ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเราไปเปลียนท่อ เปลียนล้อ ของ New Vios แล้วนั้นเราต้องไปแจ้งกับประกันหรือไม่ครับ  (อ่าน 2438 ครั้ง)

ออฟไลน์ Moshimaru

• Jr. Member
  • **
    • new altis
ตามหัวข้อเลยนะครับ เผื่อว่าเกิดไรขึ้นมาทางประกันเค้าจะเครมประกันยังงัยครับ ตอนนี้สับสน เพราะได้เปลียนล้อ ไปแล้วครับ เลยมาถามเพือนๆพี่ๆว่าควรต้องแจ้งกับประกันให้ทราบไหมครับ

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
เปลี่ยนหรือติดตั้งอุปกรณ์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถ  ถ้าต้องเกิดให้เวลาเกิดอุบัติเหตุแล้วให้ประกันเคลมชิ้นส่วนนั้นๆด้วยก็ต้องแจ้งประกันพร้อมจ่ายเบี้ยประกันเพิ่มด้วยครับ

ออฟไลน์ Jameskungz

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/jameskungz
ปกติประกันชั้น 1 จะคุ้มครองอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มเติม ประมาณ 20,000 บาทครับ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
แจ้งประกันแล้วถ่ายรูปใหม่ครับ ส่วนการเรียกเพิ่มเบี้ยประกันอันนี้ไม่มีข้อมูลครับลองเช็คกับประกันใด้เลยครับ

ออฟไลน์ Moshimaru

• **
    • new altis
ขอบคุณทุกๆท่านครับ เดี่ยวถามประกันก่อนครับ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
เอาใบเสร็จ ไปแจ้งประกันเพิ่มความคุ้มครองส่วนที่ตกแต่งเพิ่มครับ หมื่นละเท่าไหร่จำไม่ได้ครับ จำได้แค่ว่าหลักร้อย 

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• **
เปลี่ยนอุปกรณ์ตกเเต่งเพิ่มต้องเเจ้งประกันคะ เพื่อจ่ายเบี้ยเพิ่ม ให้วงเงินคุ้มครองอุปกรณ์ตกเเต่งของเราด้วย เพราะประกันจะรับผิดชอบเเค่อุปกรณ์เดิมที่ติดมากับรถเท่านั้นคะ