ผู้เขียน หัวข้อ: พอจะมีข่าวของ นิสสันนาวาร่า ใหม่บ้างหรือป่าวครับ  (อ่าน 6219 ครั้ง)

ออฟไลน์ PS_Studio

• Newbie
  • *
พอจะมีข่าวของ นิสสันนาวาร่า ใหม่บ้างหรือป่าวครับ ....จะเปิดตัวช่วงไหน พอมีภาพให้ดูบ้างหรือป่าว และข้อมูลของรถจะมีอะไรใหม่ๆบ้าง

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
เปิดตัวตลาดโลกต้นปี 2014
เปิดตัวบ้านเราน่าจะครึ่งหลังปี 2014 ครับ
  ขนาดมิติตัวถังพอๆกับ Ranger
  เครื่อง 2.3L 200 ps

ปี 2014 จะเปิดตัวกระบะรุ่นใหม่ครบซักที
  Frontier Navara
  L200 Triton
  Hilux

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
เครื่อง2.3  200HP เป็นไปได้เหรอครับ ความจุน่าจะเยอะกว่านี้นิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เกียร์นาวาร่าจะเป็น CVT ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
เท่าที่พอรู้ข้อมูลมานะครับ

เครื่อง 2.3 จาก Renault

M/T 6 Spd. ลูกใหม่

หน้าตาเครื่องก็ประมาณตามลิ้งคืที่ปรากฏนี้ครับผม
http://www.motorward.com/2010/03/renault-unveils-new-2-3-dci-diesel-engine/

ข้อสังเกตุต่อจากนี้: บทบาทของชิ้นส่วนจากคู่พันธมิตรจะเริ่มเข้ามาแฝงในตัวนิสสันมากขึ้นครับ
ตัวอย่างเครื่อง diesel ครับ

ออฟไลน์ PS_Studio

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ที่ช่วยให้ข้อมูล และฝากอัพเดจข้อมูลให้หน่อยน่ะครับ คือตั้งใจว่าจะซื้อนาวาร่าตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ สิทธิ์ ครับ

ขอเรียนให้ทราบว่า รถกระบะ จะไม่มีทางใช้เกียร์ CVT อย่างแน่นอน ในช่วง 3-4 ปีต่อจากนี้
เพราะมันไม่อาจรองรับแรงบิดสูงๆ ของเครื่องยนต์เหล่านี้ได้ครับ ต่อให้ทำมารองรับได้
เกียร์ก็จะหนัก และแพงมากเกินจำเป็น

Navara ใหม่ 2014 ได้ยินมาว่า สวยม๊ากกกกกก!
เค้าว่ากันมาหลายเสียงกันอย่างนั้น ผมก็ยังไม่รู้และไม่เห็นตัวจริง

รอดูกันครับ ที่แน่ๆ อะไรก็ตามที่เป็นจุดด้อยของ รุ่นปัจจุบัน จะถูกปรับปรุงใหม่ เกือบทั้งหมด

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *
ผมแวะไปดูนาวาร่าเมื่อวันเสาร์ เลยถามเซลว่าตัวใหม่มาเมื่อใหร่
ตอบมาว่า ปีนี้อาจมีแค่เปลี่ยนกระจังหน้ากับอะไรอีกอย่างจำไม่ได้ครับ
แล้วอาจมีเพิ่มราคาขายด้วยเล็กน้อย
ตัวใหม่ยังไม่มีข่าวแจ้งทางศูนย์คงต้องรอปีหน้าอาจจะหลังโรงงานใหม่เสร็จ

เซลบอกประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
เรียน คุณจิมมี่ ครับ

ผมว่าเราต้อง ร้องเพลง ครึ่งใจ ของ มิคกี้ เผื่อไว้นิดนึงก็ดีนะครับผม

เดี๋ยวตอน Ellure มากลายเป็น Sylphy มันจะกลับมาหลอกหลอนครับ

ที่เขาได้ทิ้งเส้นสายสวยๆ ไว้สักเส้นสองเส้น ให้เจ็บใจเล่นๆจ้า

:-)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
คุณ สิทธิ์ ครับ

ขอเรียนให้ทราบว่า รถกระบะ จะไม่มีทางใช้เกียร์ CVT อย่างแน่นอน ในช่วง 3-4 ปีต่อจากนี้
เพราะมันไม่อาจรองรับแรงบิดสูงๆ ของเครื่องยนต์เหล่านี้ได้ครับ ต่อให้ทำมารองรับได้
เกียร์ก็จะหนัก และแพงมากเกินจำเป็น

