ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมหรือป่าว รู้สึกมีความสุขมากๆ หลังจากแฟนขับรถได้เอง..  (อ่าน 6669 ครั้ง)

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมหรือป่าว รู้สึกมีความสุขมากๆ หลังจากแฟนขับรถได้เอง.. ปกติ ผมต้องตื่นแต่เช้า ขับรถเลยที่ทำงานตัวเองไป เพื่อไปส่งแฟน ขากลับ ก็ต้องไปรับอีก เหนื่อยมากๆ

หลังจากที่คุณเธอตัดสินใจซื้อรถ ไปเรียนขับรถ (สอนให้ไม่ได้ จะตีกันตายครับ) และสอบใบขับขี่ผ่าน ขับรถได้เอง ผมรู้สึกว่างมากๆๆๆๆๆ เวลาเขาจะเที่ยวก็ไปเอง ไปทำงานก็ไปเอง ตอนนี้มีเวลาให้ตัวเองว่างมากๆ เลย รู้สึกดีขึ้น นานๆ ครั้งถึงจะมาใช้บริการรถของผมสักที เวลาไปเที่ยวด้วยกัน

ผมมีแฟนผ่านมาหลายคน คนนี้เป็นคนแรกที่ขับรถเป็น เลยไม่ชินครับ รู้สึกดีจริงๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
พ่อเคยบอกว่าถ้ามีแฟนอย่าสอนเธอขับรถเด็ดขาด !! แต่ถ้าเธอขับเป็นมาก่อนแล้วก็ไม่เป็นไร ซึ่งพ่อบอกว่าสิ่งที่เราไม่ควรไปสอนเมียเรามี

1.สอนขับรถ (อันนี้ผมว่าพ่อคงจะหมายถึงถ้าคุณภรรยาของเราขับรถเป็นคงน่าลำคาญที่จะต้องขับรถตามเวลาเราไปไหนแน่ๆเลย)

2.สอนยิงปืน (อันนี้ผมเขาใจอาจเป็นภัยกับเราได้ในอนาคตถ้าเธอยิงปืนเป็นและแม่น  ;D)

*ผมอยากจะบอกว่าสิ่งที่พ่อผมบอกน่าเชื่อถึงได้จากที่ผมเห็นจากเพื่อนๆของพ่อผมนะ 555

ออฟไลน์ golf8023

แฟนผมขับรถเป็นอยู่แล้วครับ สบายไป
ตอนนี้เธอขับBT-50Proยกสูงเกียร์ธรรมดาด้วย  ;D

ที่แน่ๆ ผมไม่สอนแฟนผมยิงปืนแน่นอน

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
ผมเป็นแฟนกันเธอเพราะสอนเธอขับรถนี่แหละ :)

ออฟไลน์ r0okiEz

55 เหมือนได้รับอิสระและเสรีภาพกลับคืนมา แต่ระวังคุณเธอหนีเที่ยวนะครับ

แต่อย่าไปสอนคุณเธอยิงปืนนะคร๊าฟ ยิงปงยิงเป้าอะไรแบบนี้แค่ชื่อก็เสียวเเล้ววว  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ toonnazaone

ผมก็เคยสอนแฟนคับรถ แต่ผมจะถามก่อนว่าอันนี้คืออะไรอยู่ตรงไหนใช้ทำอะไร
ข้อแรกที่ผมถามคือ เบรคอยู่อันไหน รู้ไหมครับว่าแฟนผมตอบกลับมาว่า "อันขวา"
ก็เลยส่งไปเรียนให้มันเป็นเรื่องเป็นลาว เหนื่อยครับกว่าจะเป็น พอเป็นแล้วก็เหมือนเดิมครับ
ก็ไปรับไปส่งอยู่ดี!!!

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
 ;D ;D ;D รู้สึกเป็นไทยเลยสิ ใช่ไหมครับ ผมรู้น่ะครับ   ;D ;D ;D ;D  นี่ขนาดคุณยังไม่ได้แต่งนะเนียะ  แต่แนะนำว่าหากแต่งไปนานๆ แล้วก็ ดูแลเรื่องสายเบรค สายคันเร่ง ให้สมน้ำสมเนื้อละกัน เวลาอยู่ไปนานๆ 5555555

ออฟไลน์ hutzero

ถ้าไม่มีแฟนจะว่างสบายกว่านั้นอีก  ;D

ออฟไลน์ nekoyaki

ไม่ครับ เพราะผมชอบไปส่งแฟน  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมเป็นแฟนกันเธอเพราะสอนเธอขับรถนี่แหละ :)
ก็หวังอยู่!!

ไม่ครับ เพราะผมชอบไปส่งแฟน  ;D
ชอบความคิดนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
หลายๆปีมาแล้ว ผมก็หัดรถให้แฟนคนก่อนครับ พาไปสอบใบขับขี่เรียบร้อย
แต่คุณเธอยังไม่มีรถ ผมก็ต้องไปรับไปส่งอยู่ หลังจากสอบใบขับขี่ไม่นานก็เลิกกันครับ555
ตอนนี้ขับรถคล่องซะ ออกรถใหม่ด้วย  :-X
ส่วนคน ปจบ. ขับรถเป็นอยู่แล้วครับ แม่เขาพาไป รร.สอนขับ ก่อนรู้จักกัน
ผมเลยหมดหน้าที่ บางทีให้เขาขับให้บ้าง(เวลาเมา)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Amaranthe

ผมก็จะให้แฟนฝึกขับรถอยู่ เธอก็พอจะมีความกล้าบ้างแล้ว
.
.
.
แต่พอดีท้องซะก่อน กว่าจะฝึกขับรถคงอีกนานนนนนนนนนน

ทุกวันนี้ผมก็มีความสุขกับการขับรถให้แฟนนะ
ส่วนแฟนผม ถ้าผมไม่สะดวกขับ ก็ไม่ซีเรียส
เธอก็ใช้บริการรถสาธารณะ หรือแทกซี่ แทน

ออฟไลน์ drugprofile

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ได้เห็นข้อมูลหลายด้านดี..

