ผมจะอุดหนุนแน่นอนครับ

ออฟไลน์ bobsan

ราคามันเท่าๆกันไงครับคนเลยเลือก scirocco

ออฟไลน์ kimmeng21

Beetle วางตำแหน่งตอนนี้เป็น C-Segment คอมแพคท์กึ่งพรีเมี่ยมนะครับ
ไปเทียบกับรถเล็ก B-Segment ที่เน้นราคาขาย มันได้ความยังไงครับ?

จขทก.คงหมายถึงราคาเมืองนอก ถ้าเทียบกับยี่ห้อยุ่นมั้งคับ

ประมาณ ราคา fiat500 เมืองนอก กับ nissan march เมืองนอก

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ตาของ Beetle ดูหมองเศร้า เหมือนถูกบังคับแต่งงาน แต่ Srirocco มันก้าวร้าว เหมือนได้แฟนดุ แต่เร้าใจ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
ตาของ Beetle ดูหมองเศร้า เหมือนถูกบังคับแต่งงาน แต่ Srirocco มันก้าวร้าว เหมือนได้แฟนดุ แต่เร้าใจ  ;D

ฮู้ยยยย ช่างเปรียบได้บรรเจิดเจงเจรง  :D

ออฟไลน์ iLatte_Cool

• Newbie
  • *

ชอบบบบบบ 5555555555+

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
อยากให้ beetle แรงเท่า scirrocco ตั้งแต่กำเนิดครับ

ออฟไลน์ TeslaX

อยากให้ beetle แรงเท่า scirrocco ตั้งแต่กำเนิดครับ

รู้สึกว่าใช้เครื่อง 2.0 TSI นะครับ น่าจะพอๆกัน

ออฟไลน์ bump_F10_525d

รู้สึกว่าใช้เครื่อง 2.0 TSI นะครับ น่าจะพอๆกัน
เท่าที่ผมรู้ รถที่นำมาขายในไทย ต่างกันนะครับ ทั้งเครื่ิอง และเกียร์ beetle จะเป็น เกียร์7 speeds  ส่วนเมืองนอก ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ kimhalua

ยี้ห้อนี้ ผมชอบมากครับ ตกรุ่นช้ามาก แล้วดีไซน์ ก้ดูไม่ตกยุคด้วย รุ่นที่ดูไม่เข้าตาผมสุด คือ กอล์ฟ ครับ แต่ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื้อ ผมว่ากอล์ฟสวยกว่า C เซกเม้นหลายรุ่นเลยหล่ะ

ออฟไลน์ Spada_Valess

บิตเทิลตัวใหม่ โหดครับเครื่องเดียวกันน้ำหนักเบากว่า

ออฟไลน์ peterpat

Beetle เป็นรถที่ผมชอบมากครับ ทุก model เลย
Beetle Classic เป็นอะไรที่สวยตลอดกาลมาก
New Beetle model เก่าออกแนวน่ารักๆหวานๆ
Beetle model ล่าสุด นี่ผมว่าเป็นการผสมผสานระหว่างรุ่น Classic กับ New Beetle แล้วดูสวยงามมากครับ

รุ่นใหม่ผมว่ามีคนใช้เยอะนะครับ เจอบ่อยมากเลยครับ เจอทีไรต้องมองตลอดเลยครับ (ยิ่งรถติดๆ)

ออฟไลน์ Bond007

Beetle ใหม่ ศูนย์ไม่ได้เอามาขายครับ คนเลยไม่ค่อยซื้อกันเท่าไหร่

ออฟไลน์ H.

H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่คุณบอกว่าสู้ไม่ได้นี่คิดไปเองหรือเปล่าครับ ชนะเห็นๆ เลยไม่ค่อยเห็นเต่าวิ่งนี่แหละ อาจจะคิดไปเองว่านานๆที่ถึงจะเห็น ก็เลยนึกว่าสวยกว่า
ส่วนชีรคโค เป็นรถสปอร์ตครับ อยู่อีกขั้นหนึ่ง คงไม่ต้องเอามาเทียบกันเอง แต่ตามความจริง แบรนด์ก็ไม่ได้เหนือกว่ารถทั่วไปแต่อย่างใด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Beetle ตัวล่าสุดนี่สวยขึ้นมากครับ

วันก่อนเจอสีดำแต่งเรสซิ่ง อย่างดุเลย ชอบมากๆ