ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นรีวิว GTR (R35) จากพี่จิมมี่ กับ พี่เช็งครับ  (อ่าน 18543 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ด้วยความที่เป็นรถในฝัน เพราะเป็นรถญี่ปุ่นที่ไล่ล่ารรสปอร์ททางอเมริกาและยุโรปมาเยอะเลย มันเท่ห์มากที่ทำให้ทั่วโลกพูดถึงรถแรงจากเอเชียบ้าง ไม่ทราบว่าเคยทำรีวิวแบบ คลิปหรือ first impression ไว้รึเปล่าครับ อยากอ่านมากๆ ไม่ต้อง spec v ก็ได้ครับ หากยัง จะมีโอกาสได้อ่านในปีนี้รึเปล่าครับ ไม่รู้ว่ามีใครอยากเหมือนผมรึเปล่า  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ okejr

• Newbie
  • *
Re: อยากเห็นรีวิว GTR (R35) จากพี่จิมมี่ กับ พี่เช็งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 02:04:50 »
อยากเห็นเหมือนกันคับ แต่คงยาก...

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
Re: อยากเห็นรีวิว GTR (R35) จากพี่จิมมี่ กับ พี่เช็งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 02:07:03 »
คงต้องรอให้มีผู้ใจบุญให้คุณจิมมี่ยืมไปทดสอบแล้วล่ะครับ แต่ดูทรงแล้วคงยาก  :-[ :-[
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 02:18:06 »
เคยนั่งครั้งนึงสั้นๆครับ ของพี่เพื่อนที่บอกว่าทำเป็นติดแก๊สเข้ามาน่ะครับ

แรงมาก ดึงจนเสียววูบเลย แปปเดียว 160-180 แต่ไม่กล้าใส่ไปเกิน 200
ช่วงล่าง แข็งสะเทือนตับมาก ทุกหลุม ทุกบ่อครบ
เสียงเครื่องหาได้ในยูทูป แบบนั้นเลย ดังแบบนุ่มๆ ไม่ค่อยเร้าใจเท่าไหร่
นั่งไม่ค่อยสบายครับ เอาจริงๆเมืองไทยน่าจะเหมาะกับพวก GT แล้ว supercar สะเทือนไป(GTR ก็ถือว่า supercar กลายๆนะ)

ถึงจะแปปเดียวแต่สะใจมากครับ จะไม่ลืมเลย แต่ถ้ามีตังจะซื้อจริงๆ พวก Cayman ราคาไม่หนีกันเท่าไหร่ช่วงล่างน่าจะสบายกว่า ;)

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 02:33:18 »
ความฝันสูงสุดในชีวิตของผมแล้วครับ ตระกูลนี้

ซักวันต้องขับมันให้ได้  ไม่ว่ารหัส มันจะไป Rเท่าไหร่

สงสัยกว่าจะมีปัญญาได้ขับคง R40  ส่วนผม Rยุ 70  ฮ่าๆๆๆ ฮือๆๆๆๆๆ :'( :'( :'(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 02:52:56 »
ถ้ามาคงมาแบบ First Impression มากกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 05:25:06 »
ใครจะอนุเราะห์รถให้ผมลองละครับ?

ดูเหมือนจะมีแต่ Commander CHENG เท่านั้น ที่เคยลองมาแล้ว หรือเปล่าหว่า?

Nissan เองยังไม่กล้าเอาเข้ามาเล้ยยย

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 07:59:54 »
รอชมครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:10:31 »
เรื่องช่วงล่างแข็งผมว่าไม่เท่าไหร่พอรับได้ แต่เรื่องกินน้ำมันกะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ระยะบ่อยๆนี่สิ ราคาจะจุกเอา

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:54:33 »
เหมือนเคยอ่านเจอถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งห้าหมื่นบาท

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 09:25:58 »
เหมือนเคยอ่านเจอถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งห้าหมื่นบาท

ได้ยินว่าจะอั๊นครับ น่าเอามาเติม นมค-นมก ของ ปตท ที่ว่าดีๆเน๊าะ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 09:39:19 »
จะถ่ายน้ำมันเครื่องทีนึงนี่ เป็นผมคงขอผ่อนค่าถ่ายสักหกเดือนเลยครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 10:00:35 »
ประมาณนั้นแหละครับ ทุกๆ5000โลมั้ง ถ้าซัดหนักจิงๆ 3000โลก็ต้องเปลี่ยนละ ฟังเค้ามา ไม่รู้จิงป่าว

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 13:22:50 »
ค่าใช้จ่ายบำรุงผมว่าขับรถ ลักษณะนี้ได้เงินต้องพอมีบ้างแล้วฮะ  พวกเราก็ได้แต่พูดแบบ (the fast 6 ) ขอบคุณพระเจ้าที่ได้สร้างรถซิ่งขึ้นมา  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 13:34:32 »
ใครจะอนุเราะห์รถให้ผมลองละครับ?