Navara ใหม่ 2014 ได้ยินมาว่า สวยม๊ากกกกกก!
เค้าว่ากันมาหลายเสียงกันอย่างนั้น ผมก็ยังไม่รู้และไม่เห็นตัวจริง

รอดูกันครับ ที่แน่ๆ อะไรก็ตามที่เป็นจุดด้อยของ รุ่นปัจจุบัน จะถูกปรับปรุงใหม่ เกือบทั้งหมด

ขอบคุณครับ แอบสบายใจขึ้นมาหน่อยนึง
มีคนรู้จักเป็นแฟนนิสสัน เห็นเพ้อละเมอทุกวัน เค้าตั้งตารออย่างใจจดใจจ่อ
แต่เค้าแอบเสียวว่าจะเป็นCVT. ไหม
เค้าก็ไม่ชอบ CVT เหมือนกันตอนนี้คงมาอ่านและสบายใจไปละ
 ;D ขอบคุณสำหรับคำตอบครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ผมว่าเราต้อง ร้องเพลง ครึ่งใจ ของ มิคกี้ เผื่อไว้นิดนึงก็ดีนะครับผม

เดี๋ยวตอน Ellure มากลายเป็น Sylphy มันจะกลับมาหลอกหลอนครับ

ที่เขาได้ทิ้งเส้นสายสวยๆ ไว้สักเส้นสองเส้น ให้เจ็บใจเล่นๆจ้า

อ่า...ผมกลับมองว่า Sylphy มันออกมาในแบบที่ผมเก็งไว้เป๊ะหนะครับ
คือมันไม่ได้เอา Ellure มาทั้งหมดแน่ๆ เพราะ Nissan ป๊อด เกินกว่าจะทำเส้นแบบนั้นออกมาขายในรถ Mass หนะครับ

พอดีว่า รู้จักสันดานรถค่ายนี้ดี ว่า ทำอะไรประหลาดๆได้ตลอด

แต่ X-Trail มีรูปลายเส้นจดลิขสิทธิ์หลุดมาแล้ว มันก็สวยมาก สำหรับผม
Navara เอง ยังไม่หลุด แต่คิดว่า เดี๋ยวคงน่าจะได้เห็นกัน

ดังนั้น ผมเชื่อว่า จะเป็นในสิ่งที่ผมคิดแน่ๆต่อไปครับ

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *

อ่า...ผมกลับมองว่า Sylphy มันออกมาในแบบที่ผมเก็งไว้เป๊ะหนะครับ
คือมันไม่ได้เอา Ellure มาทั้งหมดแน่ๆ เพราะ Nissan ป๊อด เกินกว่าจะทำเส้นแบบนั้นออกมาขายในรถ Mass หนะครับ

พอดีว่า รู้จักสันดานรถค่ายนี้ดี ว่า ทำอะไรประหลาดๆได้ตลอด

แต่ X-Trail มีรูปลายเส้นจดลิขสิทธิ์หลุดมาแล้ว มันก็สวยมาก สำหรับผม
Navara เอง ยังไม่หลุด แต่คิดว่า เดี๋ยวคงน่าจะได้เห็นกัน

ดังนั้น ผมเชื่อว่า จะเป็นในสิ่งที่ผมคิดแน่ๆต่อไปครับ

อยากเห็นแนวทางของนาวาร่าใหม่เร็วจัง
เพราะแฟนยื่นคำขาดมาแล้วว่าให้เวลาถึงสิ้นปีถ้าไม่เอานาวาร่า ก้อหมดสิทธิ์ ใด้้รถกระบะ
ค่ายอื่น คุณเธอ just say no