ผู้เขียน หัวข้อ: Ford EcoBoost 1.0L เครื่องยนต์อีโคบู๊สต์ (ใกล้เปิดตัวในไทยละ)  (อ่าน 9197 ครั้ง)

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
Ford EcoBoost 1.0L เครื่องยนต์อีโคบู๊สต์ (ใกล้เปิดตัวในไทยละ)

เพราะว่าเว็บฟอร์ดเค้าปล่อย Video พากย์เสียงไทย อธิบายเครื่องยนต์อีโคบู๊สต์ครับ
 ;D

ใน Youtube ยังไม่มีพากย์เสียงไทย เลยแอบโหลด แล้ว up ให้เลย  ;D

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
วันอาทิตย์เพิ่งจะวิ่งสวนกันไปแถวอ่างศิลาชลบุรีเอง ก็สวยแปลกตาดีครับ :D

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
เคลิ้มเลยครับ ฟอร์ด ตัวเล็กสเปกแรง ^ ^
Civic FB 2013

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
ฟังแล้วเคลิ้มจริงๆ  ;D

ดีใจที่คนไทยจะได้ใช้เทคโนโลยีดีๆกับเค้ามั่ง

ออฟไลน์ Larry

ปรับปรุงงานบริการหลังการขายให้ดีขึ้นครับ แค่นี้ก็ได้ส่วนแบ่งทางการตลาดเพิ่มขึ้นอย่างยั่งยื่นแล้ว

ออฟไลน์ M Performance

อยากให้ฟอร์ดกล้าขึ้นไลน์ผลิตตัว 3 ประตู ภายในประเทศจัง

เพราะคนที่ซื้อฟอร์ดส่วนใหญ่เน้นสมรรถนะและความสปอร์ตอยู่ละ

ลองดูกับ Fiesta ตัวนี้เลย .. เผื่อทีมีเกิด ขายไม่ทัน

เอากำไรไปพัฒนาศูนย์บริการได้อีก
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ tap-mzr

อิอิ อันนี้ตัวป๋า มาครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ส่งเครื่องยนต์อีโค่คาร์กลับบ้านได้เลย ด้วยต้นทุนที่สูงกว่า

ออฟไลน์ apinui

มีแต่คนบอกชอบ ... แต่พอถามจริงๆว่าจะซื้อไหม .... ก็คงไม่ซื้อกันเหมือนเคย

ออฟไลน์ Starter

ไปปรับปรุงลด defect ให้น้อยลงกว่านี้หน่อยนะฟอร์ด

ออฟไลน์ 2k

มอนเดโอเขรอะมากๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีแต่คนบอกชอบ ... แต่พอถามจริงๆว่าจะซื้อไหม .... ก็คงไม่ซื้อกันเหมือนเคย
พอถึงเวลา รถมา คนที่ต้องการใช้รถ เขาก็ซื้อแหละครับ ไม่ใช่ทุกคนที่มีรถแล้วจะต้องแห่กันไปซื้อรถที่ใช้เครื่องนี้

ออฟไลน์ 6162002

สำหรับผมไม่น่าสนแฮะ เพราะมัน Direct injection

ขอ1.6ตัวทอป ดีกว่า เอาไปติดแก๊ส *-*

ออฟไลน์ hutzero

เห็นทีแรกว่าจะมีใน Eco Sport
จะลงในเฟียสต้าใหม่ด้วยรึเปล่านะ

ออฟไลน์ peterpat

อยากให้ฟอร์ดกล้าขึ้นไลน์ผลิตตัว 3 ประตู ภายในประเทศจัง

เพราะคนที่ซื้อฟอร์ดส่วนใหญ่เน้นสมรรถนะและความสปอร์ตอยู่ละ

ลองดูกับ Fiesta ตัวนี้เลย .. เผื่อทีมีเกิด ขายไม่ทัน

เอากำไรไปพัฒนาศูนย์บริการได้อีก

อยากเห็น 3 ประตู เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าเค้าจะกล้าลงทุนป่าวนะครับ
ดู trend เดี๋ยวนี้คนหันมาเล่น sport 3 ประตูกันเยอะกว่าสมัยก่อนพอสมควรนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มาดูแถว ปั้มเชลล์ ตะวันออกราชันย์ บางนา  กม. 6 สิครับ
มากันแทบจะทุกคืนละปั้มนี้ อยากจะถ่ายสปอายช็อต ฟอร์ด มาปั้มนี้เลยแล้วกัน
ผมเจอหลายครั้งแล้ว แต่ขี้เกียจถ่าย