ดูเหมือนจะมีแต่ Commander CHENG เท่านั้น ที่เคยลองมาแล้ว หรือเปล่าหว่า?

Nissan เองยังไม่กล้าเอาเข้ามาเล้ยยย
ให้นิสสัยไทยอนุเคราะห์ไงครับ คือสงสัยว่าถ้าไม่เอาเข้ามาจริง จะโฆษณาที่สนามบินทำไม

ออฟไลน์ Innewworld24

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 13:39:22 »

ถ้าหากมีคนนอกที่ไม่ใช่ Nissan Thailand ให้คุณจิมมี่ลองรถ จะได้รึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 13:53:53 »

ให้นิสสัยไทยอนุเคราะห์ไงครับ คือสงสัยว่าถ้าไม่เอาเข้ามาจริง จะโฆษณาที่สนามบินทำไม

นั่นมันโฆษณาของ NissanGlobal นะครับเค้าโฆษณารวมๆ ทั้งโลกต่างหาก เพราะสนามบินมันมีคนทุกชาตินิครับ
หรืออีกมุมแม้กระทั่งเอามาโฆษณาออก TV ก็อาจแค่โปรโมทว่าให้คนทั่วๆ ไปรู้ว่า "เรา (Nissan) ก็มีรถที่เร็วไม่แพ้ใครเหมือนกันนะ" เป็นแค่การโปรโมทแบนด์เท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2013, 13:56:23 โดย art_duron »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 14:05:32 »
ได้ และยินดีครับ

แต่รถเอง ก็ควรเป็นรถที่ ถูกกฎหมาย เสียภาษีครบ หรือไม่ได้ติดแก็สใดๆ ไม่ได้จดประกอบมา จะเป็นการดีครับ

ส่วน Ruksadindan นั่นมันโฆษณา Global เป็น Brand Image และ Nissan Thailand จะไม่สั่งรถรุ่นนี้เข้ามาอย่างแน่นอน!

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 14:56:39 »

แต่รถเอง ก็ควรเป็นรถที่ ถูกกฎหมาย เสียภาษีครบ หรือไม่ได้ติดแก็สใดๆ ไม่ได้จดประกอบมา จะเป็นการดีครับ

ส่วน Ruksadindan นั่นมันโฆษณา Global เป็น Brand Image และ Nissan Thailand จะไม่สั่งรถรุ่นนี้เข้ามาอย่างแน่นอน!

น่าคิดนะครับ หาก Nissan Thailand ใจปั้มนำเข้ามาแล้วพี่จิมกับพี่เช็งได้รับเกียรติให้ทดลองรถ มันจะเยี่ยมมาก เพราะลำพังรถที่มีอยู่ในบ้านเรา ผมเดาว่าเป็นรถเกรย์ทุกคัน หากจะเอ่ยปากขอมาเทสคงไม่ยาก แต่ก็ไม่ใช่จาก Nissan Thailand  ;D

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 17:54:07 »
ภาพลักษณ์นิสสันในไทยเป็นรถครอบครัว น่ารักๆ แบ้วๆ
ผมว่าคงยากจะมาโปรโมทให้ตัวเองเป็นเจ้าแห่งความเร็วก็ไม่ใช่

แต่อาจจะเชิญ คุณจิมมี่ไปทดสอบ Teana ตัวใหม่ยังเป็นไปได้มากกว่า

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 18:00:46 »
ห้าหมื่นคือน้ำมันเกียร์ครับ  ใช้ 10 ลิตร  ลิตรละห้าพัน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 20:19:12 »
เดี๋ยวขอถูกหวยก่อนนะครับ แล้วจะให้ลองแบบถึงใจเลย   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 22:33:11 »

ถามต่อเลยครับ แล้วคุณ J!MMY จะทดลอง Top-speed ไหมครับ  แล้ว 0-100 ละครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 23:39:00 »
ผมขับมาแล้วครับ เร็ว แรงสุดยอด ชนรถตำรวจเป็นสิบก็ไม่พัง ;D

ป.ล. เกมคอมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2013, 23:40:41 โดย Volta »
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 01:05:54 »
ผมขับมาแล้วครับ เร็ว แรงสุดยอด ชนรถตำรวจเป็นสิบก็ไม่พัง ;D

ป.ล. เกมคอมนะครับ

ว่าแล้วต้องมีคนมาแนวนี้่ 5555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 02:03:39 »

ผมก็ว่ามันทะแม่งๆ แต่ติดใจตรงที่มุมบนขวาของป้ายมีภาษาไทยนี่ล่ะครับ
แล้วถ้าเกิด Expat เกิดสนใจขึ้นจริงๆ มาถาม อ้าว ไม่มีขายซะงั้น  :o

