ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนนครอินทร์ จำกัดความเร็วที่80กม/ชม ระวังกันด้วยนะครับ  (อ่าน 10249 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
จำได้ว่าเคยมีสมาชิกในนี้มาโพสแล้ว รถส่งของโดนเส้นนี้เหมือนกัน
เดี๋ยวนี้ถ้าผมขับเส้นนี้เลยวิ่งไม่เกิน 90 ทรมานมาก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ 6162002

พอจะทราบไหมครับว่าเขาจับเวลาไหน วันไหนบ้าง ผมจะไปเทส Radar Detector
ตอนนี้เทสบนบูรพาวิถี จนพอใจละครับ ถ่ายคลิปไว้หมด จนรู้แล้วว่ากล้อง ขาเข้า กม.ไหน  ขาออก กม.ไหน

อยากไปตรงที่ตำรวจยิง   ขึ้นด่วนดอนเมือง บางวันแม๊งก็ไม่ยิง ไอ่วันที่ยิง ก็ลืมเปิดเครื่อง -.-

ออฟไลน์ dusttar

• Newbie
  • *
80 ต้องวิ่งเลนกลางเท่านั้นครับ ปกติผมก็80-90 พอครับเส้นนี้ กลัวโดนซุ่มยิง

ออฟไลน์ neung23

80 ถนนเส้นนี้ช่วงเวลาปรกติ โดนทุกคัน 100%

ไม่ต้องส่งให้เหนื่อย พนงไปรษณีย์หรอก ปิดถนนจับเหอะ ฝรัดเอ้ย  >:( >:( >:( >:( >:(

ผมแก้ปัญหาได้หายสนิทล่ะคับ จะโดนก็ต่อเมื่อเจอด่านจับ(ด่านเถื่อน) กล้องถาวร กล้องโดนสไนเปอร์ ผมรอดหมด หึหึ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

กฎหมายจริงๆก็จำกัดที่ 80 แหละครับ
แต่ส่วนใหญ่ก็จะผ่อนผันกันบ้าง ให้ไม่เร็วจนน่าเกลียด อันนี้ก็ตรงเกินไป
เพราะทุกคนต้องมาขับช้าๆ
เพราะกลัวคุณยิงเรดาห์แบบนี้

ตำรวจกทม./ปริมณฑล น่าจะใช้เลเซอร์หมดแล้วครับ ตรวจจับยากกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

พิกัดบน street view 13.824094,100.443564  เจอแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ oHaYo

• Newbie
  • *
จำกัด 80 ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่น่าจะมีป้ายบอกด้วย ไม่ใช่ให้ไปตรัสรู้กันเอาเอง - -"

ขับที่เมืองนอกมีป้ายบอก speed limit เยอะกว่าป้ายรถเมล์อีก 555+

ออฟไลน์ YAmodels

อันนี้พิกัดที่รถผมโดน 13.824078,100.443832
อันนี้พิกัดที่เพื่อนผมโดน(โดยประมาณ) 13.827381,100.484966
อันนี้พิกัดที่น้องผมโดน(โดยประมาณ) 13.822399,100.421342

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
เส้นนี้ผมใช้ประจำแต่แค่ ช่วงลาซาล ถึง เทพารักษ์ เวลาเช้า และเย็น
ผมรับรองว่าผมไม่โดนจับแน่ เพราะรถติดจน ขับแทบไม่ถึง 40

ถ้าช่วง ไฟฟ้า ถึง เทพารักษ์ อัด 110 กันได้สบาย ๆ
กับช่วงเลยอ่อนนุช วิ่งขาเข้า ก็วิ่งมันส์ดี
ฝั่งตรงข้ามโนโวเทล ก็น้ำท่วมบ่อยมาก ไม่รู้เดี๋ยวนี้ ยังท่วมอยู่มั้ย

ออฟไลน์ keamglad

เส้นนี้ผมใช้ประจำแต่แค่ ช่วงลาซาล ถึง เทพารักษ์ เวลาเช้า และเย็น
ผมรับรองว่าผมไม่โดนจับแน่ เพราะรถติดจน ขับแทบไม่ถึง 40

ถ้าช่วง ไฟฟ้า ถึง เทพารักษ์ อัด 110 กันได้สบาย ๆ
กับช่วงเลยอ่อนนุช วิ่งขาเข้า ก็วิ่งมันส์ดี
ฝั่งตรงข้ามโนโวเทล ก็น้ำท่วมบ่อยมาก ไม่รู้เดี๋ยวนี้ ยังท่วมอยู่มั้ย
เส้นนครอินนี่มันไปถึงลาซาล ถึงเทพารักเลยหรือครับ งง

ออฟไลน์ Ruksadindan

เส้นนครอินนี่มันไปถึงลาซาล ถึงเทพารักเลยหรือครับ งง
มันคนละมุมเมืองเลยไม่ใช่เหรอครับ? ตต.ฉน. กับ ตอ.ฉต.

ออฟไลน์ Amaranthe

มันคนละมุมเมืองเลยไม่ใช่เหรอครับ? ตต.ฉน. กับ ตอ.ฉต.

ว๊ากกกกกกกกกกกกกกก จริงด้วยครับ ขออภัยจริง ๆ
อายจุงเบย

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D................แฮ่ๆ  เส้นนี้ผม คลาน 90-100 อยู่ประจำฮะ  เดาว่าอีกไม่นานคงได้รับรางวัลเหมือนกันแหงเลย ::)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เส้นนี้ที่ทำงานผม (บางคน) วิ่ง 140 กันประจำครับ ทำความเร็วได้มากๆ แต่ีรถก็ชนกันบ่อยมากครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
ผมวิ่ง 90-120 ประจำ ยังไม่โดน คงอีกไม่นาน