เพราะเห็นบ่อยจนหมดความตื่นเต้นไปแล้ว

ออฟไลน์ Minny

ตอนนี้ ที่ยุโรปมี Mondeo วางเครื่อง 1.0 Ecoboost แล้วค่ะ แสดงว่าเครื่องตัวนี้น่าจะเหนือกว่า 1.6 ธรรมดาๆ เพราะมันมีโอเวอร์บูส แถมแรงบิดมาแบบแฟลท ตั้งแต่รอบ 1500 แบบนี้ก็ฉุดลากตัวถังขนาดใหญ่อย่าง Mondeo, Ecosport ได้อย่างสบายๆ ถือว่าไม่ธรรมดาจริงๆ ค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ตอนนี้ ที่ยุโรปมี Mondeo วางเครื่อง 1.0 Ecoboost แล้วค่ะ แสดงว่าเครื่องตัวนี้น่าจะเหนือกว่า 1.6 ธรรมดาๆ เพราะมันมีโอเวอร์บูส แถมแรงบิดมาแบบแฟลท ตั้งแต่รอบ 1500 แบบนี้ก็ฉุดลากตัวถังขนาดใหญ่อย่าง Mondeo, Ecosport ได้อย่างสบายๆ ถือว่าไม่ธรรมดาจริงๆ ค่ะ
เหมือนผมเห็นรายการFifth Gearเขาเคยเทียบกันอยู่
เอาFocus 1.0 Ecoboost กับ Focus 1.6 มาแข่งDrag Raceกัน
ผลออกมา1.0 Ecoboostชนะครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ dht_tubes

+1 ด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เหมือนผมเห็นรายการFifth Gearเขาเคยเทียบกันอยู่
เอาFocus 1.0 Ecoboost กับ Focus 1.6 มาแข่งDrag Raceกัน
ผลออกมา1.0 Ecoboostชนะครับ ;D

ใช่เลย ลุง Tiff ช้ำใจสุดๆ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เห็นมาบ่อยมากแล้ว
รู้แล้วว่าจะมา
สเป็คก็รู้หมดแล้ว

จะบอกเหมือนสมัย Ranger นั่นแหละจ้ะ

เฮ้ยยยยยย
มาขายซะทีโว้ยยย
ล่อตูจนเห็นหมดตั้งแต่ฮัวยันฮีแล้วเมื่อไหร่จะมาจริงๆซะที
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Volta

เป็นเครื่องที่จูนแรงม้าได้ตั้งแต่ระดับ 98 แรงม้า, 125 แรงม้า และอาจจะมีสูงสุดถึง 177 แรงม้าด้วยครับ
ฟอร์ดมีแผนจะวางเครื่องยนต์ตัวนี้ในแทบจะทุกเซ็กเมนต์ ตั้งแต่ Fiesta, Focus, Kuga, Fusion ,B-C max

ไม่น่าเชื่อว่าเป็นเครื่องยนต์ 3 สูบจริงๆ

(นึกไปถึงเครื่อง 3 สูบของนิสสัน ถ้าเอามาใส่เทอร์โบบ้าง Nissan March 1.3 ecoboost  ;D)
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ superden

หวังว่าช่างที่ศูนย์ฟอร์ด จะเก่งเท่าทันเทคโลยีนะครับ

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
มาแน่แต่ราคาอย่าโดดมาก...

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
EcoBoost เขาฟอร์ดเขาเริ่มงานหลังโครงการ Eco Carหรือครับ
จึงไม่ได้เข้าโครงการกับเขา แถมหลังๆมีข่าวว่าฟอร์ดเองก็มาบ่นเสียดาย การเสียโอกาสอยู่เช่นกัน
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ECO SPORT เครื่อง 1.4-1.5 tdci  จะแพงไหมหว่า ใส่เกียร์เมนวล อีอฟชั่นดีดีด้วย

ออฟไลน์ mandize

เศร้า เพิ่งออก 1.5 มา
แงๆๆ อยากได้ Ecoboost

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากจะรู้แล้วสิ ว่าจะแรง ประหยัดแค่ไหน