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:25:11 »
ห้าหมื่นคือน้ำมันเกียร์ครับ  ใช้ 10 ลิตร  ลิตรละห้าพัน
ใช่คับ น้ำมันเกียร์คับ เคยเอาเจ้าซูไปซ่อมอู่แถวเกษตร-สุคนสวัสดิ์ เจอ GTR ขึ้นฮ้อยรอซ่อม
เจ้าของดื้อ ลองใช้น้ำมันเกียร์เทพอื่นๆที่ไม่ใช่Nissan ระบุ ---พังคับ
แววๆว่าเกียร์ต้องมี 4-5 แสนคับ ......หนาววววว

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:57:34 »
นี่ครับ พี่จิมมี่ มาเอาไปลองก่อนได้เลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:13:58 »
ผมเคยลองขับแล้ว แต่เจ้าของไม่ประสงค์ให้ผมเขียนเรื่องราวลงเว็บไซต์นี้
รู้ว่าอ่านอยู่ ถ้าเปลี่ยนใจหลังไมค์มานะครับคุณเจ้าของ

คันที่ได้ขับเป็น Phase 1 ตัว 478 แรงม้า รถเดิมสนิท แต่ลองแบบสุดๆไม่ได้มาก
เพราะตอนที่ลอง รถยังไม่มีประกัน รถราคาขนาดนั้นผมไม่กล้าจัดเต็ม
เลยขอลองเทคออกตัว และวิ่ง 80แล้วแซงธรรมดา ไม่ได้ลองท้อปสปีด
แต่รู้ว่า R35 นี้บุคลิกมันน่ากลัวนะ ไม่ใช่ว่ารถพยศ แต่ขับไปแล้วรู้สึกว่า
มันเป็นเครื่องจักรสังหารมากกว่าความสนุก หรืองานศิลปะ
วิ่ง80อยู่ดีๆ กระแทกคันเร่งนับ 1-2..อ่ะ 120ละ วิ่ง 120 กระแทกคันเร่ง กด 1..2 อ่ะ 145ละ

ชีวิตนี้ขับรถมาหลายแบบ รถที่แรงและพยศจนผมไม่กล้ากด
รถที่แรงพอดีและมั่นจนขับไปยิ้มไป ไอ้ GT-R นี่เป็นรถประเภทที่แรงและมั่น แต่ขับแล้วยิ้มไม่ออก
ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน อาจเพราะยังหนาวๆกับราคารถอยู่มั้ง ฟีลมันประหลาดๆ ผมนั่งแล้วมองไปข้างหน้า
จับความรู้สึกในการนั่ง..เหมือนขับ CLS ที่ใส่เบาะแข่ง มากกว่าที่จะเป็นรถสปอร์ต ผมคิดไปคนเดียวหรือเปล่า?

ผมไม่ได้ทดสอบสมรรถณะอะไรมาก เพราะแถวพระรามสองไม่ใช่ที่ที่จะทำแบบนั้นได้
แต่เคยนั่งแล้วให้เจ้าของลองอัดโค้งให้ดู ..เยี่ยวแข็ง คือรถมันใจถึงกว่าผม ให้ตายชาตินี้
ผมก็ไม่มีวันเรียกความกล้าให้ชนะตัวรถมันได้ แต่ถ้าเอามาขับเล่นแบบตามใจชอบ
ไม่ต้องอัดกันให้ตาย ผมพบว่านั่งอยู่ใน GT-R ก็ยังรู้สึกเหมือน "อยู่บ้าน" มากกว่า Murcielago
ซึ่งอันนั้นขับแล้วรู้สึกไม่อยากขับอีก มันไม่ใช่ที่สำหรับคนตัวอ้วนอย่างเรา

ถ้ามีใครให้เอามาขับทำรีวิว ผมจะขอไม่ทำความเร็วสูงสุด ไม่กล้าครับ
อะไรตัดหน้านิดเดียว ซวยยกถนน แล้วไอ้ R35 มันก็ไต่แตะ 300ได้

เจ้าของรถอ่านอยู่คงขำ ไอ้เช็ง ไอ้เวร กูขับ 280 ออกบ่อย จะกลัวอะไร
กลัวสิวะครับ แฟนยังไม่มี ลูกยังไม่มี ให้ขับบนลอยฟ้า 280-300 ไม่เอาหรอก
ถนนสมัยนี้กับสมัยที่เคย 300 กันครั้งล่าสุดน่ะมันต่างกัน คนสมัยนี้มีกระจกส่องหลังไว้บีบสิวเยอะ
ผมไม่เอาหรอก ตัดหน้าขึ้นมา ผมตาย รถพัง หนี้ที่เหลือพ่อแม่เป็นคนชดใช้  ไม่เอาหรอก
ถ้าจะขับ ก็จะทำแบบ First Impression และทำอัตราเร่งบางช่วง หรือวิ่ง check out ระยะ 1 ก.ม.พอ

ยืมรถคนอื่นคันละ8-10ล้านขับถ้าพัง ขี้พุ่ง เงินเดือนผม 200 เดือนยังชดใช้ไม่หมด

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 13:40:20 »
80 ครึ่งคันเร่ง สงสัยมี 160 แน่เลย 5 5 5