ผู้เขียน หัวข้อ: Lancer Ex เมื่อไรจะ minor chang  (อ่าน 5544 ครั้ง)

ออฟไลน์ parinda

• Jr. Member
  • **
Lancer Ex เมื่อไรจะ minor chang
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 23:24:52 »
กำลังจะซื้อ Lancer Ex ครับ แต่เห็นมีภาพ Minor Chang หลุดมาแล้ว เลยอยากทราบว่า อีกนานไหมกว่าจะ Minor Chang

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: Lancer Ex เมื่อไรจะ minor chang
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 07:46:36 »
การตลาดตอนนี้มุ่งไปที่ Attrage อย่างเดียว  ทั้ง MMTH ทั้งดีลเลอร์ เหมือนกันหมด
ถ้าจะ Minor Change คงเป็นช่วงปลายอายุซึ่งผมเดาว่าอย่างเร็วก็ปลายปีนี้
แต่ตอนนี้หยุดไลน์การผลิตสีขาวไปสีเดียว   เตรียมจะขึ้นไลน์อะไรซักอย่าง   ถ้าข่าวดีก็คงจะมีรุ่นพิเศษออกมา  ไม่ก็สีพิเศษ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: Lancer Ex เมื่อไรจะ minor chang
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:27:41 »
ไม่แน่ใจเลยครับ

ไม่รู้ว่าเค้าอยากขายรึเปล่า เงียบหายไปเลย ไม่มีโปรแรงๆออกมาโฆษณา

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:55:32 »
แล้ว Cedia เมือไรจะ all new

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 13:02:24 »

หลุดสายพานไปตั้งนานแล้วจ้า จนตอนนี้คิดว่า โชว์รูม มิตซู ขายแต่ ไตรตัน PJS Mirage -..-
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 13:07:19 »

หลุดสายพานไปตั้งนานแล้วจ้า จนตอนนี้คิดว่า โชว์รูม มิตซู ขายแต่ ไตรตัน PJS Mirage -..-

ก็วันก่อนเห็น ป้ายแดงวิ่งบนถนน ก็แอบคิดอยู่ในใจว่า เห็นโฉมนี้มานานแล้ว ทำไมยังไม่เปลี่ยนอีก ประมาณนั้น

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 13:09:01 »
Lancer Ex  ตลาดนี้ มิตซูไม่แข่งแกร่ง ไม่รู้จะมีภาค2หรือเปล่า
ผมว่าลดขนาด และราคาเท่า Lancer ธรรมดาน่าดีกว่า

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 14:41:46 »
Lancer Ex  ตลาดนี้ มิตซูไม่แข่งแกร่ง ไม่รู้จะมีภาค2หรือเปล่า
ผมว่าลดขนาด และราคาเท่า Lancer ธรรมดาน่าดีกว่า

ก็ตามนั้นล่ะครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4618:All-New-Mitsubishi-Lancer-

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:12:33 »
ผมว่า มิตซู ควรจะผลิตรถยนต์ที่มีการบริโภคน้ำมันให้น้อยๆ เห็นได้เด่นชัดจาก Mirage ที่ทำผลงานได้ดีเยี่ยมมากๆ เรื่องความประหยัด อัตราเร่ง ถึงแม้แรงม้าจะน้อยกว่าเจ้าอื่น แต่เห็นผลได้ชัดเจน  ผมเคยขับถ้ายเบนซ์รุ่นปี 2000 ผมว่าตัวนั้นก็ประหยัดใช้ได้เลยนะครับ ขับ 100-110 ผมทำได้ที่ประมาณ 16-17 กม.ต่อลิตรเลย ถ้าขับยาวๆ ผมว่า EX สวยดี แต่ว่า ติดตรงความประหยัดที่บริโภคแบบนี้ยากครับ และอัตราเร่งก็ได้มีดีเหมือนการบริโภคน้ำมันด้วย  ส่วน Mirage ลดเสียงเข้าในมาในรถให้ได้อีกสัก 50% ผมว่าจะเป็นรถที่สุดยอดเลย ทั้งถูก ทั้งประหยัด
 :)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 21:50:40 »
ผมว่า มิตซู ควรจะผลิตรถยนต์ที่มีการบริโภคน้ำมันให้น้อยๆ เห็นได้เด่นชัดจาก Mirage ที่ทำผลงานได้ดีเยี่ยมมากๆ เรื่องความประหยัด อัตราเร่ง ถึงแม้แรงม้าจะน้อยกว่าเจ้าอื่น แต่เห็นผลได้ชัดเจน  ผมเคยขับถ้ายเบนซ์รุ่นปี 2000 ผมว่าตัวนั้นก็ประหยัดใช้ได้เลยนะครับ ขับ 100-110 ผมทำได้ที่ประมาณ 16-17 กม.ต่อลิตรเลย ถ้าขับยาวๆ ผมว่า EX สวยดี แต่ว่า ติดตรงความประหยัดที่บริโภคแบบนี้ยากครับ และอัตราเร่งก็ได้มีดีเหมือนการบริโภคน้ำมันด้วย  ส่วน Mirage ลดเสียงเข้าในมาในรถให้ได้อีกสัก 50% ผมว่าจะเป็นรถที่สุดยอดเลย ทั้งถูก ทั้งประหยัด
 :)
ที่มิราจประหยัด ส่วนนึงเพราะน้ำหนักมันเบากว่าคู่แข่งด้วยแหละครับ

เห็นว่า EX ถัดไป ก็ลดขนาดตัวถัง เพื่อให้น้ำหนักลดลง คิดว่าคงจะประหยัดน้ำมันขึ้น อัตราเร่งดีขึ้นแน่นอน (เก็บตังรอละครับ อีกสองปี ไม่ Focus ก็ EX เนี่ยแหละ เอิ๊ก)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 22:09:27 »
รู้สึกว่าไม่น่าจะปรับโฉมแล้วน่ะครับ เน้นเซยิดขายไปจนถึงปี 2015 เห็นในรีวีวสรุปรถใหม่ของพี่จิมมี่
แต่ระหว่างนั้นจะมีการกระตุ้นตลาด อัดแคมเปญ แน่ๆ หรือไม่อาจจะปรับปรุงออฟชั่นบางอย่างก็เป็นได้ครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 03:30:48 »
รถดี  แต่กระแสบ้านเรานั้นเงียบสงัด

ช่วงนี้คงอัดแคมเปญเรื่อยๆ   ส่วนลด ของแถม ชุดแต่ง ดอกเบี้ยถูก นู่น นี่ นั่น   ทำมาหมดและ 

เหลืออย่างเดียวตอนนี้คือ.....ขายราคาให้เท่า new lancer ^^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 17:29:00 »
เดี๋ยวรอดูกันครับ ปีนี้มีแน่ๆ แต่คงไม่เยอะนักหรอก

ออฟไลน์ balance04779

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:29:29 »
มีข่าวแว่วๆในคลับอยู่เหมือนกันครับว่าตัวMc ใกล้จะมาแล้ว

ปล.แต่ผมว่าตัวเดิมสวยกว่านะ นานาจิตตังจ้า  ;D