ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องทะเบียนรถครับ  (อ่าน 1684 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
ขอความเห็นเรื่องทะเบียนรถครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 15:33:04 »
โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะคร้าบ

ผมจะออกรถใหม่ พอดีไปเช็คดวงคร่าวๆดวงผมห้ามมีเลข 1,2 และห้ามมีตัวอักษร ก ข ค ฆ ง
เช็คล่าสุดที่กรมขนส่งทะเบียนอยู่ที่หมวด 2กx
เอิ่ม โดนสองเด้งเลย

ผมทำไงดีครับ
1. รอไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมด 2ก ไม่ทราบว่ามันต้องรอนานมั้ยอ่ะครับ พอประมาณเป็นเวลาได้มั้ยเช่น 1เดือน 3เดือน
2. ใช้ทะเบียนคันเดิม รถผมคันเดิมที่จะเปลี่ยนไม่มีตัวเลขและอักษรห้าม แจ้งขนส่งขอสลับทะเบียนกับคันใหม่แล้วค่อยขาย เสียค่าใช้จ่ายอย่างไรครับ

ผมไม่ค่อยอยากขับป้ายแดงนานๆมันรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจบอกไม่ถูก
จิงๆคันเดิมตอนได้ทะเบียนก้อไม่สนใจอะไรเลยเอาเลขอะไรก้อได้ แต่พอมาตอนนี้มันรู้แล้วเลยไม่สบายใจ แหะๆ

ออฟไลน์ MaiSki

Re: ขอความเห็นเรื่องทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 16:00:50 »
ทะเบียนประมูลไงครับ แต่เสียตังเยอะหน่อย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: ขอความเห็นเรื่องทะเบียนรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 17:29:00 »
หมวดต่อไป ก็ 3ก ก็มี ก อยู่ีดี
ถ้าเป็นกังวลจริงๆ ลองหาในเว็บดูครับ ที่เค้าขายทะเบียนกัน
เอาเลขไม่ต้องสวยมาก แต่หมวดเก่ามีเยอะครับ
เ่ช่น วธ 3536 อะไรทำนองนี้ ราคาไม่น่าจะแพงครับ

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:33:15 »
เงื่อนไขแบบนี้ ซื้อทะเบียนหมวดเก่าน่าจะดีที่สุดน่ะค่ะ

เอาแบบอักษร + เลขที่ต้องการ ราคาก็ไม่ต้องแพงมาก อาจได้เลขสวยๆก็ได้นะคะ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 22:21:41 »
เมื่อเช้าผมก็เพิ่งเข้าไปดู 2กช ทั้งเดือนเลย
เมือ่ก่อนผมก็เคยคิดจะซีเรียสนะแต่คิดดูอีกทีซุ่มเอามันกว่า

งวดที่แล้วหวยก็ออกทะเบียนป้ายแดงผม คนถามเลขไปกันทั้งบ้านแต่ลืมซื้อกันทั้งบ้านเลย เงิบ

ออฟไลน์ suaii

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:10:16 »
ถ้ามีเงินอยากได้หรือไม่อยากได้ตัวไหนก็ได้คับ