และเพิ่งรู้ด้วยว่า ถ้าแฟนขับรถได้ เวลาเราไปกินเหล้า เลี้ยงฉลองกับเพื่อน ก็ให้แฟนขับให้เราแทน (เพิ่งนึกได้) ดีเหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ คนกรุง

มันจะแย่ตอนทะเลาะกัน เพราะถ้าแฟนขับรถไปข้างนอกเมื่อไหร่ เมื่อนั้นเราจะเดือดร้อนเพราะเธอไปไกล กว่าเราจะหาเจอก็เหนื่อยพอๆกัน ผมล่ะไม่ให้แฟนขับเลยไม่ว่าจะ บีเอ็มหรือเบนซ์หรืออะไรก็แล้วแต่ เพราะกลัวจะหาไม่เจออีกอย่างกลัวจะโดนโจรปล้นก่อนที่เราจะง้อ(ตรงนี้ล่ะสำคัญ) เวลาผู้หญิงโกรธเขาจะไม่เอาอะไรเลย คืองอนแบบงี่เง่าอะ ไม่มีเหตุผลในการคิด ต่างกับผู้ชายที่สมองประมวล(แม่มทั้งวัน) ที่กล่าวมาเพราะผ่านผู้หญิงมาเยอะ(ไม่ได้อวดนะครับเล่าสู่กันฟัง) ผ่านแบบคบๆเลิกๆนะ ไม่ได้มีสัมพันธ์ลึกซึ้งอะไรแบบนั้น :D

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
แฟนผมขับรถเป็นตั้งแต่ก่อนรู้กับผม และผมเป็นคนพาเธอไปสอบใบขับเอง

ทุกวันนี้เวลาจะไปไหน ผมก็เป็นคนขับให้เธอนั่งเสมอมา ไม่ยอมขับเอง

ผมควรบอกเธอว่ายังไงดีครับ ให้เธอกล้าขับรถเอง

ออฟไลน์ tommaris

แฟนผมนะ รถของเค้าก็เกียร์ธรรมดา กระบะ 2wd 4wd ขับได้หมด
ขึ้นลงเขาเป็นเรื่องขนม  แต่...................

"ไม่ขับค๊าบบบบบ"

:o :o

ออฟไลน์ grev

แฟนผมขับเป็นมาก่อนแล้ว แต่...เวลาเธอขับทีไร เธออารมเสียทุกทีกะรถรอบๆข้าง
พักหลังๆเวลาไปไหนด้วยกันผมจึงพยายามแย่งกุญแจมาขับให้ได้ เพื่อจะได้ไม่ต้องฟังเสียงบ่น

ออฟไลน์ tathedarknight

แฟนขับรถเป็นแล้ว อย่าลืมหมั่นเติมความหวานนะครับ

ออฟไลน์ WRD79

ข้อดีเลย เวลาเหนือ่ย เมา ให้แฟนขับแทน ฮ่าๆ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ @croissant@

• Newbie
  • *
จะมีความสุขกว่านั้นอีกถ้าขอให้แฟนขับให้ เราก็นั่งชมนกชมสาวข้างทาง ;)นอนก็ได้
(แต่ข้อห้ามคือห้ามติหรือบ่นว่าทำไมไม่เบรก,ทำไมไม่แซง,ทำไมไม่อยู่เลนส์อื่นปล่อยเค้าขับไปตามสบายไม่งั้นจะกลับเป็นตรงกันข้ามทันที)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีไว้ขับตอนเมาครับ

ที่ไหนได้ แม่งเมาหนักกว่าเราอีก  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ซื้อรถให้เมียมาปีนึง พี่ท่านเพิ่งไปเรียนขับรถ...นี่ได้ใบขับขี่แล้ว แต่จะขับเวลาผมไม่อยู่
พูดง่ายๆ ถ้าเราอยู่ก็ใช้เราให้ขับให้อยู่ดี

มันจะต่างกันมั๊ยเนี่ย...แต่ข้อดีคือเวลาเราป่วย ไม่สบาย ยังมีคนขับรถพาเราไปหาหมอได้
และเวลาเราไปทำงานกลับมาไม่ทันรับลูก เขาก็ขับรถไปรับลูก ช๊อปปิ้งเองไรเองได้

ล่าสุด จากประชาชื่น ตอนนี้ขยายเส้นทางการบินถึง แฟชั่นฯ เรียบร้อยแล้ว....
เรื่องช๊อปปิ้ง ขอให้บอกห้างไหน คุณพี่เธอไปได้หมดครับ

กำลังยุให้ขับไปสยามพารากอน ในเมือง (จะได้ขับเก่งๆ...)

แต่เรื่องการบำรุงรักษารถ ล้างรถ เติมน้ำมัน ตังค์สามีนะจ๊ะ....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ peterpat

ผมกลับอยากให้แฟนนั่งข้างๆด้วยนะครับ เพราะยิ่งเจอรถติดๆจะได้ไม่นั่งเบื่ออยู่คนเดียว
อย่างน้อยก็มีเพื่อนคุย เพื่อนเล่น อบอุ่นดีด้วย  ;D
ปล.รักแฟนยิ่งชีพ แหะๆ