ผู้เขียน หัวข้อ: มาเดากันดีกว่า ว่า รถยนต์ขับเคลื่อนโดยไฟฟ้าอย่างเดียว จะมาบ้านเราเมื่อไร  (อ่าน 4201 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
บริษัทไหนนำเข้าเป็นบริษัทแรก ไม่รวม เกรย์มาร์ทเก็ท

ผมเดาว่าเป็น Nissan วันที่ 21-12-12  (เกี่ยวกันไหมเนี่ย) ;D ;D ;D ;D ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Nioka

งั้นผมขอเป็น nissan เหมือนกัน

แต่ 12-12-12 ^^

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อันที่จริง มีเข้ามานานแล้วนะครับ

จดทะเบีรยนวิ่งบนถนนได้แล้วด้วย เคยเห็นวิ่งเล่นอยู่แถวหน้ารามคำแหง

แต่ เป็น GemCar เนาะ

อิอิ

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
http://www.gemcar.co.th/

นี่ไงที่พี่จิมบอกอ่ะครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ HaMz

• Newbie
  • *
น่าใช้อยู่เหมือนกันครับแต่กลัวโดนไฟดูด(ขนาดรถที่ใช้นํ้าตอนนี้ยังมีเลย)

ออฟไลน์ PREM

น่าใช้อยู่เหมือนกันครับแต่กลัวโดนไฟดูด(ขนาดรถที่ใช้นํ้าตอนนี้ยังมีเลย)
เขาคงไม่ปล่อยให้ไฟดูดง่ายๆ หรอกครับ :D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ทำไมแทงหวยไม่ถูกฟร่ะ เล่น 992 บน โต๊ดเตง ดันออกล่าง  ;D

กะแล้ว่าโดนแหง่มๆ  แล้วก็จริง
โดนไปอย่างนี้ไป ถอยไม่ถูกเลย สงสัยต้อง รอซื้อนาวาร่าตัวใหม่ ติด DVD กล้องถอยหลังมาและ (ตัวจริงกำลังมา)
หมดมุขเลย

เออ  ???  เอาแบบรถที่ปิดมิดชิด อะครับ  เอาไปสวนกับ สิบล้อได้โดยไม่ปลิวอะ  :P
โอยๆ ไปหาพารามากินดีฟ่า ตึบเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
เขาคงไม่ปล่อยให้ไฟดูดง่ายๆ หรอกครับ :D

อิอิ แหม เข้าใจล้อกันเล่นนะ เคยได้ข่าวรถไฟฟ้าที่ไหนไฟดูดมั่งเนี้ยะ 555

ผมเดาว่าคันแรกที่จะเอามาได้คือ Nissan Leaf นะ ปัญหาอยู่ที่ราคาน่ะ ภาษีนำเข้าไม่รุ้คิดไง เพราะว่าเค้าคิดจากปริมาตรกระบอกสูบ แต่คันนี้มันดันไม่ได้ รู้แต่ภาษีสรรพสามิต 10%  ผมอยากให้เป็น 0% ไปเลยนะ แล้วรถไฟฟ้าประกอบในประเทศ ภาษีซัก -10% เอาจากกองทุนน้ำมันมาโปะ